AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

डोनाल्ड ट्रम्प यांनी हद्दच पार केली राव, श्रीलंकेवर मोठा दबाव, थेट इराणी सैनिकांना परत न…

इराण आणि अमेरिका यांच्या युद्धाचा फटका त्या दोन देशांनाच बसत नाहीये, तर संपूर्ण जगाला बसत आहे. त्यामध्येच अमेरिकेकडून इराणच्या युद्धनाैकेवर मोठा हल्ला करण्यात आला. ज्यामध्ये 100 च्या आसपास इराणी सैनिकांचा जीव गेला.

डोनाल्ड ट्रम्प यांनी हद्दच पार केली राव, श्रीलंकेवर मोठा दबाव, थेट इराणी सैनिकांना परत न...
Donald Trump
| Updated on: Mar 07, 2026 | 9:59 AM
Share

भारताच्या विशाखापट्टनम येथून युद्ध सराव पूर्ण करून इराणीची युद्धनाैका इराणच्या दिशेने निघाली असताना मोठा हल्ला अमेरिकेने केला. अमेरिकेच्या पाणबुडीने थेट इराणच्या युद्धनाैकेला धडक दिली, ज्यामध्ये 100 च्या जवळपास इराणी सैनिकांचा मृत्यु झाला. ही घटना श्रीलंकेच्या समुद्रहद्दीत घडली. घटनेची माहिती मिळताच श्रीलंकेने मदतकार्य राबवले. या हल्ल्यानंतर इराणकडून थेट इस्त्रायलमधील परमाणू केंद्रांवर हल्ला करण्याची धमकी देण्यात आली. भारताच्या युद्ध सरावात फक्त इराणच नाही तर अनेक देश सहभागी झाले होते. युद्ध सराव करून ही युद्धनाैका इराणला जात होती, त्यावेळीच हल्ला करण्यात आला. अमेरिकेने ज्याप्रकारे इराणच्या युद्धनाैकेवर हल्ला केला, त्यानंतर जगात मोठी खळबळ उडाली. मात्र, आता अमेरिकेकडून श्रीलंकेवर दबाव टाकण्याचे काम सुरू आहे. अमेरिकेच्या हल्ल्यात वाचलेल्या इराणी सैनिकांना परत इराणमध्ये न पाठवण्याकरिता अमेरिकेचा श्रीलंकेवर दबाव आहे.

युद्धनाैकेवर झालेल्या हल्ल्यानंतर श्रीलंकेला 32 इराणी सैनिकांना वाचवण्यात यश आले. इराणी आयआरआयएस देनाला टॉरपीडोने बुडवले. ज्यामध्ये 100 इराणी सैनिकांचा जीव गेला. ज्यावेळी या युद्धनाैकेवर हल्ला करण्यात आला, त्यावेळी युद्धनाैका शस्त्रांनी लेस होती. मात्र, अमेरिकेने हल्ला करण्यापूर्वी कोणताही इशारा दिला नाही. अमेरिकेचे रक्षा मंत्री पीट हेगसेथ यांनी या हल्ल्याला शांत मृत्यु असे नाव दिले.

या हल्ल्यात वाचलेल्या इराणी सैनिकांना कोलंबो येथे नाैसेनेच्या कार्यालयात ठेवण्यात आले. काहींवर उपचार सुरू आहेत. या इराणी सैनिकांना परत त्यांच्या देशात पाठवण्याची तयारी श्रीलंकेकरून सुरू असतानाच अमेरिकेने दबाव टाकत थेट म्हटले की, जोपर्यंत युद्ध सुरू आहे, तोपर्यंत श्रीलंकेने या सैनिकांना आपल्यात ताब्यात ठेवावे.

मात्र, श्रीलंकेने स्पष्ट म्हटले की, व्दिपीय देश असल्याने या युद्धनाैकेवरील वाचलेल्या सैनिकांना त्यांच्या देशाच्या ताब्यात देणे ही आमची जबाबदारी आहे. यादरम्यानच हॉवेल भारत आणि श्रीलंकाचे इस्त्रायलचे राजदूत यांनी स्पष्ट केले की, या इराणी सैनिकांना परत पाठवण्याची कोणतीही योजना नाही. आता श्रीलंका नक्की काय भूमिका घेते हे पाहण्यासारखे ठरणार आहे.

Follow Us
कपिल सिब्बल यांची सर्वात मोठी घोषणा, सीजेपीसीठी उतरले मैदानात, तब्बल..
मोठी बातमी! कपिल सिब्बल यांची सर्वात मोठी घोषणा, सीजेपीसीठी उतरले मैदानात, तब्बल एक कोटी....
अचानक विमानातून धूर येऊ लागला अन्...194 प्रवासी असलेल्या विमानाचं...
Mumbai | अचानक विमानातून धूर येऊ लागला अन्...194 प्रवासी असलेल्या विमानाचं इमर्जेन्सी लँडिंग
मोठी बातमी! मुख्यमंत्री फडणवीसांचे अधिकाऱ्यांना तातडीचे आदेश, म्हणाले.
मोठी बातमी! मुख्यमंत्री फडणवीसांचे अधिकाऱ्यांना तातडीचे आदेश, म्हणाले... नेमकी भानगड काय?
CJP चा सरकारला अल्टिमेटम! FIR मागे घ्या, नाहीतर मोठा निर्णय...
CJP On Students Protest | CJP चा सरकारला अल्टिमेटम! उद्यापर्यंत FIR मागे घ्या, नाहीतर मोठा निर्णय...
ओमराजे निंबाळकरांकडून उद्धव ठाकरेंना वाढदिवसाच्या खास शुभेच्छा, 'त्या'
ओमराजे निंबाळकरांकडून उद्धव ठाकरेंना वाढदिवसाच्या खास शुभेच्छा, 'त्या' पोस्टची तुफान चर्चा
अहिल्यादेवी होळकर कर्जमुक्ती योजनेबाबत मोठी अपडेट समोर
शेतकऱ्यांसाठी मोठी खुशखबर! अहिल्यादेवी होळकर कर्जमुक्ती योजनेबाबत मोठी अपडेट समोर
MPSC पेपरफुटीवर अन्न व औषध प्रशासन आयुक्तांशी चर्चा का? मोठा खुलासा
MPSC पेपरफुटीवर अन्न व औषध प्रशासन आयुक्तांशी चर्चा का? तुकाराम मुंडेंसोबतच्या भेटीबाबत रोहित पवारांचा खुलासा
फडणवीस दिल्लीत गेले तर शिंदेच मुख्यमंत्री! भरत गोगावले यांच्या एका...
Bharat Gogawale | फडणवीस दिल्लीत गेले तर शिंदेच मुख्यमंत्री! भरत गोगावले यांच्या एका वक्तव्याने महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ
पुणे स्टेशन परिसराची दुरवस्था, पावसामुळे रस्त्यावरील डांबरच वाहून गेलं
पुणे स्टेशन परिसराची दुरवस्था, पावसामुळे रस्त्यावरील डांबरच वाहून गेलं, व्हिडीओ व्हायरल होताच...
संसदेत मोठा गदरोळ! ओम बिर्लांची विरोधी पक्षांसोबत बैठक
Om Birla | संसदेत मोठा गदरोळ! ओम बिर्लांची विरोधी पक्षांसोबत बैठक; नेमकी कोणत्या विषयावर चर्चा?