AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

टोयोटाच्या विक्रीत 16 टक्क्यांनी वाढ, बनली लोकांची पसंती, जाणून घ्या

टोयोटाच्या विक्रीत 16 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. ही वाढ सप्टेंबर महिन्यातील आहे. कंपनीने एकूण 31,091 वाहनांची विक्री केली आहे. चला तर मग याविषयीची माहिती जाणून घेऊया.

टोयोटाच्या विक्रीत 16 टक्क्यांनी वाढ, बनली लोकांची पसंती, जाणून घ्या
ToyotaImage Credit source: TV9 Bharatvarsh
| Edited By: | Updated on: Oct 04, 2025 | 2:06 AM
Share

नवीन GST दर लागू झाल्यामुळे वाहनांच्या किंमती कमी झाल्या आहेत. हो. आता टोयोटाबद्दल बोलायचं झाल्यास GST कमी झाल्याने विक्रीत 16 टक्क्यांची वाढ झाली आहे. भारतीय बाजारात 27,089 युनिट्सची विक्री झाली आणि 4,002 युनिट्सची निर्यात झाली. चला तर मग याविषयीची माहिती जाणून घेऊया.

ऑक्टोबर महिना सुरू होताच सर्व कंपन्यांनी सप्टेंबर महिन्याचा आपला विक्री अहवाल जाहीर करण्यास सुरुवात केली आहे. नवीन GST दर (GST 2.0) सप्टेंबरमध्येच लागू करण्यात आले होते, त्यामुळे हा महिना वाहनांच्या विक्रीच्या दृष्टीने महत्त्वाचा ठरला आहे.

GST कमी झाल्याने कारची विक्री वाढेल अशी अपेक्षा होती आणि ती वाढली. टोयोटा कंपनीसाठी सप्टेंबर महिना चांगला गेला. कंपनीने गेल्या वर्षीच्या तुलनेत वाहन विक्रीत 16 टक्क्यांची प्रचंड वाढ नोंदवली आणि एकूण 31,091 वाहनांची विक्री केली. GST कपातीमुळे वाहनांच्या किंमतीत झालेली घट हे या नेत्रदीपक विक्रीमागील कारण असल्याचे मानले जात आहे. टोयोटाच्या विक्रीबद्दल आम्ही तुम्हाला सविस्तर सांगतो.

16 टक्क्यांची वाढ

सप्टेंबर महिन्यात, टोयोटा कंपनीने एकूण 31,091 युनिट्सची विक्री केली, जी सप्टेंबर 2024 मध्ये विकल्या गेलेल्या 26,847 युनिट्सपेक्षा 16 टक्के जास्त आहे. या एकूण विक्रीमध्ये इनोव्हा क्रिस्टा, हायराइडर, फॉर्च्युनर, कॅमरी, ग्लॅन्झा इत्यादी टोयोटाच्या सर्व वाहनांच्या विक्रीचा समावेश आहे. मात्र, सर्व वाहनांचा मॉडेलनिहाय विक्री अहवाल अद्याप आलेला नाही, त्यामुळे किती युनिट्सची विक्री झाली हे कळू शकलेले नाही.

सप्टेंबर 2025 मध्ये विकल्या गेलेल्या एकूण 31,091 वाहनांपैकी 27,089 युनिट्स एकट्या भारतीय बाजारात विकल्या गेल्या आहेत आणि 4,002 युनिट्स भारतातून परदेशात निर्यात करण्यात आल्या आहेत. जर या आकडेवारीची तुलना ऑगस्ट 2025 शी केली तर विक्रीत 7.5 टक्के घट झाली आहे, जेव्हा वाहनांची एकूण विक्री 29,302 युनिट्स होती.

GST कपातीमुळे मागणी वाढली

केंद्र सरकारने 22 सप्टेंबरपासून लागू झालेल्या वाहनांवरील GST कमी केला होता. कर कपातीमुळे वाहनांच्या किंमती लाखो रुपयांनी कमी झाल्या होत्या. ऑटोमोबाईल क्षेत्राला दिलासा देण्यासाठी आणि लोकांना कार खरेदी करण्यास प्रोत्साहित करण्यासाठी ही कपात करण्यात आली, ज्याचा परिणाम आता दिसू लागला आहे.

वाहनांच्या विक्रीत वाढ झाल्याचे मानले जात आहे कारण किंमतीत मोठी घट झाली आहे. येत्या सणासुदीच्या काळात वाहनांच्या विक्रीत आणखी वाढ होण्याची शक्यता आहे.

Follow Us
खरगेंच्या त्या वक्तव्यावरून राजकारण तापलं; फडणवीसांचा निषेध
खरगेंच्या त्या वक्तव्यावरून राजकारण तापलं; फडणवीसांचा निषेध.
वाल्मिक कराड गँगची कारागृहातही दहशत! थेट कैद्यालाच मारलं अन्...
वाल्मिक कराड गँगची कारागृहातही दहशत! थेट कैद्यालाच मारलं अन्....
कोकणात भयंकर घडलं, भर समुद्रात नौका बुडाली, कोट्यवधीचं नुकसान; अपघात..
कोकणात भयंकर घडलं, भर समुद्रात नौका बुडाली, कोट्यवधीचं नुकसान; अपघात...
उष्णतेचा कहर! उष्माघाताने शेतकऱ्याचा दुर्दैवी मृत्यू,
उष्णतेचा कहर! उष्माघाताने शेतकऱ्याचा दुर्दैवी मृत्यू,.
आता सगळ्याच IT कंपन्या रडारवर, नाशिकच्या प्रकरणानंतर सरकारचं मोठं पाऊल
आता सगळ्याच IT कंपन्या रडारवर, नाशिकच्या प्रकरणानंतर सरकारचं मोठं पाऊल.
ठाण्यात पाणीटंचाईचा फटका; वाहन धुणाऱ्या सेंटर्सवर 10 जूनपर्यंत बंदी
ठाण्यात पाणीटंचाईचा फटका; वाहन धुणाऱ्या सेंटर्सवर 10 जूनपर्यंत बंदी.
मालेगाव बॉम्बस्फोट 2006 प्रकरणात सर्व 4 आरोपींना मोठा दिलासा
मालेगाव बॉम्बस्फोट 2006 प्रकरणात सर्व 4 आरोपींना मोठा दिलासा.
रितेश- जेनेलियाच्या हाती लालपरीचे स्टेरिंग, देशमुख कपल करणार एसटी....
रितेश- जेनेलियाच्या हाती लालपरीचे स्टेरिंग, देशमुख कपल करणार एसटी.....
अमरावतीच्या लैंगिक शोषण प्रकरणातील आरोपी अयानची पोलिसांनी काढली धिंड
अमरावतीच्या लैंगिक शोषण प्रकरणातील आरोपी अयानची पोलिसांनी काढली धिंड.
व्हायरल व्हिडिओनंतर गिरीश महाजनांचं स्पष्टीकरण काय?
व्हायरल व्हिडिओनंतर गिरीश महाजनांचं स्पष्टीकरण काय?.