
तुम्हाला स्कोडाची एसयूव्ही खरेदी करायची असेल तर आधी ही माहिती वाचा. भारतीय बाजारात देशांतर्गत कंपन्यांच्या कारच्या बंपर मागणीमध्ये टोयोटा, किया, ह्युंदाई आणि एमजी सारख्या देशांतर्गत कंपन्या तसेच स्कोडा आणि फोक्सवॅगन सारख्या देशांतर्गत कंपन्या आहेत, ज्यासाठी ऑक्टोबरचा शेवटचा महिना खूप चांगला होता.
स्कोडाच्या कारची विक्री दरवर्षी दुपटीने वाढली आणि कायलक एसयूव्ही मॉडेल त्यात सर्वात मोठा खेळाडू होता. स्कोडाने गेल्या महिन्यात 8252 कार विकल्या, ऑक्टोबर 2024 मधील 4079 युनिट्सच्या तुलनेत 102 टक्क्यांनी वाढ. फोक्सवॅगन कारची विक्री गेल्या महिन्यात वर्षागणिक घसरली आहे, परंतु व्हर्टस सेडान मॉडेल्सच्या विक्रीत वाढ झाली आहे. फोक्सवॅगनने गेल्या महिन्यात 4048 कारची विक्री केली होती. या दोन्ही कंपन्यांची आणखी अनेक मॉडेल्स आहेत आणि आज आम्ही तुम्हाला गेल्या ऑक्टोबरचा त्यांचा विक्री अहवाल सविस्तर सांगणार आहोत.
ऑक्टोबर महिन्यात स्कोडा ऑटो इंडियाच्या सब-4 मीटर कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही कायलकला बंपर मागणी पाहायला मिळाली. गेल्या महिन्यात कायलकच्या 5,078 युनिट्सची विक्री झाली होती. कायलकने स्कोडाचे नशीब बदलले आहे आणि लाँच झाल्यापासून, दर महिन्याला त्याचे आकडे भारतीय बाजारात स्कोडाच्या यशाची एक नवीन कथा सांगतात.
स्कोडाच्या मध्यम आकाराची एसयूव्ही कुशाक गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये केवळ 1,219 युनिट्सची विक्री झाली, ज्यात वर्षाकाठी 45 टक्क्यांनी घट झाली आहे. गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये स्कोडा कुशॅकच्या 2,213 युनिट्सची विक्री झाली होती.
स्कोडा ऑटो इंडियाच्या लोकप्रिय मध्यम आकाराच्या सेडान स्लाव्हियाने गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये 1,648 युनिट्सची विक्री केली, जी गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये 1,637 युनिट्सच्या तुलनेत 1 टक्क्यांनी जास्त आहे.
ऑक्टोबरमध्ये, स्कोडा ऑटो इंडियाची पूर्ण आकाराची एसयूव्ही कोडिआक 305 ग्राहकांनी खरेदी केली, जी वार्षिक 46 टक्क्यांनी घसरली आहे. ऑक्टोबर 2024 मध्ये कोडियाकने 209 युनिट्सची विक्री केली.
स्कोडाची परफॉर्मन्स सेडान ऑक्टाव्हिया आरएस नुकतीच भारतीय बाजारात लाँच करण्यात आली असून ही कार ग्राहकांना वेड लावत आहे. ऑक्टोबरमध्ये, ऑक्टेव्हियाच्या दोन युनिट्सची विक्री झाली. ही सेडान भारतात आयात युनिट म्हणून येणार असल्याने या महिन्यात म्हणजेच नोव्हेंबरमध्ये त्यात मोठी वाढ होऊ शकते.
ऑक्टोबरमध्ये फोक्सवॅगन वर्टसला भारतीय बाजारात 2,453 ग्राहक मिळाले, हा आकडा वर्षाकाठी 4 टक्के आहे. गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये व्हर्टसने 2,351 युनिट्सची विक्री केली होती.
फोक्सवॅगनची मध्यम आकाराची एसयूव्ही टायगनने गेल्या ऑक्टोबरमध्ये 1,560 युनिट्सची विक्री केली, ऑक्टोबर 2024 मध्ये विकल्या गेलेल्या 2028 युनिट्सच्या तुलनेत 23 टक्के वार्षिक घट झाली.
फोक्सवॅगनच्या पूर्ण आकाराच्या एसयूव्ही टिगुआनने गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये 33 युनिट्सची विक्री केली, जी गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये विकल्या गेलेल्या 79 युनिट्सच्या तुलनेत 58 टक्क्यांनी कमी झाली आहे.
फोक्सवॅगनची परफॉर्मन्स हॅचबॅक गोल्फ जीटीआयने ऑक्टोबरमध्ये भारतीय बाजारात 2 युनिट्सची विक्री केली. फोक्सवॅगन गोल्फ जीटीआय ही लिमिटेड एडिशन कार आहे आणि ती लोकांना खूप आवडते.