
एक अत्यंत वेदनादायक आणि हादरवून टाकणारी घटना समोर आली आहे. हरगांव पोलीस ठाणे हद्दीतील अनिया कला येथील प्रसिद्ध महामाई मंदिर परिसरात रविवारी सकाळी एका नवविवाहित जोडप्याचा मृतदेह झाडाला लटकलेला आढळला. सर्वात धक्कादायक बाब ही आहे की, याच मंदिरात दोघांनी अवघ्या २२ दिवसांपूर्वी सात फेरे घेऊन आपल्या नव्या आयुष्याला सुरुवात केली होती. आता त्या पवित्र स्थळावरच पती-पत्नीने एकाच दोरीच्या फासावर लटकून आपली जीवन संपवले आहे.
उत्तर प्रदेशातील सीतापूर जिल्ह्यात ही धक्कादायक घटना घडली आहे. मृतांची ओळख लहरपूर येथील बस्ती पुरवा निवासी खुशीराम (वय २२) आणि त्याची पत्नी मोहिनी (वय १९) अशी झाली आहे. सांगितले जात आहे की, खुशीराम आणि मोहिनी यांच्यात दीर्घकाळापासून प्रेमसंबंध होते. दोघे दूरचे नातेवाईक होते आणि त्यांना एकमेकांसोबत आयुष्य घालवायचे होते. मात्र, सुरुवातीला दोन्ही कुटुंबे या नात्याला विरोध करत होते. कुटुंबीयांच्या विरोधाला न जुमानता, दोघांनी ६ डिसेंबर रोजी घर सोडून हरगांव येथील महामाई मंदिरात वैदिक रीतीरिवाजाने प्रेमविवाह केला होता.
लग्नानंतर काही दिवस दोन्ही कुटुंबांत तणाव आणि नाराजीचे वातावरण होते. मात्र, पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार वेळेनुसार परिस्थिती सामान्य होऊ लागली होती आणि नातेवाईक हे नाते स्वीकारण्यास तयार झाले होते. विवाहानंतर खुशीराम आपली पत्नी मोहिनी हिच्यासोबत लहरपूर येथील आपल्या घरातच कुटुंबासोबत एकत्र राहत होता. बाहेरून सर्व काही सामान्य वाटत होते, अशा स्थितीत अचानक उचललेल्या या धक्कादायक पावलाने सर्वांनाच स्तब्ध केले आहे.
एकाच दोरीने लटकलेले दोघांचेही मृतदेह
रविवारी पहाटे जेव्हा ग्रामस्थ पूजा-अर्चनेसाठी महामाई मंदिरात पोहोचले, तेव्हा तेथील दृश्य पाहून एकच खळबळ उडाली. मंदिर परिसरातील एका जुन्या झाडाला एकाच दोरीच्या साहाय्याने पती-पत्नीचे मृतदेह लटकलेले होते. पाहता पाहता मोठ्या संख्येने लोक घटनास्थळी जमले आणि संपूर्ण अनिया कला गावात खळबळ माजली. ग्रामस्थांनी लगेच याची माहिती हरगांव ठाण्याच्या पोलिसांना दिली.
माहिती मिळताच पोलीस घटनास्थळी पोहोचले. इन्स्पेक्टर हरगांव बलवंत शाही यांनी सांगितले की, मृतदेह फासावरून खाली उतरवून पंचनामा भरून शवविच्छेदनासाठी पाठवले आहे. घटनास्थळी पोहोचलेल्या नातेवाईकांची रडारड करून वाईट अवस्था झाली आहे. पोलीस या प्रकरणाचा सखोल तपास करत आहेत. लग्नाला अवघे २२ दिवस झाल्यानंतर असे काय घडले की नवविवाहित जोडप्याने हे भयानक पाऊल उचलले.