AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

NCP Shiv Sena coalition : नाशिकनंतर पुण्यात अजित दादांची राष्ट्रवादी अन् शिंदे सेना भाजपविरोधात एकत्र येणार?

NCP Shiv Sena coalition : नाशिकनंतर पुण्यात अजित दादांची राष्ट्रवादी अन् शिंदे सेना भाजपविरोधात एकत्र येणार?

Harshada Shinkar
Harshada Shinkar | Updated on: Jan 02, 2026 | 12:00 PM
Share

नाशिकमधील पॅटर्ननंतर पुणे आणि पिंपरी-चिंचवड महापालिका निवडणुकीसाठी अजित पवारांची राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि शिंदे गट शिवसेना भाजपविरोधात एकत्र येण्याची शक्यता आहे. अजित पवार आणि उदय सामंत यांच्यात चर्चा सुरू असून, लवकरच युतीबाबत निर्णय अपेक्षित आहे. रवींद्र धंगेकर यांनीही अजित पवारांशी भेटीगाठी केल्याने ही युती जवळपास निश्चित मानली जात आहे.

नाशिकमध्ये भाजपविरोधात एकत्र आल्यानंतर, आता पुणे आणि पिंपरी-चिंचवड महापालिकेसाठी अजित पवारांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना युती करण्याच्या तयारीत आहे. ही युती भाजपच्या विरोधात असणार असल्याचे संकेत मिळत आहेत. अजित पवारांनी स्वतःच या युतीबद्दलचे सूतोवाच केले आहे. नुकतीच अजित पवारांनी राज्याचे उद्योगमंत्री उदय सामंत यांच्याशी युतीच्या मुद्द्यावर चर्चा केली.

पुन्हा अजित पवार आणि उदय सामंत यांच्यात बैठक होणार असून, पुणे आणि पिंपरी-चिंचवडमधील संभाव्य युतीबाबत या बैठकीत महत्त्वाचा निर्णय होण्याची शक्यता आहे. पुण्यात शिंदे गटाचे आमदार रवींद्र धंगेकर यांनी भाजप विरोधात भूमिका घेतली आहे. धंगेकर यांचा अजित पवारांप्रती सकारात्मक दृष्टिकोन असल्याचे दिसून येते. त्यांनी यापूर्वीही युतीबाबत चर्चा करण्यासाठी अजित पवारांची भेट घेतली होती. त्यामुळे पुण्यात अजित पवारांची राष्ट्रवादी आणि शिंदे गटाच्या शिवसेनेची युती होण्याची दाट शक्यता व्यक्त होत आहे. नाशिकमध्ये राबवलेला पॅटर्न आता पुणे आणि पिंपरी-चिंचवडमध्येही लागू होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.

Published on: Jan 02, 2026 11:59 AM

Follow Us
मोठी बातमी! जंतर मंतरवर पुन्हा मोठा गोंधळ, पोलिसांकडून लाठीचार्ज, आश्रुधुराच्या नळकांड्या फोडल्या.

मोठी बातमी! जंतर मंतरवर पुन्हा मोठा गोंधळ, पोलिसांकडून लाठीचार्ज, आश्रुधुराच्या नळकांड्या फोडल्या

आता एकाही जहाजावर हल्ला केला तर आम्ही थेट…, डोनाल्ड ट्रम्प यांची इराणला सर्वात मोठी धमकी, जगभरात खळबळ.

आता एकाही जहाजावर हल्ला केला तर आम्ही थेट…, डोनाल्ड ट्रम्प यांची इराणला सर्वात मोठी धमकी, जगभरात खळबळ

पेपरफुटी हा चौकशीचा विषय, सरकार चर्चेसाठी तयार – जे पी नड्डा.

पेपरफुटी हा चौकशीचा विषय, सरकार चर्चेसाठी तयार – जे पी नड्डा

Ayesha Khan Detained : प्रसिद्ध अभिनेत्री आयेशा खान पोलिसांच्या ताब्यात, आंदोलनस्थळी आल्याने तातडीने कारवाई!.

Ayesha Khan Detained : प्रसिद्ध अभिनेत्री आयेशा खान पोलिसांच्या ताब्यात, आंदोलनस्थळी आल्याने तातडीने कारवाई!

Naimisha Pradhan : धर्मेंद्र प्रधान यांच्या मुलीने केलं इन्स्टाग्राम खातं बंद, प्रचंड ट्रोलिंगमुळे तडकाफडकी निर्णय!.

Naimisha Pradhan : धर्मेंद्र प्रधान यांच्या मुलीने केलं इन्स्टाग्राम खातं बंद, प्रचंड ट्रोलिंगमुळे तडकाफडकी निर्णय!

इंग्लंड दौऱ्यात छोट्या भावाकडून पराभव, झिम्बाब्वेत मोठ्या भावाची भीती! श्रेयसचं टेन्शन वाढलं.

इंग्लंड दौऱ्यात छोट्या भावाकडून पराभव, झिम्बाब्वेत मोठ्या भावाची भीती! श्रेयसचं टेन्शन वाढलं