मारुती सुझुकीचा ग्राहकांना मोठा झटका! लाँचिंगनंतर पहिल्यांदाच वाढवली e-Vitara ची किंमत; पाहा किती झाली महाग
मारुती सुझुकीने कार खरेदीदारांना मोठा धक्का दिला आहे. काही महिन्यांपूर्वीच लाँच झालेल्या कंपनीच्या पहिल्या इलेक्ट्रिक एसयूव्ही Maruti Suzuki e-Vitara च्या किमतीत पहिल्यांदाच वाढ करण्यात आली आहे. वाढत्या उत्पादन खर्चामुळे कंपनीने ठराविक व्हेरिएंट्सच्या किमती 30,000 रुपयांपर्यंत वाढवल्या आहेत.

तुम्ही नवीन इलेक्ट्रिक कार खरेदीचा विचार करत असाल, तर ही बातमी तुमच्यासाठी महत्त्वाची आहे. मारुतीने आपल्या ई-विटाराच्या बेस व्हेरिएंटच्या किमतीत कोणताही बदल केलेला नाही, मात्र तिचे टॉप आणि मिड-स्पेसिफिकेशन व्हेरिएंट्स आता महाग झाले आहेत. कोणत्या व्हेरिएंटची किंमत नक्की किती वाढली, याची सविस्तर माहिती खालीलप्रमाणे आहे.
मारुती सुझुकीने काही महिन्यांपूर्वी देशातील पहिली इलेक्ट्रिक कार ई-विटारा लाँच केली होती. अनेकांना ही गाडी आवडली. आता कंपनीने त्याच्या किंमतीत वाढ केली आहे. लाँचिंगनंतर कारच्या किंमतीत ही पहिली वाढ आहे. ही दिलासादायक बाब आहे की कंपनीने आपल्या सर्वात स्वस्त म्हणजेच बेस मॉडेलच्या किंमतीत कोणताही बदल केला नाही, परंतु मोठ्या बॅटरी पॅकसह महागडे व्हेरिएंट आता 30,000 रुपयांपर्यंत महाग झाले आहेत. ई-विटाराच्या सर्व व्हेरिएंटच्या नवीन किंमती आम्ही तुम्हाला सांगू या.
बॅटरी भाड्याने न घेता मॉडेल्ससाठी नवीन किंमती
तुम्ही नॉन-BaaS मॉडेल खरेदी केले असेल, म्हणजेच तुम्ही बॅटरीसाठी सर्व पैसे देऊन कार खरेदी केली तर त्याच्या नवीन एक्स-शोरूमच्या किंमती खालीलप्रमाणे आहेत.
- डेल्टा (बेस मॉडेल) – त्याच्या किंमतीत कोणताही बदल करण्यात आलेला नाही. हा फोन पूर्वीप्रमाणेच 15.99 लाख रुपयांना उपलब्ध असेल.
- झेटा (मिडल मॉडेल) – त्याच्या किंमतीत सर्वाधिक 30,000 रुपयांची वाढ झाली आहे. आता याची किंमत 17.49 लाख रुपये आहे.
- अल्फा (टॉप मॉडेल) – याच्या किंमतीत 20,000 रुपयांची वाढ करण्यात आली आहे. आता ही सुविधा 19.79 लाख रुपयांना उपलब्ध होणार आहे.
बॅटरी भाड्याने योजनेंतर्गत नवीन किंमती
मारुती ही कार बॅटरी-एज-ए-सर्व्हिस (बीएएएस) प्रोग्राम अंतर्गत देखील विकते, ज्यामुळे कारची किंमत कमी होते आणि बॅटरीची किंमत प्रति किलोमीटर स्वतंत्रपणे द्यावी लागते.
- डेल्टा – हे कोणत्याही बदलाशिवाय ₹10.99 लाख रुपयांमध्ये उपलब्ध आहे. बॅटरीचे भाडे 3.99 रुपये प्रति किलोमीटर असेल.
- झेटा – त्याची किंमत आता 11.99 लाख रुपये झाली आहे. या बॅटरीची किंमत प्रति किलोमीटर 4.39 रुपये असेल.
- अल्फा – ह्याची किंमत आता ₹ 14.29 लाख झाली आहे . या बॅटरीची किंमत प्रति किलोमीटर 4.39 रुपये असेल.
बॅटरी, पॉवर आणि ड्रायव्हिंग रेंज
मारुती सुझुकी ई-विटारा बाजारात दोन बॅटरी पर्यायांसह येते.
- लहान बॅटरी (डेल्टा व्हेरिएंट) – यात 49 kWh बॅटरी पॅक मिळतो, जो 142 hp पॉवर जनरेट करतो. कंपनीचा दावा आहे की, फुल चार्ज केल्यानंतर ही गाडी 440 किलोमीटरपर्यंत धावू शकते.
- मोठी बॅटरी (झेटा आणि अल्फा व्हेरिएंट) – यात 61 kWh चा मोठा बॅटरी पॅक मिळतो, जो 172 hp ची मजबूत शक्ती देतो. फुल चार्ज केल्यावर ते 543 किलोमीटरपर्यंतचे लांब अंतर कापू शकते.
बाजारात कोण स्पर्धा करत आहे?
मारुती सुझुकीची ही पहिली इलेक्ट्रिक एसयूव्ही आहे. भारतात त्याची स्पर्धा महिंद्रा बीई 6, ह्युंदाई क्रेटा इलेक्ट्रिक, टाटा कर्व ईव्ही आणि टाटाच्या लवकरच लाँच होणाऱ्या सिएरा ईव्हीशी होईल.