मोठी बातमी! संजय राऊत यांच्या विरोधात फौजदारी अवमान याचिका दाखल; नेमकं प्रकरण काय?
संजय राऊत यांच्या विरोधात फौजदारी अवमान याचिका दाखल करण्यात आली आहे. न्यायव्यवस्था आणि न्यायमूर्तींवर आक्षेपार्ह टिप्पणी केल्याचा आरोप त्यांच्यावर आहे. औरंगाबाद खंडपीठाने या प्रकरणी प्रतिवादींना नोटीस बजावण्याचे आदेश दिले आहेत. महाधिवक्ता डॉ. मिलिंद साठे यांच्या संमतीने अमित देशपांडे यांनी ॲड. शैलेंद्र गंगाखेडकर यांच्यामार्फत ही याचिका दाखल केली आहे.
संजय राऊत यांच्या विरोधात एक फौजदारी अवमान याचिका दाखल करण्यात आली आहे. न्यायव्यवस्थेबद्दल आणि न्यायमूर्तींबद्दल आक्षेपार्ह टिप्पणी केल्याचा गंभीर आरोप त्यांच्यावर या याचिकेद्वारे करण्यात आला आहे. ही याचिका औरंगाबाद खंडपीठात दाखल करण्यात आली असून, खंडपीठाने या प्रकरणात प्रतिवादींना नोटीस बजावण्याचे आदेश दिले आहेत.
या याचिकेच्या तपशिलानुसार, महाधिवक्ता डॉक्टर मिलिंद साठे यांच्या संमतीनंतरच ती दाखल करण्यात आली आहे. अमित देशपांडे यांनी ॲडव्होकेट शैलेंद्र गंगाखेडकर यांच्यामार्फत ही फौजदारी अवमान याचिका उच्च न्यायालयात सादर केली आहे. संजय राऊत यांनी केलेल्या कथित आक्षेपार्ह विधानांमुळे न्यायव्यवस्थेचा अवमान झाल्याचे याचिकेत नमूद करण्यात आले आहे.
या प्रकरणी न्यायालयाने आता प्रतिवादींना त्यांचे म्हणणे मांडण्याची संधी दिली आहे. न्यायालयीन प्रक्रियेनुसार, नोटीस बजावल्यानंतर पुढील कार्यवाही केली जाईल. न्यायव्यवस्थेची प्रतिष्ठा आणि पावित्र्य राखणे महत्त्वाचे मानले जाते, त्यामुळे अशा अवमान याचिकांना गांभीर्याने घेतले जाते. या प्रकरणाच्या पुढील सुनावणीकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे.
Published on: Sep 30, 2026 09:05 AM
संजय राऊत यांच्या विरोधात फौजदारी अवमान याचिका दाखल; नेमकं प्रकरण काय?
अँटिलिया प्रकरणानंतर आता दिशा सालियन प्रकरणावरही वाझेंचं मोठं वक्तव्य
ठाणे मधील ठाकरे सेनेच्या विभाग प्रमुखाला संपवलं; नेमकं घडलं काय?
शिशू आहारासाठी तुकाराम मुढेंचे नवे नियम; चूक झाल्यास थेट...

