AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

वर्षभरात मिळणार ‘गेमिंग’ व्यवसायात एक लाखाहून अधिक नोकऱ्या.. गृहिणी, शिक्षक, सुशिक्षीत युवकांना ‘असाइनमेंट’ बेस काम

गेमिंग ‘स्टार्ट-अप’ मध्ये ‘विन्झोला’ आपल्या इकोसिस्टममध्ये 1 लाखाहून अधिक प्रत्यक्ष आणि अप्रत्यक्ष नोकऱ्या निर्माण होण्याची शक्यता असल्याची माहिती, कंपनीच्या एका उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याने दिली आहे. Winzo सह संस्थापक सौम्या सिंग राठौर यांनी PTI ला सांगितले की खेळांच्या संख्येत वाढ झाल्याने, कंपनी गृहिणी, शिक्षक आणि इच्छुकांना कामाच्या आधारावर देय असलेल्या विविध असाइनमेंटसाठी नियुक्त करीत असून, येत्या काही वर्षांत ही संख्या वाढणार आहे.

वर्षभरात मिळणार ‘गेमिंग’ व्यवसायात एक लाखाहून अधिक नोकऱ्या.. गृहिणी, शिक्षक, सुशिक्षीत युवकांना ‘असाइनमेंट’ बेस काम
गेमिंग व्यवसायामध्ये एक लाखाहून अधिक नोकऱ्या मिळणार. Image Credit source: TV9
| Edited By: | Updated on: Apr 20, 2022 | 9:46 AM
Share

दोन वर्षांपूर्वी, Winzo 25,000 ‘मायक्रो इन्फ्लुएंसर्स’ (Micro Influencers) सोबत काम करत होते जे महिन्याला अंदाजे 30,000-40,000 रुपये कमवत होते. आजपर्यंत ही संख्या 1 लाख ‘इन्फ्लुएंसर्स’ पर्यंत म्हणजेच गेम ने प्रभावी झालेले लोक, वाढली आहे. जे दरमहा सरासरी 75,000 ते 1 लाख रुपये कमावत आहेत. आम्हाला अपेक्षा आहे की पुढील एका वर्षात संख्या दुप्पट होईल, म्हणजे 2 लाख होईल आणि त्यांचे पेआउट देखील 2-2.5 पट वाढेल, राठोर म्हणाले की, ‘विन्झो’ सोबत वाढलेल्या आणि आता 5 ते 10 लाख रुपये दरमहा कमावण्यासाठी 10 लाखांहून अधिक सदस्य मिळवलेले काही इन्फ्लुएंसर्स आहेत. ‘विन्झो’ 8 कोटींहून अधिक नोंदणीकृत दावे (Registered claims) करण्यासाठी इंग्रजी , हिंदी , गुजराती , मराठी , बंगाली आणि भोजपुरीसह 12 हून अधिक भाषांमध्ये गेम सुरू केले आहेत. यासाठी अनेक अनुवादक (Translator) कंपनीशी जोडले असून, विविध भाषांमध्ये काम करत आहेत.

‘गेमींग’ क्षेत्रात, 7 हजार अनुवादक

विविध भाषांतील गेमची मागणी वाढल्याने, अनुवादकांची संख्याही वाढली आहे. दोन वर्षांपूर्वी विन्झो 300-400 अनुवादकांसह गुंतले होते. विन्झोने आणखी 5 भाषा जोडून आणि भाषांची संख्या 12 वर नेल्याने ही संख्या आता देशभरात 7,000 अनुवादक झाली आहे. पुढील वर्षभरात अनुवादकांच्या संख्येत किमान दीड ते दोन पट वाढ होईल. अनुवादक दर महिन्याला सरासरी 35,000-50,000 रुपये कमावतात. राठोड यांनी सांगीतले की, यात कंपनीचा एकही कर्मचारी नसून, आम्ही जगभरातील इंटरनेटरची सुविधा असणाऱया गृहिणी, शिक्षक अथवा सुशिक्षीत युवकांना अनुवादकाची कामे मानधनतत्वावर दिली आहेत.

