AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पैसा बँक खात्यात ठेवून वाढवा! ‘या’ टॉप बँकांच्या सेविंग अकाउंटवर मिळतोय सर्वाधिक व्याज, पाहा नवीन दर

आपली कष्टाची कमाई सुरक्षित ठेवण्यासाठी बहुतांश नागरिक सेव्हिंग अकाउंटचा सहारा घेतात. परंतु, सर्वच बँकांमध्ये एकाच दराने व्याज मिळत नाही. जर तुम्हाला तुमच्या जमा पुंजीवर चांगला परतावा हवा असेल, तर देशातील काही सार्वजनिक आणि खासगी क्षेत्रातील टॉप बँका सध्या बचत खात्यावर सर्वाधिक व्याजदर देत आहेत.

पैसा बँक खात्यात ठेवून वाढवा! 'या' टॉप बँकांच्या सेविंग अकाउंटवर मिळतोय सर्वाधिक व्याज, पाहा नवीन दर
Bank
| Edited By: | Updated on: Jun 11, 2026 | 2:42 PM
Share

भारतातील प्रमुख बँकांमध्ये सेव्हिंग अकाउंटवरील व्याजदर साधारणपणे 2.70 टक्के ते 7.00 टक्क्यांच्या दरम्यान आहेत. SBI आणि HDFC सारख्या मोठ्या बँकांच्या तुलनेत काही स्मॉल फायनान्स बँका आणि नवीन खासगी बँका ग्राहकांना आकर्षित करण्यासाठी खूप जास्त व्याज देत आहेत. खात्यात पैसे जमा करण्यापूर्वी या ताज्या दरांची तुलना करणे फायदेशीर ठरेल. आपले पैसे सुरक्षित ठेवण्यासाठी लोक अनेकदा बचत खात्यांचा आधार घेतात. बचत खात्यात पैसे सुरक्षित असतात आणि आपण आपल्या गरजेनुसार सहजपणे पैसे काढू शकता. त्याचबरोबर बँका बचत खात्यात ठराविक व्याजदराने परतावाही देतात. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हीही तुमचे पैसे दीर्घकाळ बचत खात्यात ठेवले तर तुमच्यासाठी तुमचे पैसे अशा बँकेच्या बचत खात्यात ठेवणे महत्वाचे आहे, जिथे तुम्हाला दरवर्षी जास्त व्याज दराने परतावा मिळतो.

आज आम्ही तुम्हाला तुमच्या देशातील अशा बँकांच्या बचत खात्यांच्या व्याजदराबद्दल सांगणार आहोत, जिथे सर्वाधिक व्याज दर मिळत आहे. चला जाणून घेऊया सविस्तर माहिती.

बचत खात्यांसाठी शीर्ष बँका देशातील विविध बँकांनी आपल्या बचत खात्यावर वेगवेगळ्या व्याज दराने परतावा दिला आहे. ठेवीनुसार बचत खात्याचे व्याजदरही बदलू शकतात. प्रमुख बँकांच्या बचत खात्याचे व्याजदर खालीलप्रमाणे आहेत.

एसबीआय- 2.50 टक्के प्रतिवर्ष एचडीएफसी बँक – 2.50 टक्के वार्षिक आयसीआयसीआय बँक – 2.50 टक्के वार्षिक ॲक्सिस बँक – 2.50 टक्के वार्षिक पंजाब नॅशनल बँक – वार्षिक 2.50% बँक ऑफ इंडिया – वार्षिक 2.50 टक्के बँक ऑफ महाराष्ट्र – वार्षिक 2.50 टक्के

स्मॉल फायनान्स बँकेच्या बचत खात्याचे व्याजदर खालीलप्रमाणे आहेत.

