AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

बिहार मुख्यमंत्री नितीश कुमार शपथविधी; सम्राट चौधरी, विजय सिन्हा उपमुख्यमंत्री

बिहार मुख्यमंत्री नितीश कुमार शपथविधी; सम्राट चौधरी, विजय सिन्हा उपमुख्यमंत्री

| Updated on: Nov 20, 2025 | 12:57 PM
Share

बिहारमध्ये एनडीए सरकार स्थापनेचा शपथविधी सोहळा पाटणा येथील गांधी मैदानावर पार पडला. नितीश कुमार यांनी मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली, तर सम्राट चौधरी आणि विजय सिन्हा यांनी उपमुख्यमंत्री म्हणून शपथ घेतली. त्यांनी राज्यपालांसमोर पद आणि गोपनीयतेची शपथ घेऊन संविधानाप्रती निष्ठा व्यक्त केली.

बिहारमध्ये एनडीएने सरकार स्थापन केले असून, पाटणा येथील गांधी मैदानावर शपथविधी सोहळा आयोजित करण्यात आला होता. या महत्त्वपूर्ण सोहळ्यात नितीश कुमार यांनी बिहारच्या मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली. त्यांच्यासोबतच, सम्राट चौधरी आणि विजय सिन्हा यांनीही पद आणि गोपनीयतेची शपथ घेऊन उपमुख्यमंत्री म्हणून कार्यभार स्वीकारला. राज्यपालांच्या उपस्थितीत हा सोहळा पार पडला, जिथे नवनियुक्त मंत्र्यांनी आपल्या कर्तव्यांची जाणीवपूर्वक प्रतिज्ञा केली.

शपथविधी समारंभात, सम्राट चौधरी आणि विजय सिन्हा यांनी ईश्वर साक्षी ठेवून शपथ घेतली की ते भारताच्या संविधानाप्रती सच्ची श्रद्धा आणि निष्ठा ठेवतील. त्यांनी भारताची सार्वभौमता आणि अखंडता अक्षुण्ण राखण्याची प्रतिज्ञा केली. बिहार राज्याचे मंत्री म्हणून त्यांची कर्तव्ये श्रद्धापूर्वक आणि शुद्ध अंतःकरणाने पार पाडतील, असे त्यांनी सांगितले. तसेच, भय, पक्षपात, अनुराग किंवा द्वेष यापैकी कोणत्याही गोष्टीचा प्रभाव न ठेवता, सर्व प्रकारच्या लोकांशी संविधानानुसार आणि कायद्यानुसार न्याय करतील, अशीही शपथ त्यांनी घेतली.

मंत्र्यांनी गोपनीयतेचीही शपथ घेतली, ज्यात त्यांनी बिहार राज्याच्या मंत्री म्हणून त्यांच्या विचारार्थ येणाऱ्या किंवा त्यांना ज्ञात होणाऱ्या कोणत्याही विषयाची माहिती, जर कर्तव्याच्या योग्य निर्वहनसाठी आवश्यक नसेल, तर कोणत्याही व्यक्ती किंवा व्यक्तींना प्रत्यक्ष किंवा अप्रत्यक्षपणे कळवणार नाही किंवा प्रकट करणार नाही असे म्हटले. या शपथविधी सोहळ्यामुळे बिहारमध्ये नवीन सरकार अधिकृतपणे कार्यरत झाले आहे, ज्यामध्ये नितीश कुमार यांच्या नेतृत्वात सम्राट चौधरी आणि विजय सिन्हा उपमुख्यमंत्री म्हणून राज्याची सेवा करतील.

Published on: Nov 20, 2025 12:56 PM