जागतिक ग्रिडवर गेमिंगचा केंद्रबिंदू

सरकारने अॅनिमेशन, व्हिज्युअल इफेक्ट्स, गेमिंगला मान्यता दिली आहे. कॉमिक्स ( AVGC ) क्षेत्र हे रोजगार निर्मितीसाठी संभाव्य विभागांपैकी एक आहे. माहिती आणि प्रसारण मंत्रालयाने या विभागाची क्षमता ओळखण्यासाठी AVGC प्रमोशन टास्क फोर्सची स्थापना केली आहे जी तीन महिन्यांत पहिली कृती योजना सादर करण्याचा प्रस्ताव आहे. विन्झो, कंपनीची थेट संख्या दुप्पट करून पुढील दीड वर्षात ३०० पर्यंत नेण्याची योजना आखत आहे कारण प्लॅटफॉर्म वेब ३.० मध्ये प्रवेश करत आहे जे ब्लॉकचेन तंत्रज्ञानावर आधारित असेल. “आम्ही लोकांना थेट कामावर ठेवण्याऐवजी जगासाठी काहीतरी तयार करण्यासाठी समाजासोबत सहयोग करू इच्छितो. खेळांवर खर्च होत असलेल्या वेळेमुळे भारत जागतिक ग्रिडवर गेमिंगचा केंद्रबिंदू बनला आहे. Winzo Google च्या Play Store मधून बाहेर पडले आहे आणि आता स्वतःचे प्लॅटफॉर्म प्रदान करते जेथे थर्ड पार्टी गेम डेव्हलपर त्यांचे गेम होस्ट करतात.

संबंधित बातम्या : 

Volvo Car: आलिशान वोल्वो कारची किंमत तब्बल तीन लाखांनी वाढली! आता नेमकी किंमत किती? जाणून घ्या

today Petrol Diesel rate: कच्च्या तेलाचे दर वाढले, पेट्रोलियम कंपन्यांकडून इंधनाचे नवे दर जारी; जाणून घ्या आजचे दर

Follow Us
MH-CET घोटाळ्यावर आदित्य ठाकरे आक्रमक; 99 पर्सेंटाईलचं गूढ उलगडा करा
Aaditya Thackeray PC | MH-CET घोटाळ्यावर आदित्य ठाकरे आक्रमक; 99 पर्सेंटाईलचं गूढ उलगडा करा, मुख्यमंत्र्यांनी उत्तर द्यावं!
सुपरस्टारसारखं स्वागत, मग राजीनामा का घेतला?
Priyanka Gandhi | सुपरस्टारसारखं स्वागत, मग राजीनामा का घेतला? धर्मेंद्र प्रधानांवरून प्रियांका गांधींचा सरकारवर जोरदार हल्लाबोल
कोणत्याही चौकशीला समोर जाण्याचं सांगून अ‍ॅकेडमीचा संचालक नॉट रिचेबल,
MPSC Paper Case | कोणत्याही चौकशीला समोर जाण्याचं सांगून अ‍ॅकेडमीचा संचालक नॉट रिचेबल, सकाळपासूनच... हे काय घडलं?
MHT-CET घोटाळ्यावर CET सेलचं मोठं स्पष्टीकरण; सोशल मीडियावरील दावे...
MHT-CET घोटाळ्यावर CET सेलचं मोठं स्पष्टीकरण; सोशल मीडियावरील दावे दिशाभूल करणारे, म्हणत केला मोठा खुलासा
एकच खळबळ! भाजप नगरसेवकाच्या मुलांचे मार्क थेट...
MHT-CET Paper Case | एकच खळबळ! भाजप नगरसेवकाच्या मुलांचे मार्क थेट... काँग्रेस नेत्याचा धक्कादायक दावा
13 लाखांत चांगले मार्क मिळवून देतो, नामांकित कॉलेजमध्ये... सीईटी...
CET Exam Scam | 13 लाखांत चांगले मार्क मिळवून देतो, नामांकित कॉलेजमध्ये... सीईटी परीक्षेबाबत पालकांच्या व्हायरल ऑडिओ क्लिपने खळबळ
पंतप्रधानांसोबत भेटीच्या दुसऱ्याच दिवशी मोठं घडलं; डाव फिरला अन्...
पंतप्रधानांसोबत भेटीच्या दुसऱ्याच दिवशी मोठं घडलं; डाव फिरला अन्...  प्रफुल पेटल आणि शरद पवार भेटीची इनसाइड स्टोरी
बारावीत 35%... MHT-CET मध्ये 100 पर्सेंटाईल? महाराष्ट्रात...
CET Exam Scam | बारावीत 35%... MHT-CET मध्ये 100 पर्सेंटाईल? महाराष्ट्रात महाघोटाळ्याच्या आरोपांनी खळबळ!
अजित पवारांसोबतचा जूना फोटो, खास कॅप्शन; सुप्रिया सुळेंची भावनिक पोस्ट
अजित पवारांसोबतचा जूना फोटो, खास कॅप्शन; सुप्रिया सुळेंची भावनिक पोस्ट चर्चेत
जय शिवाजी, जय महाराष्ट्र म्हणणारा जंतर-मंतरचा इरफान आहे तरी कोण?
CJP Protest | जय शिवाजी, जय महाराष्ट्र म्हणणारा जंतर-मंतरचा इरफान आहे तरी कोण? जाणून घ्या संपूर्ण कहाणी