AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कबुतरांमुळे माझ्या आईचा मृत्यू, कबुतरखाने नॅशनल पार्कमध्ये हलवा, आमदार राम कदम यांची मागणी

Ram Kadam : भाजप आमदार राम कदम यांनी मुंबईतील कबुतरांमुळे वाढणाऱ्या आरोग्याच्या धोक्याचा मुद्दा विधानसभेत उपस्थित केला. त्यांनी कबुतरखाने शहराबाहेर नॅशनल पार्कमध्ये स्थलांतरित करण्याची मागणी केली.

कबुतरांमुळे माझ्या आईचा मृत्यू, कबुतरखाने नॅशनल पार्कमध्ये हलवा, आमदार राम कदम यांची मागणी
BJP MLA Ram Kadam on KabutarImage Credit source: Google
बापू गायकवाड
बापू गायकवाड | Updated on: Jul 07, 2026 | 6:25 PM
Share

मुंबईसह राज्यातील अनेक शहरांमध्ये कबुतरखाने आहेत, या ठिकाणी लोक कबुतरांना खाद्य टाकतात. अशातच आता भाजप आमदार राम कदम यांनी मुंबईतील कबुतरांमुळे वाढणाऱ्या आरोग्याच्या धोक्याचा मुद्दा विधानसभेत उपस्थित केला. या मुद्द्यावर बोलताना त्यांनी आपल्या आईचे निधन फुफ्फुसांच्या इंटरस्टिशियल लंग डिसीज या गंभीर आजारामुळे झाल्याचे विधान केले. कबुतरांच्या विष्ठेमुळे हवेत पसरणाऱ्या घटकांमुळे हा आजार पसरतो असं म्हणत कबुतरखाने शहराबाहेरील नॅशनल पार्कमध्ये हलवण्याची मागणी त्यांनी केली. याबाबत सविस्तर माहिती जाणून घेऊयात.

कबुतरांमुळे माझ्या आईचा मृत्यू झाला – राम कदम

राज्य विधिमंडळाचे पावसाळी अधिवेशन सध्या सुरू आहे. आज राम कदम यांनी याबाबतचा मुद्दा विधानसभेत उपस्थित केला. यानंतर बोलताना राम कदम यांनी म्हटले की,’माझ्या आईचा मृत्यू हा कबुतरांमुळे झाला होता, कबुतरांमुळे होणारे आजार अतिशय घातक आहे. माझ्या आईला ILD (इंटरस्टिशियल लंग डिसीज) हा फुफ्फुसांचा गंभीर आजार झाला होता. या आजारावर ठोस औषध उपलब्ध नाही. या आजाराच्या उपचारादरम्यान रुग्णाला सतत ऑक्सिजनवर ठेवावे लागते आणि आजार वाढत गेल्यानंतर प्रचंड वेदना सहन कराव्या लागतात. माझी आई सलग 15-15 मिनिटे खोकायची. इतका वेळ अखंड खोकल्यामुळे ती बेशुद्ध पडायची. हीच अवस्था अनेक ILD रुग्णांची असते.

कबुतरखाने मुंबईच्या बाहेर नॅशनल पार्कमध्ये हलवा – कदम

पुढे बोलताना कदम यांनी म्हटले की, कबुतरांमुळे होणारे आजार अतिशय घातक आहे. त्यामुळे शहरी वसतीमध्ये असलेले कबुतरखाने हे शहराच्या बाहेर ठेवले पाहिजे अशी मागणी मी केली आहे आणि त्यासंदर्भात एक तज्ञ लोकांची कमिटी तयार करावी असे निर्देश अध्यक्षांनी दिले आहेत. मी या विषयात कधीच राजकारण करणार नाही, कबुतर हा एक जीव आहे, त्यामुळे त्यांचा जीव देखील महत्त्वाचा आहे. त्यामुळे कबुतरखाने हे मुंबईच्या बाहेर नॅशनल पार्कला किंवा फिल्मसिटीला हलवण्यात यावे अशी मागणी केली आहे. आजार हा काय धर्म, जाती बघून होत नाही, त्यामुळे या गोष्टीच्या संदर्भात ही आमची भूमिका आहे.’

Follow Us
CJP नेते पुन्हा रस्त्यावर उतरणार! अभिजीत दीपकेंचा मोठा इशारा;
CJP नेते पुन्हा रस्त्यावर उतरणार! अभिजीत दीपकेंचा मोठा इशारा; म्हणाले, बॉन्डवर स्वाक्षरी...
शिवाजी पार्कला वॉर झोन बनवलंय का? अमित ठाकरे पोलिसांवर संतापले, थेट...
शिवाजी पार्कला वॉर झोन बनवलंय का? अमित ठाकरे पोलिसांवर संतापले, थेट दिलं आव्हान!
CJP नेत्यांना जामीन मिळताच आशुतोष रांकांचा मोदी सरकारवर हल्लाबोल;
CJP नेत्यांना जामीन मिळताच आशुतोष रांकांचा मोदी सरकारवर हल्लाबोल; म्हणाले, 'भारतासाठी...
एक स्वाक्षरी लोकशाहीसाठी; संदीप देशपांडेंची मोहीम, सरकारला थेट आव्हान!
एक स्वाक्षरी लोकशाहीसाठी; संदीप देशपांडेंची मोहीम, सरकारला थेट आव्हान!
CJP प्रवक्ते आशुतोष रांका यांचं जामिनानंतर पहिलंच ट्वीट; ज्ञानेश कुमार
CJP प्रवक्ते आशुतोष रांका यांचं जामिनानंतर पहिलंच ट्वीट; ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीवर ठाम
अवमान प्रकरणी दिल्ली पोलिसांना सुप्रीम कोर्टाची नोटीस, सुनावणीत नेमकं
मोठी बातमी! अवमान प्रकरणी दिल्ली पोलिसांना सुप्रीम कोर्टाची नोटीस, सुनावणीत नेमकं काय घेडलं?
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील कृषी संकटावर फडणवीसांची केंद्राकडे मोठी...
मोठी बातमी! महाराष्ट्रातील कृषी संकटावर फडणवीसांची केंद्राकडे मोठी मागणी, शेतकऱ्यांना मिळणार दिलासा?
जामिनावर सुटका होताच अभिजीत दीपके थेट सिब्बल यांच्या निवासस्थानी;
जामिनावर सुटका होताच अभिजीत दीपके थेट सिब्बल यांच्या निवासस्थानी; बैठकीत घेतला मोठा निर्णय
15-20 अज्ञातांनी माझं अपहरण केलं होतं, युट्यूबर ध्रुव राठीचा ट्विट...
Dhruv Rathee | 15-20 अज्ञातांनी माझं अपहरण केलं होतं, युट्यूबर ध्रुव राठीचा ट्विट करत आरोप
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात...
भाजपचे 4 प्रमुख नेते वेगळा निर्णय घेण्याच्या तयारीत; सहा महिन्यात... बड्या नेत्याच्या दाव्याने खळबळ