AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

चंद्रपूरमध्ये भाजपची ठाकरेंच्या सेनेला ऑफर? पहिले सव्वावर्ष कोणाचा महापौर; चर्चा सुरु

चंद्रपूरमध्ये भाजपची ठाकरेंच्या सेनेला ऑफर? पहिले सव्वावर्ष कोणाचा महापौर; चर्चा सुरु

| Updated on: Feb 08, 2026 | 4:02 PM
Share

चंद्रपूरमध्ये भाजपने ठाकरेंच्या शिवसेनेला सव्वा वर्ष महापौरपद, दोन वर्ष स्थायी समिती अध्यक्षपद आणि उपमहापौरपदाची ऑफर दिल्याची सूत्रांची माहिती आहे. पहिल्या सव्वा वर्षांसाठी महापौर कोणत्या पक्षाचा असेल, यावर दोन्ही पक्षांमध्ये चर्चा सुरू आहे. भाजपने दिलेला फॉर्म्युला मान्य न झाल्यास भाजप विरोधी पक्षात बसणार असल्याचे विश्वसनीय सूत्रांनी सांगितले.

चंद्रपूरमध्ये स्थानिक स्वराज्य संस्थेतील सत्तावाटपासाठी भाजपने ठाकरेंच्या शिवसेनेला एक महत्त्वपूर्ण प्रस्ताव दिला असल्याची माहिती सूत्रांनी दिली आहे. विश्वसनीय सूत्रांनुसार, या प्रस्तावानुसार भाजपने शिवसेनेला सव्वा वर्षांसाठी महापौरपद, पाच वर्षांच्या कार्यकाळात दोन वर्षांसाठी स्थायी समितीचे अध्यक्षपद आणि उपमहापौरपद देण्याची तयारी दर्शवली आहे. ही ऑफर चंद्रपूरच्या राजकीय वर्तुळात चर्चेचा विषय बनली आहे.

मात्र, या ऑफरमधील एक मुख्य मुद्दा अजूनही चर्चेत आहे. महापौरपदाच्या पहिल्या सव्वा वर्षांच्या कालावधीसाठी भाजपचा उमेदवार असेल की ठाकरेंच्या शिवसेनेचा, यावर दोन्ही पक्षांमध्ये मतभेद सुरू आहेत. भाजपकडून आलेल्या माहितीनुसार, त्यांची मागणी पहिल्या सव्वा वर्षांसाठी स्वतःचा महापौर असावी अशी आहे. जर ठाकरेंच्या शिवसेनेने हा सत्तावाटप फॉर्म्युला मान्य केला नाही, तर चंद्रपूरमध्ये भाजप विरोधी पक्षात बसण्याचा पवित्रा घेईल, असे भाजपमधील विश्वसनीय सूत्रांनी स्पष्ट केले आहे. या प्रस्तावावर ठाकरेंच्या शिवसेनेकडून गांभीर्याने विचार सुरू असून, त्यांच्या अंतिम निर्णयाची प्रतीक्षा आहे. चंद्रपूरच्या राजकारणातील पुढील दिशा या निर्णयावर अवलंबून असेल.

Published on: Feb 08, 2026 04:02 PM