AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Share Market: आठवड्याच्या शेवटच्या दिवशी शेअर बाजारातील संकेत काय? वाढ की घसरण पाहा…

आठवड्याच्या शेवटच्या दिवशी, शुक्रवारी, भारतीय शेअर बाजारात संमिश्र आणि मर्यादित व्यवहार दिसून आले. जागतिक बाजारातील सततची अनिश्चितता आणि आयटी स्टॉक्समधील मोठी घसरण असूनही, परदेशी संस्थात्मक गुंतवणूकदारांकडून (FIIs) सुरू असलेली खरेदी आणि कच्च्या तेलाच्या घसरत्या किमतींनी देशांतर्गत बाजाराला आधार दिला.

Share Market: आठवड्याच्या शेवटच्या दिवशी शेअर बाजारातील संकेत काय? वाढ की घसरण पाहा...
| Updated on: Jul 31, 2026 | 11:25 AM
Share

आठवड्याच्या शेवटच्या दिवशी, शुक्रवारी, भारतीय शेअर बाजारात संमिश्र आणि मर्यादित व्यवहार दिसून आले. जागतिक बाजारातील सततची अनिश्चितता आणि आयटी स्टॉक्समधील मोठी घसरण असूनही, परदेशी संस्थात्मक गुंतवणूकदारांकडून (FIIs) सुरू असलेली खरेदी आणि कच्च्या तेलाच्या घसरत्या किमतींनी देशांतर्गत बाजाराला आधार दिला. सुरुवातीच्या व्यवहारात, बीएसई सेन्सेक्स ७०.५१ अंकांच्या, म्हणजेच ०.०९ टक्क्यांच्या किरकोळ वाढीसह ७७,९९८.६६ अंकांवर उघडला, तर एनएसई निफ्टी ५० देखील ४४.३० अंकांच्या, म्हणजेच ०.१८ टक्क्यांच्या वाढीसह २४,३६१.४५ अंकांवर उघडला.

ऑटो आणि फायनान्स स्टॉक्समध्ये मोठी खरेदी बाजारातील सपाट कल असताना, ऑटोमोबाईल, फायनान्स आणि मेटल क्षेत्रातील स्टॉक्समध्ये मोठी वाढ दिसून येत आहे. निफ्टी ५० हीटमॅपवर सर्वाधिक वाढ झालेल्या शेअर्समध्ये बजाज फिनसर्व्ह आणि महिंद्रा अँड महिंद्रा सारख्या कंपन्यांचा समावेश आहे:

  • बजाज फायनान्स: ₹१,११८.८० वर व्यवहार, ६.२०% वाढ.
  • बजाज फिनसर्व्ह: ४.११% वाढीसह ₹१,९८७.९० वर पोहोचला.
  • महिंद्रा अँड महिंद्रा: ₹३,३८५.०० वर व्यवहार, ३.०८% वाढ.
  • श्रीराम फायनान्स: २.१२% वाढ कायम, ₹१,०४९.०० वर व्यवहार.
  • मारुती सुझुकी आणि बीईएल: अनुक्रमे ०.६१% आणि १.०१% वाढीसह व्यवहार.
  • क्षेत्रीय निर्देशांकांमध्ये, निफ्टी ऑटो ०.९६% च्या वाढीसह, निफ्टी मेटल ०.६०% च्या वाढीसह, निफ्टी फार्मा ०.५९% च्या वाढीसह आणि पीएसयू बँक ०.३८% च्या वाढीसह व्यवहार करत आहे.

आयटी स्टॉक्समध्ये मोठी घसरण

दुसरीकडे, टेक आणि आयटी कंपन्यांच्या स्टॉक्समध्ये मोठी विक्री होत आहे. एनएसईवरील निफ्टी आयटी हा एकमेव क्षेत्रीय निर्देशांक होता जो २.२६% ने घसरून लाल रंगात (घसरणीत) व्यवहार करत होता.

