AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तो फक्त विधवा, घटस्फोटिता, हायप्रोफाईल बायकांनाच टार्गेट करायचा, त्यासाठी त्याने एक… ; शातीर आरोपीचे जाळे सात राज्यात

Crime News : पोलिसांनी अटक केलेला हा ठग ५५ वर्षांचा आहे. त्याचे पहिले लग्न 1992 मध्ये कोलकाताजवळ झाले होते, ज्यातून दोन मुली झाल्या.

तो फक्त विधवा, घटस्फोटिता, हायप्रोफाईल बायकांनाच टार्गेट करायचा, त्यासाठी त्याने एक... ; शातीर आरोपीचे जाळे सात राज्यात
| Updated on: Jun 10, 2023 | 11:00 AM
Share

गुडगाव : नाव- तपोश कुमार भट्टाचार्य, वय-55 वर्षे, मूळ- जमशेदपूर (झारखंड). हे असे नाव आहे ज्याने अनेक मुली आणि महिलांना फसवले आहे. या दुष्ट माणसाचे 1992 मध्ये पहिले लग्न झाले आणि त्याला दोन मुली झाल्या. सन 2000 च्या सुमारास हा दुष्ट गुन्हेगार पत्नी आणि अल्पवयीन मुलींना सोडून गायब झाला. यानंतर त्याने बंगळुरूला जाऊन लोकांना नोकरी देण्यासाठी एजन्सी उघडली. तो स्वत:ला जमशेदपूर इन्स्टिट्यूटमधून पास आउट म्हणवून घेत असे. नोकरी प्लेसमेंट एजन्सीद्वारे घटस्फोटित महिला आणि मुलींची फसवणूक सुरू केली, नंतर त्याच एजन्सीद्वारे त्याने विवाहित इंटरनेट साइट्सद्वारे अविवाहित, विधवा आणि घटस्फोटित श्रीमंत महिलांशी संपर्क साधण्यास सुरुवात केली.

गेल्या 20 वर्षात 40-50 महिलांसोबत बनावट विवाह केले आणि अनेक विवाहांची नोंदणीही झाली. त्यानंतर त्या महिलांशी शारीरिक संबंध ठेवल्यानंतर त्यांच्यावर अत्याचार करून त्यांच्याकडील पैसे, दागिने आदी लुटून तो भामटा पळून जायचा. अशा प्रकारे तपोश कुमार भट्टाचार्यने बंगाल, कर्नाटक, महाराष्ट्र, मणिपूर, त्रिपुरा, उत्तर प्रदेश, ओडिशा आणि इतर अनेक राज्यांमध्ये महिलांना लुटले आणि त्यांच्यावर अत्याचार केला. या महिलांमध्ये वकील, डॉक्टर, इंजिनिअर, शिक्षक, व्यापारी आणि इतर अनेक सुशिक्षित महिलांचा समावेश आहे.

2015 मध्ये, बंगळुरूमध्ये कौटुंबिक हिंसाचार आणि तत्कालीन पत्नीचा छळ केल्याबद्दल त्याने दोन आठवडे तुरुंगात घालवले. मात्र जामीनावर बाहेर आल्यानंतरही त्याचे कारनामे सुरूच राहिले आणि त्याने इतर महिलांची फसवणूक आणि अत्याचार केले.

पोलिसांनी दाखल केला गुन्हा

या ठकाने मे 2021 मध्ये गुडगावमधील एका महिला अभियंत्याची फसवणूक करून 3 दिवसात लग्न केले आणि 1 महिन्यात दागिन्यांसह सुमारे 20 लाख रुपयांची फसवणूक केली, त्यानंतर तो गुडगावमधून गायब झाला. तेथे त्याच्यावर बलात्कार आणि खुनाचा प्रयत्न यासह फसवणूक इत्यादींचा गुन्हा नोव्हेंबर 2021 मध्ये बंगळुरूच्या पत्त्यावरून नोंदवण्यात आला. त्यानंतर तो मार्च 2022 मध्ये बंगळुरूमधून गायब झाला. तिथूने तो थेट ओडिशातील एका मध्यमवयीन व्यावसायिक महिलेपर्यंत पोचला आणि कथित लग्न करून तिच्यासोबत राहू लागला.

नंतर हा इसम भुवनेश्वर येथील व्यसनमुक्ती केंद्रात आणि नंतर खुर्द येथील व्यसनमुक्ती केंद्रात राहू लागला. त्याने ओडिशातील त्या महिलेची सुमारे 8 लाख रुपयांची फसवणूक केली असून त्याने नोकरीच्या नावाखाली ओडिशातील अनेकांची फसवणूक केली आहे. आता, गुरुग्राम न्यायालयाच्या वारंवार इशाऱ्यांवरून, गुरुग्राम पोलिसांनी ओडिशा पोलिसांच्या मदतीने भुवनेश्वरजवळील खुर्दा येथील व्यसनमुक्ती केंद्रातून त्याला अटक केली आहे. त्याला गुरुग्राम येथील जेएमएफसीच्या कोर्टात हजर केले जाणार आहे.

हिरव्या रंगाच्या वादात आता संजय राऊतांची उडी
हिरव्या रंगाच्या वादात आता संजय राऊतांची उडी.
मुंब्रा हिरवा करू... वादाला इम्तियाज जलील यांच्याकडून पुन्हा फोडणी
मुंब्रा हिरवा करू... वादाला इम्तियाज जलील यांच्याकडून पुन्हा फोडणी.
शिवाजी पार्कात प्रजासत्ताक दिनाचा दिमाखदार सोहळा पार पडला
शिवाजी पार्कात प्रजासत्ताक दिनाचा दिमाखदार सोहळा पार पडला.
सत्ता, संघर्ष, राजकारणापेक्षा देश महत्वाचा; एकनाथ शिंदे
सत्ता, संघर्ष, राजकारणापेक्षा देश महत्वाचा; एकनाथ शिंदे.
राज्यात मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री यांच्या हस्ते ध्वजवंदन
राज्यात मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री यांच्या हस्ते ध्वजवंदन.
विकसित भारताचा संकल्प दृढ होवो; पंतप्रधानांकडून देशवासीयांना शुभेच्छा
विकसित भारताचा संकल्प दृढ होवो; पंतप्रधानांकडून देशवासीयांना शुभेच्छा.
समाज घडवण्यात गुरू तेग बहादुर यांचे मोलाचे योगदान - फडणवीस
समाज घडवण्यात गुरू तेग बहादुर यांचे मोलाचे योगदान - फडणवीस.
शिंदे सेना गद्दारांची टोळी, आणि ही टोळी भाजप चालवते
शिंदे सेना गद्दारांची टोळी, आणि ही टोळी भाजप चालवते.
विरुद्ध दिशेनं गाडी की घातली? जाब विचारणाऱ्या वाहतूक पोलिसाला मारहाण!
विरुद्ध दिशेनं गाडी की घातली? जाब विचारणाऱ्या वाहतूक पोलिसाला मारहाण!.
पवारांवर टीका करताना शिवतारेंची जीभ घसरली
पवारांवर टीका करताना शिवतारेंची जीभ घसरली.