विलिनीकरणापूर्वीच अजित पवारांचे आमदार शरद पवारांच्या राष्ट्रवादीच्या संपर्कात?
राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या विलिनीकरणाच्या चर्चांनी महाराष्ट्राचे राजकारण तापले आहे. रोहित पवारांची पत्रकार परिषद पुन्हा लांबणीवर पडली असून, यात विलिनीकरणासंदर्भात पुरावे सादर केले जाणार होते. सूत्रांनुसार, अजित पवारांच्या राष्ट्रवादीचे अनेक आमदार शरद पवारांच्या गटाच्या संपर्कात आहेत, ज्यामुळे राजकीय वर्तुळात अनेक तर्कवितर्क लावले जात आहेत.
राष्ट्रवादी काँग्रेसमधील विलिनीकरणाच्या चर्चांनी महाराष्ट्राचे राजकारण ढवळून निघाले आहे. या संदर्भात रोहित पवार यांनी अजित पवारांसोबत झालेल्या बैठका आणि करारांबाबत पुरावे सादर करण्यासाठी आज पत्रकार परिषद घेणार होते, मात्र ती दुसऱ्यांदा पुढे ढकलण्यात आली आहे. आता ही पत्रकार परिषद सोमवार किंवा मंगळवारी मुंबईत होणार असल्याचे रोहित पवारांनी सांगितले आहे.
रोहित पवारांच्या मते, 12 फेब्रुवारीला विलिनीकरणाची घोषणा होणार होती आणि त्यांच्याकडे याबाबत सखोल आणि पुराव्यासह माहिती आहे. ही पत्रकार परिषद पुढे ढकलण्यामागे काही कारणे दिली जात आहेत. उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांची आमदारांसोबत बैठक असल्याने विलिनीकरणाचा मुद्दा चर्चेत येऊ शकतो, असे एक कारण सांगितले जात आहे. दुसरे कारण असे की, अजित पवारांच्या गटातील अनेक आमदार शरद पवारांच्या राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या संपर्कात असल्याची माहिती सूत्रांनी दिली आहे. यामुळे शरद पवारांची राष्ट्रवादी विलिनीकरणाच्या मुद्द्यावर वेट अँड वॉचच्या भूमिकेत असल्याचे दिसते. अनेक आमदारांना भविष्याची चिंता सतावत असून, त्यांनी सुप्रिया सुळे यांची भेट घेतल्याचेही वृत्त आहे.
Published on: Feb 17, 2026 10:39 AM
मोठी बातमी! ठाण्यातील नामांकित शाळेची भिंत कोसळी, सर्वत्र भीतचं...
पावसात झाडांची दहशत! वादळी वाऱ्यासह होणऱ्या पावासामुळे सतत पडझड
जिल्हा बँकेंच्या निवडणुकीत मोठं घडतंय! महायतीतून अर्ज भरणाऱ्या दानवेंच
मोठा पूर! 33 हजार 408 क्युसेकने विसर्ग सुरू, महाराष्ट्रातील पवित्र नदी
