Visa Controversy : पॅरालिम्पिकमध्ये देशाला दोन पदके मिळवून देणाऱ्या नेमबाजासह सहा खेळाडूंना व्हिसा नाही, विश्वचषक खेळण्याचे स्वप्न भंगले

टोकियो पॅरालिम्पिकमध्ये देशासाठी पदक जिंकणारी नेमबाज अवनी लेखरा हिने ट्विटरवर या संपूर्ण प्रकरणाची माहिती दिली आहे. तिने त्याची आई श्वेता झाजरिया (जी त्याची एस्कॉर्ट देखील आहे) आणि प्रशिक्षक राकेश मनपत यांच्यासाठी व्हिसासाठी मदत मागितली होती.

Visa Controversy : पॅरालिम्पिकमध्ये देशाला दोन पदके मिळवून देणाऱ्या नेमबाजासह सहा खेळाडूंना व्हिसा नाही, विश्वचषक खेळण्याचे स्वप्न भंगले
पॅरालिम्पिक
Image Credit source: tv9
| Updated on: Jun 04, 2022 | 2:38 PM

नवी दिल्ली : भारताच्या पॅराशूटिंग संघातील (ParaShooting team) सहा सदस्यांचे विश्वचषक खेळण्याचे स्वप्न भंगले झाले असून यावरून सध्या वाद सुरू झाला आहे. फ्रान्समध्ये नेमबाजी विश्वचषक स्पर्धा होत आहे. या सर्व खेळाडूंना फ्रान्सला जाण्यासाठी व्हिसा मिळालेला नाही. यामुळे हे खेळाडू या स्पर्धेत सहभागी होऊ शकणार नाहीत. या खेळाडूंमध्ये भारताला पॅरालिम्पिकमध्ये (Paralympics) दोन वेळा पदक मिळवून देणाऱ्या सिंहराज अधनाचाही समावेश आहे. या सर्व खेळाडूंना फ्रान्समधील Chatreaux येथे जाण्यासाठी व्हिसाची गरज होती आणि भारत सरकारने या खेळाडूंना व्हिसा मिळवून देण्यासाठी प्रयत्नही केले होते, परंतु सर्व प्रयत्न अयशस्वी ठरले आणि आता हे सर्व खेळाडू विश्वचषक स्पर्धेला (Shooting World Cup) मुकले आहेत.

टोकियो पॅरालिम्पिकमध्ये देशासाठी पदक जिंकणारी नेमबाज अवनी लेखरा हिने ट्विटरवर या संपूर्ण प्रकरणाची माहिती दिली आहे. तिने त्याची आई श्वेता झाजरिया (जी त्याची एस्कॉर्ट देखील आहे) आणि प्रशिक्षक राकेश मनपत यांच्यासाठी व्हिसासाठी मदत मागितली होती. यानंतर हे संपूर्ण प्रकरण समोर आले. तथापि, नंतर विमानतळावर मुख्य राष्ट्रीय प्रशिक्षक आणि भारतीय पॅरा नेमबाजीचे अध्यक्ष जय प्रकाश नौटियाल यांनी सांगितले की, अवनी लखेरा आणि तिचे प्रशिक्षक मनपत यांना व्हिसा मिळाला आहे.

नौटियाल म्हणाले, “अवनी आणि तिच्या प्रशिक्षकाला व्हिसा मिळाला, पण तिची आई, जी तिची एस्कॉर्ट देखील आहे, त्यांना व्हिसा मिळू शकला नाही. तीन पिस्तुल पॅरा नेमबाज सिंगराज, राहुल झाखर आणि दीपिंदर सिंग, राष्ट्रीय प्रशिक्षक सुभाष राणा आणि सहाय्यक प्रशिक्षक. विवेक सैनी यांना व्हिसा मिळू शकला नाही. त्यांना व्हिसा मिळणार नाही.”

व्हिसा का मिळत नाही

नौटियाल म्हणाले, “फ्रेंच दूतावासाने व्हिसा न देण्याचे कोणतेही कारण दिलेले नाही. ते म्हणाले की व्हिसासाठी बरेच अर्ज आले आहेत. आम्ही 23 एप्रिल रोजी व्हिसासाठी अर्ज केला आणि आम्हाला व्हिसा मिळेल अशी आशा होती. परराष्ट्र मंत्रालयानेही हस्तक्षेप करून आम्हाला मदत केली. असे असूनही सहा सदस्यांचे व्हिसा मिळू शकले नाहीत. 4 जून ते 13 जून दरम्यान होणारी ही स्पर्धा भारताच्या पॅराशूटर्ससाठी खूप महत्त्वाचा होती. तर या स्पर्धेत चांगली कामगिरी करणाऱ्या खेळाडूंना पॅरिस पॅरालिम्पिकची संधी मिळणार आहेत.