AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आता ‘कॉकरोच’चा संघर्ष रुपेरी पडद्यावर, थेट नव्या चित्रपटाची घोषणा, हिरो-हिरोईन कोण?

जंतर-मंतरवर झालेल्या कॉकरोच जनता पार्टीच्या चर्चित आंदोलनावर आणि या आंदोलनामुळे केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्याच्या घटनेवर आता एक चित्रपट बनणार आहे.

आता 'कॉकरोच'चा संघर्ष रुपेरी पडद्यावर, थेट नव्या चित्रपटाची घोषणा, हिरो-हिरोईन कोण?
Movie on CJPImage Credit source: Tv9 Marathi
| Updated on: Jul 30, 2026 | 5:49 PM
Share

नीट पेपर लीक वाद आणि शिक्षण मंत्र्यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीबाबत जंतर-मंतरवर झालेल्या ‘कॉकरोच जनता पार्टी’ (सीजेपी)च्या अनोख्या आंदोलनाने संपूर्ण देशाचे लक्ष वेधले होते. आता या संपूर्ण राजकीय घटनाक्रमाची आणि पडद्यामागील घडामोडी मोठ्या पडद्यावर उतारण्याची तयारी सुरू झाली आहे. या आंदोलनावर एक मोठा फीचर चित्रपट बनणार आहे, ज्याचे नाव ‘द अ‍ॅक्सीडेंटल कॉकरोच पार्टी’ (The Accidental Cockroach Party) अधिकृतपणे नोंदवले गेले आहे.

जयपूरचे रहिवासी गोविंद देव ‘ब्रह्म’ यांनी दीर्घ संशोधन आणि स्क्रिप्टवर काम केल्यानंतर या प्रकल्पाची औपचारिक घोषणा केली आहे. दाव्यांनुसार, हा चित्रपट आंदोलनाशी संबंधित अनेक अशा आतील आणि धक्कादायक सत्यता समोर आणेल, जी आतापर्यंत सामान्य जनतेच्या नजरेपासून दूर होती.

आंदोलनापासून पडद्यामागील खुलाशांपर्यंत

नीट पेपर लीक प्रकरणानंतर दिल्लीच्या जंतर-मंतरवर कॉकरोच जनता पार्टीने केलेल्या आंदोलनाने शिक्षण व्यवस्था आणि राजकारण दोन्हीत खळबळ माजवली होती. याच आंदोलनाच्या दबावामुळे नंतर केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांना राजीनामा द्यावा लागला. चित्रपटाशी संबंधित लोक म्हणतात की, ही केवळ एक राजकीय कथा नसेल, तर याद्वारे आंदोलनाची पटकथा कशी लिहिली गेली आणि त्यामागे काय-काय डावपेच चालले, ते सर्व न उघडलेले पैलू प्रेक्षकांसमोर आणले जातील.

चित्रपटाच्या घोषणेसोबतच सर्वाधिक चर्चा त्याच्या नावाबाबत होत आहे. निर्मात्यांनी या प्रकल्पासाठी अधिकृतपणे ‘द अ‍ॅक्सीडेंटल कॉकरोच पार्टी’ (The Accidental Cockroach Party) हे टायटल नोंदवले आहे. हे शीर्षक केवळ अनोखे नाही, तर त्या काळातील राजकीय घटनाक्रमावर थेट आणि तीव्र टोमणाही मारते.

२० कोटींचा बजेट आणि मोठ्या प्रमाणात तयारी

हा कोणत्याही छोट्या बजेटचा डॉक्यू-ड्रामा नाही, तर मोठ्या प्रमाणात बनणारा फीचर चित्रपट असेल. प्रकल्पाशी संबंधित माहितीनुसार, चित्रपटाचे एकूण बजेट २० कोटी रुपयांपेक्षा जास्त ठेवण्यात आला आहे. सध्या जयपूरचे गोविंद देव ‘ब्रह्म’ यांच्या देखरेखीखाली चित्रपटाची स्क्रिप्ट अंतिम स्वरूपात आणली जात आहे आणि शूटिंगच्या लोकेशन ठरवण्यावर काम वेगाने सुरू आहे.