सूर्योदय स्मॉल फायनान्स बँक – 2.50 टक्क्यांवरून 7.60 टक्के एयू स्मॉल फायनान्स बँक – 2.50 टक्के ते 6.75 टक्के उज्जीवन स्मॉल फायनान्स बँक – 2.50 टक्क्यांवरून 7.15 टक्के

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, बचत खात्याचा मुख्य उद्देश तुमचे पैसे सुरक्षित ठेवणे आणि आवश्यकतेनुसार ते त्वरित उपलब्ध करून देणे हा आहे. हेच कारण आहे की त्यात मिळणारे व्याज मुदत ठेवी म्हणजेच एफडीसारख्या गुंतवणूक पर्यायांपेक्षा कमी आहे.

तथापि, जर तुमच्या खात्यात नेहमीच चांगली रक्कम असेल तर चांगल्या व्याज दराने बँक निवडणे फायदेशीर ठरू शकते. आर्थिक तज्ज्ञांच्या मते, बचत खाते केवळ आपत्कालीन निधी आणि दैनंदिन गरजांसाठी ठेवले पाहिजे. तुम्ही चांगल्या योजनेत अधिक पैसे गुंतवू शकता.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
राज ठाकरेंचा महाराष्ट्राला गंभीर इशारा: 50 खोके एकदम ok घोषणेवर सडकून
राज ठाकरेंचा महाराष्ट्राला गंभीर इशारा: 50 खोके एकदम ok घोषणेवर सडकून टीका
तुम्ही Gen Z कधी उठणार? वृक्षतोडीवर राज ठाकरेंचं तरुणांना आवाहन
Raj Thackeray : तुम्ही Gen Z कधी उठणार? वृक्षतोडीवर राज ठाकरेंचं तरुणांना मोठं आवाहन
राज्यातील शिक्षक, पदवीधरच्या निकालावरून काँग्रेसला डिवचलं; PM मोदी...
राज्यातील शिक्षक, पदवीधरच्या निकालावरून काँग्रेसला डिवचलं; PM मोदींची पोस्ट चर्चेत!
भाजपच्या बंडखोरांना धक्का देत किरण सरनाईक यांचा विजय; कुटुंबीयांनी...
भाजपच्या बंडखोरांना धक्का देत किरण सरनाईक यांचा विजय; कुटुंबीयांनी व्यक्त केला आनंद, म्हणाले…
शिवसेना पक्षचिन्ह-आमदार अपात्रता प्रकरणी सुनावणी संपली; कोर्टात नेमकं
शिवसेना पक्षचिन्ह-आमदार अपात्रता प्रकरणी सुनावणी संपली; कोर्टात नेमकं काय घडलं?
विधान परिषद निकाल; कोण विजयी? कोण पराभूत? A to Z माहिती
Maharashtra MLC Election Result 2026 : विधान परिषद निकाल; कोण विजयी? कोण पराभूत? A to Z माहिती
शिवसेना कुणाची? शिंदे गटाचा जोरदार युक्तिवाद, व्हीप आणि पक्षांतर्गत...
शिवसेना कुणाची? शिंदे गटाचा जोरदार युक्तिवाद, व्हीप आणि पक्षांतर्गत निवडणुकांवर उपस्थित केले सवाल
सह्याद्रीतील वृक्षतोडीवरून मनोज जरांगे पाटील आक्रमक; मोदींचा...
सह्याद्रीतील वृक्षतोडीवरून मनोज जरांगे पाटील आक्रमक; मोदींचा कार्यक्रम रद्द करण्याची मागणी!
संजय राऊतांच्या अडचणी वाढल्या? सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा आदेश,
संजय राऊतांच्या अडचणी वाढल्या? सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा आदेश, 17 नोव्हेंबरला प्रत्यक्ष हजर राहावे लागणार!
आज माझ्या भावाला जाऊन 9 महिने झाले अन् त्यासोबतच...
आज माझ्या भावाला जाऊन 9 महिने झाले अन् त्यासोबतच... सुप्रिया सुळेंचं भावनिक विधान