Abhijeet Sawant: मी अरिजीत सिंहपेक्षा जास्त फेमस होतो म्हणूनच…अभिजीत सावंतचा खळबळजनक खुलासा

Abhijeet Sawant: इंडियन आयडॉलचा पहिला विजेता, अभिजीत सावंतने अरिजित सिंगच्या सुरुवातीच्या संघर्षाबद्दल आणि यशाबद्दल मनमोकळेपणाने सांगितले.

Abhijeet Sawant: मी अरिजीत सिंहपेक्षा जास्त फेमस होतो म्हणूनच...अभिजीत सावंतचा खळबळजनक खुलासा
| Updated on: Sep 26, 2026 | 11:59 AM

Abhijeet Sawant On Arijit Singh:२००५ मध्ये रिॲलिटी शोमधून आपल्या गायन कारकिर्दीला सुरुवात करणाऱ्या अभिजीत सावंत आणि अरिजित सिंग यांनी नंतर पूर्णपणे वेगळे मार्ग निवडले. ‘इंडियन आयडॉल’चा पहिला सीझन जिंकल्यानंतर अभिजीत रातोरात प्रसिद्ध झाला, तर दुसरीकडे अरिजितने कॅमेरा आणि प्रसिद्धीपासून दूर, संगीत स्टुडिओमध्ये अनेक वर्षे काम केले. आता अभिजीतने एक प्रसंग बोलून दाखवला आहे ज्यामुळे तो चर्चेत आला आहे.

अभिजीत सावंतने सांगितले की, “२००५ नंतर अरिजित सिंग जवळपास १० वर्षे प्रसिद्धीपासून दूर राहिला. या काळात त्याने नामांकित संगीतकारांसोबत काम केले. तो स्वतःला एक गायक म्हणून नव्हे, तर एक निर्माता आणि प्रोग्रामर म्हणून स्थापित करत होता. दुसरीकडे, अभिजीतने ‘इंडियन आयडॉल’चा पहिला सीझन जिंकून मोठे यश मिळवले. त्याला १ कोटी रुपयांचे बक्षीस आणि सोनीसोबत एक अल्बम डील मिळाली. यामुळे तो त्या काळात घराघरात पोहोचला.”

अभिजीतच्या मते, त्यावेळी दोघांच्या लोकप्रियतेत लक्षणीय फरक होता. एकीकडे त्याला सतत लोकांच्या अपेक्षा आणि मान्यतेचा सामना करावा लागत होता, तर दुसरीकडे अरिजित शांतपणे आपल्या कामावर लक्ष केंद्रित करत होता. त्याने सांगितले की, “अरिजितने जवळपास १० वर्षे कठोर परिश्रम केले आणि अनेक संगीतकारांसोबत काम केले. यानंतर त्याला मोठी संधी मिळाली. अरिजितने यापूर्वी ‘मर्डर २’ मधील ‘दिल संभल जा जरा’ हे गाणे गायले असले तरी, ‘आशिकी २’ मधील ‘तुम ही हो’ हे गाणे त्याच्या कारकिर्दीतील एक महत्त्वाचा टर्निंग पॉइंट ठरले.”

अभिजीतने अरिजितच्या यशाचे श्रेय नशीब आणि योग्य वेळेलाही दिले. तो म्हणाला की, “‘तुम ही हो’ या गाण्याने अरिजित सिंगला एक वेगळी ओळख दिली आणि कोणत्याही गायकाच्या आयुष्यात असे गाणे मिळणे हे मोठ्या प्रमाणात नशिबाचा भाग असतो. प्रेक्षक अनेकदा फक्त यशस्वी लोकांचीच प्रशंसा करतात आणि ज्यांना तितकी ओळख मिळत नाही त्यांच्यात दोष शोधतात. त्यांच्या मते, प्रत्येक कलाकाराचा स्वतःचा एक अनोखा प्रवास असतो आणि तो आपल्या आयुष्यात व कारकिर्दीत पुढे जाण्याचा प्रयत्न करत असतो. त्यामुळे, एखाद्याला त्याच्या यशापयशावरून पारखणे योग्य नाही.”

Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us