चित्रपट कधी प्रदर्शित होईल?

चित्रपटाच्या स्टार कास्ट आणि क्रूबाबतही आतल्या बातम्यांमध्ये खळबळ वाढली आहे. मुख्य कलाकार, दिग्दर्शक आणि सह-निर्मात्यांच्या निवडीसाठी मुंबईतील बॉलिवूडच्या मोठ्या चित्रपट निर्मात्यांशी चर्चा जवळपास अंतिम टप्प्यात पोहोचली आहे. सर्वकाही योजनेनुसार राहिले, तर हा चित्रपट २०२७ मध्ये सिनेमागृहात प्रदर्शित होईल.

Follow Us
स्वतःची खुर्ची वाचवण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी... थेट संसदेतच
स्वतःची खुर्ची वाचवण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी... थेट संसदेतच बड्या नेत्याने केला खळबळजनक दावा
मनुस्मृतीवरून संसदेत घमासान! खर्गेंच्या वक्तव्याने राज्यसभा दणाणली
Rajyasabha | मनुस्मृतीवरून संसदेत घमासान! खर्गेंच्या वक्तव्याने राज्यसभा दणाणली
केंद्र सरकार मोठ्या तयारीत! दिल्लीत अमित शाहांसह IB प्रमुखांची बैठक,
केंद्र सरकार मोठ्या तयारीत! दिल्लीत अमित शाहांसह IB प्रमुखांची बैठक, CJP च्या इशाऱ्यानंतर मोठा डाव?
कचरा टेंडरवरून पुणे महापालिकेत हायव्होल्टेज ड्रामा; शिवसैनिक थेट गेटवर
Pune | कचरा टेंडरवरून पुणे महापालिकेत हायव्होल्टेज ड्रामा; शिवसैनिक थेट गेटवर चढले!
आधीच सुनावणी झाली असती तर शिंदेंचं सरकार आलंच नसतं; सुप्रीम कोर्टात कप
Shivsena | आधीच सुनावणी झाली असती तर शिंदेंचं सरकार आलंच नसतं; सुप्रीम कोर्टात कपिल सिब्बल यांचा युक्तिवाद
पूराचं संकट! 2 लाखांहून अधिक लोकांना फटका, बचावकार्य सुरु
पूराचं संकट! 2 लाखांहून अधिक लोकांना फटका, बचावकार्य सुरु
उद्धव ठाकरेंना कोर्टाचा झटका? 17 वर्षांनंतर त्या मानहानी प्रकरणात...
Uddhav Thackeray | उद्धव ठाकरेंना कोर्टाचा झटका? 17 वर्षांनंतर त्या मानहानी प्रकरणात महत्त्वाची सुनावणी
पुणेकरांचा श्वास गुदमरला! हवेची गुणवत्ता घसरली, पहा शहरातील प्रदुषणाची
पुणेकरांचा श्वास गुदमरला! हवेची गुणवत्ता घसरली, पहा शहरातील प्रदुषणाची स्थिती
रस्ते की मृत्यूचा सापळा? नाशिकमध्ये रस्त्यांवरील खड्ड्यांचा चौथा बळी,
रस्ते की मृत्यूचा सापळा? नाशिकमध्ये रस्त्यांवरील खड्ड्यांचा चौथा बळी, अखेर स्थानिकांनी...
विलीनीकरण नाही, पण NDA सोबत जाणार?; पवारांच्या पुढच्या निर्णयाकडे लक्ष
विलीनीकरण नाही, पण NDA सोबत जाणार?; शरद पवारांच्या पुढच्या निर्णयाकडे देशाचं लक्ष! मोदी-शहा भेटींमागचं गूढ काय?