  • टीसीएस: २.९१% घसरणीसह ₹२,३६१.०० वर.
  • इन्फोसिस: २.७४% घसरणीसह ₹१,१२३.५० वर.
  • विप्रो: १.८७% घसरणीसह ₹१८२.८५ वर.
  • एचसीएल टेक आणि टेक महिंद्रा अनुक्रमे १.४५% आणि ०.८३% ने घसरले आहेत.

एफआयआयच्या खरेदीने आधार दिला जागतिक अस्थिरतेच्या काळात, भारतीय बाजारासाठी सर्वात मोठा दिलासा म्हणजे परदेशी गुंतवणूकदारांचा कायम असलेला आत्मविश्वास. गेल्या तीन ट्रेडिंग सत्रांपासून एफआयआय निव्वळ खरेदीदार राहिले असून, त्यांनी एकूण ₹७,३६० कोटींचे शेअर्स खरेदी करून सेन्सेक्स आणि निफ्टीला खालच्या पातळीवर मजबूत आधार दिला आहे.

Follow Us
राधाकृष्ण विखे पाटील यांची रुग्णालयात मनोज जरांगे पाटील यांच्याशी भेट
राधाकृष्ण विखे पाटील यांची रुग्णालयात मनोज जरांगे पाटील यांच्याशी भेट, व्हिडीओ आले समोर
दुष्काळ आढावा बैठकीतील काजू बदाम वादावर भरणेंचा खुलासा; म्हणाले...
दुष्काळ आढावा बैठकीतील काजू बदाम वादावर भरणेंचा खुलासा; म्हणाले, शुगर असलेल्यांनीच...
दत्तात्रय भरणेंना हिंगोलीत संतप्त शेतकऱ्यांनी काजू बदाम दिले, व्हिडीओ
दत्तात्रय भरणेंना हिंगोलीत संतप्त शेतकऱ्यांनी काजू बदाम दिले, व्हिडीओ व्हायरल
2022 मध्ये सरकार बदलल्यानंतर... दिशा सालियान प्रकरणी वरुण सरदेसाईंचा..
2022 मध्ये सरकार बदलल्यानंतर... दिशा सालियान प्रकरणी वरुण सरदेसाईंचा मोठा दावा
ठाकरेंच्या सेनेचे शिवसैनिक मातोश्रीवर दाखल, कडेकोट पोलिस बंदोबस्त
Disha Salian Case : ठाकरेंच्या सेनेचे शिवसैनिक मातोश्रीवर दाखल, कडेकोट पोलिस बंदोबस्त
मातोश्री निवासस्थानाच्या प्रवेशद्वारावरच आदित्य ठाकरेंच्या वकिलांनी...
मातोश्री निवासस्थानाच्या प्रवेशद्वारावरच आदित्य ठाकरे यांच्या वकिलांनी... सतीश सालियान यांनी दिला 7 दिवसांचा अल्टिमेटम
दिशा सालियान प्रकरणी ठाकरे गटातील बड्या नेत्याची प्रतिक्रिया, नेमकं...
दिशा सालियान प्रकरणी ठाकरे गटातील बड्या नेत्याची प्रतिक्रिया, नेमकं काय म्हणाले?
पाऊस गायब, पाण्याची चिंता वाढली; विक्रम पाचपुतेंनी सुचवला कृत्रिम...
पाऊस गायब, पाण्याची चिंता वाढली; विक्रम पाचपुतेंनी सुचवला कृत्रिम पावसाचा पर्याय
UPI शुल्कावर राज ठाकरेंचा संताप; म्हणाले, ‘डिजिटल सापळ्यात...
UPI शुल्कावर राज ठाकरेंचा संताप; म्हणाले, 'डिजिटल सापळ्यात’ नागरिकांना अडकवले
नांदेडमध्ये कृषिमंत्र्यांच्या ताफ्यासमोर शेतकऱ्यांची घोषणाबाजी
Nanded | नांदेडमध्ये कृषिमंत्र्यांच्या ताफ्यासमोर शेतकऱ्यांची घोषणाबाजी