10 लाखांपेक्षा स्वस्त ‘या’ 5 कार लवकरच लाँच होणार, जाणून घ्या

मारुती सुझुकी, ह्युंदाई, महिंद्रा, टाटा मोटर्स आणि रेनो सारख्या बड्या ऑटो कंपन्या लवकरच पाच नवीन वाहने भारतीय बाजारात लाँच करणार आहेत. जर तुमचाही नवीन कार खरेदी करण्याचा प्लॅन असेल तर घाई न करता आधी कोणती नवीन मॉडेल्स धमाल उडवणार आहेत? जाणून घ्या.

10 लाखांपेक्षा स्वस्त ‘या’ 5 कार लवकरच लाँच होणार, जाणून घ्या
cars
Image Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: Jun 30, 2025 | 3:44 PM

तुमचाही नवीन कार खरेदी करण्याचा प्लॅन असेल तर घाई न करता आधी कोणती नवीन मॉडेल्स धमाल उडवणार आहेत? हे तुम्हाला माहिती असणं गरजेचं आहे. मारुती सुझुकी, ह्युंदाई, महिंद्रा, टाटा मोटर्स आणि रेनो सारख्या बड्या ऑटो कंपन्या लवकरच पाच नवीन वाहने भारतीय बाजारात लाँच करणार आहेत. ह्युंदाईच्या या लोकप्रिय वाहनाचे नेक्स्ट जनरेशन मॉडेल यावर्षी सणासुदीच्या काळात लाँच केले जाऊ शकते. या कॉम्पॅक्ट एसयूव्हीचे डिझाइन बदलू शकते परंतु इंजिनमध्ये कोणताही बदल अपेक्षित नाही. चला तर मग याविषयीची माहिती पुढे विस्ताराने जाणून घेऊया.

ग्राहकांच्या गरजा ओळखून ऑटो कंपन्या नवनवीन वाहने आणत असतात, जर तुम्ही लवकरच नवीन कार खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर लवकरच पाच नवीन मॉडेल्स भारतीय बाजारात लाँच होऊ शकतात. आज आम्ही तुम्हाला 10 लाख रुपयांपेक्षा कमी किंमतीत येणाऱ्या पाच मॉडेल्सबद्दल सांगणार आहोत, जे नवीन सेफ्टी फीचर्ससह लाँच केले जाऊ शकतात. येत्या 6 ते 12 महिन्यांत हे मॉडेल्स लाँच केले जाऊ शकतात.

न्यू ह्युंदाई वेन्यू

ह्युंदाईच्या या लोकप्रिय वाहनाचे नेक्स्ट जनरेशन मॉडेल यावर्षी सणासुदीच्या काळात लाँच केले जाऊ शकते. या कॉम्पॅक्ट एसयूव्हीचे डिझाइन बदलू शकते परंतु इंजिनमध्ये कोणताही बदल अपेक्षित नाही, परंतु सर्वात मोठे अपग्रेड म्हणजे आपल्या सुरक्षिततेसाठी या कारमध्ये लेव्हल 2 एडीएएस वैशिष्ट्ये जोडली जाऊ शकतात.

टाटा पंच ईव्ही फेसलिफ्ट

गाडीवाडीच्या रिपोर्टनुसार, टाटा मोटर्स लवकरच तुमच्यासाठी लोकप्रिय एसयूव्ही पंचचा इलेक्ट्रिक अवतार लाँच करू शकते. कारच्या आकारात कोणताही बदल होणार नाही, कारच्या एक्सटीरियर (डिझाइन) आणि इंटिरियरमध्ये तुम्हाला बरेच अपग्रेड फीचर्स दिसतील.

महिंद्रा एक्सयूवी 3XO ईव्ही

महिंद्रा लवकरच एक्सयूव्ही 3 एक्सओचा इलेक्ट्रिक अवतार लाँच करू शकते, जो एक्सयूव्ही 400 च्या खाली येणाऱ्या कंपनीच्या इलेक्ट्रिक पोर्टफोलिओमध्ये टाटा पंच ईव्हीला टक्कर देईल अशी अपेक्षा आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, ही आगामी इलेक्ट्रिक कार सिंगल चार्जवर 450 किमीपर्यंत ड्रायव्हिंग रेंज मिळवू शकते.

मारुती सुझुकी फ्रॉन्क्स हायब्रीड

कंपनी लवकरच या सब-कॉम्पॅक्ट एसयूव्हीचे हायब्रीड व्हर्जन लाँच करू शकते. इंधन अर्थव्यवस्था वाढविण्यासाठी आणि उत्सर्जन कमी करण्यासाठी स्मार्ट हायब्रिड सिस्टमसह 1.2-लीटर झेड 12 ई पेट्रोल इंजिन असेल. एडीएएस वैशिष्ट्ये देखील काही जागतिक बाजारपेठांसाठी वाहनात समाविष्ट केली जाऊ शकतात.

रेनो काइगर फेसलिफ्ट

गेल्या अनेक महिन्यांपासून चाचणीदरम्यान रेनोची गाडी आढळून आली आहे. या आगामी कारच्या डिझाइनमध्ये बदल होऊ शकतो आणि या गाडीत अनेक नवीन फीचर्सचा समावेश होण्याची शक्यता आहे.