AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बारामती निवडणुकीत शरद पवारांचा उमेदवार देणार का? शशिकांत शिंदेंनी मांडलं थेट गणितच, पवारांसोबत बैठकीनंतर काय निर्णय?

Baramati Byelection Sharad Pawar NCP: बारामतीच्या पोटनिवडणुकीवरून वातावरण तापले आहे. शरद पवार राष्ट्रवादी उमेदवार उतरवणार असेल तर काँग्रेसचा त्याला पाठिंबा असेल असे स्पष्ट भूमिका पक्षाने जाहीर केली आहे. त्यामुळे बारामतीच्या निवडणूक आखाड्यात पवारांचा उमेदवार उतरणार का? याची चर्चा रंगली आहे.

बारामती निवडणुकीत शरद पवारांचा उमेदवार देणार का? शशिकांत शिंदेंनी मांडलं थेट गणितच, पवारांसोबत बैठकीनंतर काय निर्णय?
बारामती पोटनिवडणूक, शरद पवार, अजित पवार, सुनेत्रा पवारImage Credit source: टीव्ही ९ मराठी
| Updated on: Apr 05, 2026 | 1:40 PM
Share

Baramati Byelection Sharad Pawar NCP: बारामती विधानसभा मतदारसंघात पोटनिवडणूक जाहीर झाली आहे. उद्या उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार या उमेदवारी अर्ज दाखल करणार आहेत. तर काँग्रेसने उमेदवार उभा करण्याचे जाहीर केले आहे. त्याचवेळी जर शरद पवारांची राष्ट्रवादी उमेदवार उभा करणार असेल तर पाठिंबा देण्याची तयारी दर्शवली आहे. ही निवडणूक बिनविरोध व्हावी अशी अपेक्षा सुनेत्रा पवार, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि अनेक नेत्यांनी व्यक्त केली आहे. त्यातच आज शरद पवार आणि राष्ट्रवादीचे प्रदेशाध्यक्ष शशिकांत शिंदे यांच्यात बैठक झाली. त्यांनी या बैठकीनंतर राष्ट्रवादीची भूमिका जाहीर केली.

बारामती निवडणूक लढवणार का?

अजितदादा पवार यांना श्रद्धांजली म्हणून आम्ही बारामती पोटनिवडणूक लढवणाीर नसल्याचे शरद पवार राष्ट्रवादीचे प्रदेशाध्यक्ष शशिकांत शिंदे यांनी जाहीर केले. शरद पवार यांच्याशी बैठक झाल्यानंतर त्यांनी ही भूमिका प्रसार माध्यमांसमोर मांडली. तर राहुरी पोट निवडणुकीसंदर्भात आज बैठक झाली. चर्चा करुन त्याविषयीचा निर्णय घेतला जाईल असे शिंदे म्हणाले. राहुरी लढवण्यासासंदर्भात मविआ सोबत चर्चा सुरू असल्याचे ते म्हणाले.

पोटनिवडणुकीत उमेदवार देण्याचा काँग्रेसची भूमिका हा त्यांचा अधिकार आहे. आमची त्यांच्याशी चर्चा सुरू आहे. शरद पवार यांच्याशी बारामती विधानसभा पोटनिवडणुकीच्या बाबतीत चर्चा केली आहे. अजित दादा यांचं निधन झालं तेव्हाच आम्ही ठरवलं की लढवणार नाही. प्राजक्त तनपुरे यांच्याशी चर्चा झाली ते आज शरद पवार आणि जयंत पाटील यांच्याशी आज बोलणं होईल असे ते म्हणाले.

खरातप्रकरणावरून अचूक निशाणा

खरातचं प्रकरण कुणाकडे लक्ष करण्यासाठी आहे. कुणी जाविवपूर्णक हे सीडिआर काढले का. हे सीडीआर कुणी देताय का? ह्याचा खुलासा करणे गरजेचे आहे, असे शशिकांत शिंदे म्हणाले. सातऱ्यात भाजपने आमच्या लोकांना फोडले आणि दुसऱ्या पक्षातील लोकांना संधी देता. कर्णे आणि त्यांच्या पत्निला ऑफर आहे. 10 कोटी आणि सभापती अशी ऑफर दिली जात आहे, असा खळबळजनक आरोप शिंदे यांनी केला. तर जय पवार यांच्या कालच्या विधानावर त्यांनी भाष्य करणे टाळले

Follow Us
पुण्यात धो धो धो...मान्सूनपूर्व पावसाने झोडपलं; सगळीकडे बरसल्या सरी!
पुण्यात धो धो धो...मान्सूनपूर्व पावसाने झोडपलं; सगळीकडे बरसल्या सरी!.
petrol shortage | थेट कोयता, तलवार घेऊन... पेट्रेल पंपावर मोठा राडा...
petrol shortage | थेट कोयता, तलवार घेऊन... पेट्रेल पंपावर मोठा राडा....
राज्यात SIR कसे राबवले जाणार, कोणती कागदपत्रे द्यायची? निवडणूक आयोग...
राज्यात SIR कसे राबवले जाणार, कोणती कागदपत्रे द्यायची? निवडणूक आयोग....
कॉकरोच जनता पार्टीच्या अध्यक्षाला जीवे मारण्याची धमकी, देशभरात मोठी..
कॉकरोच जनता पार्टीच्या अध्यक्षाला जीवे मारण्याची धमकी, देशभरात मोठी...
ती मोठी चूक झाली, ठाकरेंच्या जाहीर विधानाची चर्चा; त्या नेत्याबद्दल...
ती मोठी चूक झाली, ठाकरेंच्या जाहीर विधानाची चर्चा; त्या नेत्याबद्दल....
119 कोटींच्या घोटाळ्या प्रकरणी CBI ची धडक कारवाई, या 7 ठिकाणी...
119 कोटींच्या घोटाळ्या प्रकरणी CBI ची धडक कारवाई, या 7 ठिकाणी....
राजकारणात खळबळ! महायुतीत शीतयुद्ध सुरू? बडा नेता थेट म्हणाला...
राजकारणात खळबळ! महायुतीत शीतयुद्ध सुरू? बडा नेता थेट म्हणाला....
निवडणुकीची तारीख जाहीर, मात्र सुनेत्रा पवारांच्या जागी कुणाची वर्णी...
निवडणुकीची तारीख जाहीर, मात्र सुनेत्रा पवारांच्या जागी कुणाची वर्णी....
मनोज जरांगे-प्रसाद लाड यांच्यातील चर्चा LIVE, जरांगेंचं थेट उत्तर...
मनोज जरांगे-प्रसाद लाड यांच्यातील चर्चा LIVE, जरांगेंचं थेट उत्तर....
एकच खळबळ! पेपरफुटी झालीच नाही, परीक्षा रद्द करण्याचं कारण...NEET पेपर
एकच खळबळ! पेपरफुटी झालीच नाही, परीक्षा रद्द करण्याचं कारण...NEET पेपर.