AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मोठी बातमी! काँग्रेसच्या उमेदवाराने 20 कोटी घेतले? बड्या महिला नेत्याच्या आरोपाने खळबळ

MLC Election : काँग्रेसच्या महिला नेत्या यशोमती ठाकूर यांनी आपल्याच पक्षाच्या एका नेत्यावर गंभीर आरोप केला आहे. एक उमेदवार कोट्यवधी रुपये घेऊन मॅनेज होत असल्याचं ठाकूर यांनी म्हटलं आहे.

मोठी बातमी! काँग्रेसच्या उमेदवाराने 20 कोटी घेतले? बड्या महिला नेत्याच्या आरोपाने खळबळ
Amravati MLC ElectionImage Credit source: Google
बापू गायकवाड
बापू गायकवाड | Updated on: Jun 10, 2026 | 5:33 PM
Share

राज्यात सध्या विधान परिषद निवडणुकीची रणधुमाळी सुरू आहे. या निवडणुकीत मोठ्या प्रमाणात घोडेबाजार होत असल्याचा आरोप विरोधकांकडून केला जात आहे. अशातच आता काँग्रेसच्या महिला नेत्या यशोमती ठाकूर यांनी आपल्याच पक्षाच्या एका नेत्यावर गंभीर आरोप केला आहे. अमरावती स्थानिक स्वराज्य संस्थेच्या निवडणुकीत काँग्रेसचे उमेदवार हर्षजित देशमुख हे कोट्यवधी रुपये घेऊन मॅनेज होत आहेत असं यशोमती ठाकूर यांनी म्हटलं आहे. याबाबत सविस्तर माहिती जाणून घेऊयात.

काँग्रेस उमेदवार रुग्णालयात

अमरावती विधान परिषद निवडणुकीतील काँग्रेस उमेदवार हर्षजीत देशमुख निवडणुकीतून अचानक गायब झाल्याची माहिती समोर आली होती, मात्र आता ते नागपुरातील खाजगी रुग्णालयात उपचार घेत असल्याची माहिती समोर आली आहे. याबाबत बोलताना देशमुख यांनी म्हटले की, ‘मी निवडणुकीतून माघार घेतली नाही. माझा संपर्क सुरु आहे. माझ्यावर कुणालाही दबाव नाही, माझी प्रकृती बरी नाही म्हणून मी रुग्णालयात दाखल आहे.’ दरम्यान, आज हर्षजीत देशमुख यांच्यावर ॲजीओप्लास्टी होणार असल्याची माहिती समोर आली आहे.

यशोमती ठाकूर यांचा गंभीर आरोप

अमरावती स्थानिक स्वराज्य संस्थेच्या निवडणुकीत काँग्रेसचे उमेदवार हर्षजित देशमुख यांनी कोट्यावधी रुपये घेऊन मॅनेज होत असल्याची चर्चा सुरू असल्याचा आरोप काँग्रेस नेत्या यशोमती ठाकूर यांनी केला आहे. ‘अमरावतीचा उमेदवार हा मॅनेज झाल्यासारखा आहे, पंधरा ते वीस कोटी रुपये त्यांनी घेतल्याचे बोलले जात आहे. आम्हाला आज कळलं की ते एका खाजगी रुग्णालयात आयसीयूमध्ये आहे व त्या ठिकाणाहून ते इंटरव्यू देत आहेत. ही चिड येणार सारखी गोष्ट आहे’ असं ठाकूर यांनी म्हटलं आहे.

पुढे बोलताना ठाकूर यांनी की, ‘या निवडणुकीत कोट्यवधी रुपयांचा व्यवहार झाला असं मला कळलं आहे. कोट्यवधी रूपायांचा व्यवहार होत असेल व एवढी कॅश इकडच्या तिकडे होत असेल तर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस काय करत आहेत?’ असा सवालही यशोमती ठाकूर यांनी विचारला आहे. ‘हेमंत पाटील जे म्हणत आहे त्यांची गोष्ट खरी आहे, ही निवडणूक सामान्य कार्यकर्त्यांची राहिलेली नाही, संपूर्ण घोडेबाजार होत असून ही निवडणूक करप्ट होत आहे, याचा आम्ही निषेध करतो’ असंही यशोमती ठाकूर यांनी म्हटलं आहे.

Follow Us
राज ठाकरेंचा महाराष्ट्राला गंभीर इशारा: 50 खोके एकदम ok घोषणेवर सडकून
राज ठाकरेंचा महाराष्ट्राला गंभीर इशारा: 50 खोके एकदम ok घोषणेवर सडकून टीका
तुम्ही Gen Z कधी उठणार? वृक्षतोडीवर राज ठाकरेंचं तरुणांना आवाहन
Raj Thackeray : तुम्ही Gen Z कधी उठणार? वृक्षतोडीवर राज ठाकरेंचं तरुणांना मोठं आवाहन
राज्यातील शिक्षक, पदवीधरच्या निकालावरून काँग्रेसला डिवचलं; PM मोदी...
राज्यातील शिक्षक, पदवीधरच्या निकालावरून काँग्रेसला डिवचलं; PM मोदींची पोस्ट चर्चेत!
भाजपच्या बंडखोरांना धक्का देत किरण सरनाईक यांचा विजय; कुटुंबीयांनी...
भाजपच्या बंडखोरांना धक्का देत किरण सरनाईक यांचा विजय; कुटुंबीयांनी व्यक्त केला आनंद, म्हणाले…
शिवसेना पक्षचिन्ह-आमदार अपात्रता प्रकरणी सुनावणी संपली; कोर्टात नेमकं
शिवसेना पक्षचिन्ह-आमदार अपात्रता प्रकरणी सुनावणी संपली; कोर्टात नेमकं काय घडलं?
विधान परिषद निकाल; कोण विजयी? कोण पराभूत? A to Z माहिती
Maharashtra MLC Election Result 2026 : विधान परिषद निकाल; कोण विजयी? कोण पराभूत? A to Z माहिती
शिवसेना कुणाची? शिंदे गटाचा जोरदार युक्तिवाद, व्हीप आणि पक्षांतर्गत...
शिवसेना कुणाची? शिंदे गटाचा जोरदार युक्तिवाद, व्हीप आणि पक्षांतर्गत निवडणुकांवर उपस्थित केले सवाल
सह्याद्रीतील वृक्षतोडीवरून मनोज जरांगे पाटील आक्रमक; मोदींचा...
सह्याद्रीतील वृक्षतोडीवरून मनोज जरांगे पाटील आक्रमक; मोदींचा कार्यक्रम रद्द करण्याची मागणी!
संजय राऊतांच्या अडचणी वाढल्या? सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा आदेश,
संजय राऊतांच्या अडचणी वाढल्या? सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा आदेश, 17 नोव्हेंबरला प्रत्यक्ष हजर राहावे लागणार!
आज माझ्या भावाला जाऊन 9 महिने झाले अन् त्यासोबतच...
आज माझ्या भावाला जाऊन 9 महिने झाले अन् त्यासोबतच... सुप्रिया सुळेंचं भावनिक विधान