AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कांगोमध्ये चर्चवर ISIS च्या दहशतवाद्यांचा मोठा हल्ला, 21 जणांचा मृत्यू

पूर्व कांगोमध्ये पुन्हा एकदा मोठा दहशतवादी हल्ला झाला आहे, चर्चवर करण्यात आलेल्या या हल्ल्यामध्ये 21 जणांचा मृत्यू झाला आहे. समोर आलेल्या माहितीनुसार इस्लामिक स्टेट इसीसच्या समर्थकांकडून हा हल्ला करण्यात आल्याचा दावा केला जात आहे.

कांगोमध्ये चर्चवर ISIS च्या दहशतवाद्यांचा मोठा हल्ला, 21 जणांचा मृत्यू
Image Credit source: tv9 marathi
| Updated on: Jul 27, 2025 | 7:42 PM
Share

पूर्व कांगोमध्ये पुन्हा एकदा मोठा दहशतवादी हल्ला झाला आहे, चर्चवर करण्यात आलेल्या या हल्ल्यामध्ये 21 जणांचा मृत्यू झाला आहे. समोर आलेल्या माहितीनुसार इस्लामिक स्टेट इसीसच्या समर्थकांकडून हा हल्ला करण्यात आल्याचा दावा केला जात आहे. हा हल्ला रात्री एकच्या सुमारास पूर्व कांगोमधील कोमांडा येथील एका कॅथोलिक चर्चवर करण्यात आला, यावेळी या परिसरात असलेल्या अनेक दुकांना देखील दहशतवाद्यांनी आग लावली, यामध्ये ही दुकानं जळून खाक झाली आहेत.

कांगोमधील एका सामाजिक कार्यकर्त्यांनी या हल्ल्यासंदर्भात एसोसिएटेड प्रेसला माहिती देताना सांगितलं की, या हल्ल्यामध्ये आतापर्यंत 21 जणांचा मृत्यू झाला आहे, दहशतवाद्यांनी बेछूट गोळीबार केला. तसेच दुकानांना देखील आग लावली, आमचं बचाव कार्य सुरू आहे. ज्यांचा या घटनेत मृत्यू झाला आहे आणि जे जखमी झाले आहेत, अशा लोकांच्या कुटुंबानं इथे गर्दी केली आहे, आपल्या कुटुंबातील व्यक्तींचा हे लोक शोध घेत आहेत. दरम्यान या हल्ल्यानंतर पुन्हा एकदा आफ्रिकन देशांमध्ये इसीसची दहशत निर्माण झाली आहे.यापूर्वी देखील अनेकदा ISIS कडून आफ्रिकन देशांमध्ये हल्ला करण्यात आला आहे, या हल्ल्यामध्ये अनेकांना आपला जीव गमवावा लागला आहे.

एडीएफ या संघटनेनं हा हल्ला केला आहे. एडीएफ हा इस्लामिक स्टेटशी संबंधित एक गट आहे, जो युगांडा आणि कांगोमध्ये सक्रिय आहे. गेल्या दहा वर्षांपासून या क्षेत्रात या संघटनेच्या कारवाया सुरू आहेत. अनेकदा या संघटनेकडून कांगोमध्ये बॉम्बस्फोट देखील करण्यात आले आहेत. ही संघटना गेल्या अनेक वर्षांपासून इस्लामिक स्टेटसोबत मिळून काम करते.

यापूर्वी देखील इसीसकडून हल्ले करण्यात आले आहेत. कांगोमध्ये दहशतवादी हल्ले करून आपली दहशत निर्माण करण्याचा इसीसचा प्रयत्न आहे. युगांडा आणि कांगोमध्ये इसीसची सहकारी असलेली संघटना एडीएफ या संघटनेकडून हल्ले केले जात आहेत. मध्यरात्री झालेल्या हल्ल्यामध्ये 21 जणांचा मृत्यू झाला आहे, तर अनेक जण जखमी झाले आहेत.

Follow Us
देवेंद्र फडणवीस दिल्लीत गेल्यावर महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री कोण?
देवेंद्र फडणवीस दिल्लीत गेल्यावर महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री कोण? बड्या नेत्याचं भाकित ऐकून चकित व्हाल
पुन्हा केंद्र सरकारचं टेन्शन वाढलं? मोर्चा थेट पंतप्रधानांच्या निवास..
पुन्हा केंद्र सरकारचं टेन्शन वाढलं? मोर्चा थेट पंतप्रधानांच्या निवासस्थानाकडे... नेमकं प्रकरण काय?
एरवी सर्व विषयांवर बोलणारे शहा प्रधानांच्या विषयावर गप्प, म्हणजे...
एरवी सर्व विषयांवर बोलणारे शहा प्रधानांच्या विषयावर गप्प, म्हणजे... फडणवीसांचा उल्लेख करत बड्या नेत्याचा धक्कादायक दावा
धनंजय मुंडेंचा कमबॅक? आता चमत्कार दाखवावा लागेल, येणारा काळ आपलाच...
धनंजय मुंडेंचा कमबॅक? आता चमत्कार दाखवावा लागेल, येणारा काळ आपलाच... मुंडेंच्या भाषणाची जोरदार चर्चा
माझा फोन हिसकावला, खूप मारलं नंतर... अभिजीत दीपके
Exclusive | माझा फोन हिसकावला, खूप मारलं नंतर... अभिजीत दीपकेने सांगितलं जंतर-मंतरवर पहिल्या दिवशी काय घडलं?
वाईतील महागणपती मंदिराला पाण्याचा वेढा; देवस्थानात...
वाईतील महागणपती मंदिराला पाण्याचा वेढा; पाणी देवस्थानात शिरल्यानंतरही भक्तिभावाने महाआरती
भोंदू खरात अडचणीत येण्याची शक्यता, बनावट खाते प्रकरणात, नवी माहिती...
Ashok Kharat | भोंदू खरात अडचणीत येण्याची शक्यता, बनावट खाते प्रकरणात...नेमकी नवी माहिती काय?
धरणाचे 30 दरवाजे पूर्ण उघडले, तब्बल 1 लाख 70 हजार क्युसेकने...
Rain Update | धरणाचे 30 दरवाजे पूर्ण उघडले तरी... तब्बल 1 लाख 70 हजार क्युसेकने विसर्ग सुरु
मिमिक्री आर्टिस्ट, स्टँडअप कॉमेडियन...; साटम यांनी राज ठाकरेंना डिवचलं
Ameet Satam on Raj Thackeray | मिमिक्री आर्टिस्ट, स्टँडअप कॉमेडियन म्हणत...; अमित साटम यांनी राज ठाकरेंना डिवचलं
NEET आंदोलनातील व्हायरल रिया अहिरचा राज ठाकरेंच्या हस्ते सत्कार
Raj Thackeray | NEET आंदोलनातील व्हायरल रिया अहिरचा राज ठाकरेंच्या हस्ते सत्कार