कोंडेश्वर शिव मंदिरात दर्शनासाठी भाविकांच्या मोठ्या रांगा
अमरावतीजवळील श्रीक्षेत्र कोंडेश्वर येथील ५०००-६००० वर्षांपूर्वीच्या प्राचीन शिव मंदिरात महाशिवरात्रीनिमित्त भाविकांनी अलोट गर्दी केली. हेमाडपंती शैलीत बांधलेल्या या मंदिरात नवीन चांदीचे शिवलिंग स्थापित करण्यात आले असून, महादेवाच्या पिंडीला चांदीचा मुकुट चढवण्यात आला. हर हर महादेवच्या गजरात भाविकांनी दर्शनाचा लाभ घेतला.
अमरावतीजवळच्या श्रीक्षेत्र कोंडेश्वर येथील प्राचीन शिव मंदिरात महाशिवरात्रीनिमित्त सकाळपासूनच शिवभक्तांनी मोठी गर्दी केली होती. हे मंदिर हेमाडपंती शैलीत बांधलेले असून, ते ५०००-६००० वर्षांपूर्वीचे असल्याचे मानले जाते. या विशेष दिवशी भाविकांना शिवलिंगाचे दर्शन घेण्यासाठी लांबच लांब रांगा लागल्या होत्या.
मंदिरात नुकतेच चांदीचे शिवलिंग स्थापित करण्यात आले आहे, तसेच शिवलिंगावर सुंदर चांदीचा मुकुट चढवण्यात आला होता, ज्यामुळे मंदिराची शोभा वाढली होती. महाशिवरात्री आणि श्रावण महिन्यात हा मुकुट महादेवाला परिधान करण्याची परंपरा येथे आहे. भाविक हर हर महादेवचा जयघोष करत होते आणि आकर्षक सजावट केलेल्या मंदिराचे आणि शिवलिंगाचे दर्शन घेत होते. मंदिराच्या विश्वस्तांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या प्राचीन तीर्थक्षेत्राचा विकास गेल्या अनेक वर्षांपासून सुरू आहे. कोंडेश्वर येथील या उत्सवामुळे परिसरातील भाविकांना एक आध्यात्मिक अनुभव मिळाला.
Published on: Feb 15, 2026 12:25 PM
उद्धव ठाकरेंच्या उपस्थित रामरक्षा पठणाला सुरुवात; पहा व्हिडीओ
उद्धव ठाकरेंच्या राम रक्षा आंदोलनासाठी महंत आणि पंडित दादरमध्ये दाखल
धो-धो पावसादरम्यानच गेले फिरायला अन् दोघं... पांडवकडा धबधब्यावर मोठी
खरंच काँग्रेसचा आमदार शिंदेंच्या संपर्कात? 20 कोटींची ऑफर...खुद्द नेता
