तंत्रज्ञान – शिक्षक एकत्र आल्याने भारतातील विद्यार्थ्यांना होणार मोठा फायदा- धर्मेंद्र प्रधान

META सह शिक्षण मंत्रालय आणि कौशल्य विकास मंत्रालयाची ही भागीदारी संपूर्ण भारतातील विद्यार्थी, शिक्षक आणि उद्योजकांना सक्षम करेल.

तंत्रज्ञान - शिक्षक एकत्र आल्याने भारतातील विद्यार्थ्यांना होणार मोठा फायदा- धर्मेंद्र प्रधान
| Updated on: Sep 05, 2023 | 11:20 PM

नवी दिल्ली | शिक्षण मंत्रालय आणि कौशल्य विकास आणि उद्योजकता मंत्रालयाने मंगळवारी देशभरातील उद्योजकता विकासासाठी META सोबत सामंजस्य करारांवर स्वाक्षरी केली. या तीन वर्षांच्या भागीदारी अंतर्गत, 10 लाख उद्योजकांना डिजिटल मार्केटिंग कौशल्यांमध्ये प्रवेश मिळेल. सुरुवातीला नवोदित आणि विद्यमान उद्योजकांना मेटा प्लॅटफॉर्म फेसबुक, व्हॉट्सअॅप आणि इंस्टाग्राम वापरून 7 प्रादेशिक भाषांमध्ये डिजिटल मार्केटिंग कौशल्यांचे प्रशिक्षण दिले जाईल.

यावेळी केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, देशात प्रथमच पंतप्रधान मोदींनी विकासाच्या दृष्टीकोनातून अभूतपूर्व लक्ष दिले आहे. लाल किल्ल्याच्या तटबंदीवरूनही त्यांनी समाजातील संपत्ती निर्माण करणाऱ्यांचे महत्त्व सांगितले.

 

उद्योजकता विकासावर विशेष लक्ष – धर्मेंद्र प्रधान

केंद्रीय मंत्री प्रधान म्हणाले की, भारतात लोकशाही, विविधता आणि लोकसंख्या ही अंगभूत ताकद आहे. प्रधान यांनी भारतातील टियर 2 आणि टियर 3 शहरातील अनेक तरुणांचे उदाहरण दिले जे तंत्रज्ञानाच्या सामर्थ्याचा उपयोग करून आपापल्या क्षेत्रात ठसा उमटवत आहेत. ते म्हणाले की, तंत्रज्ञान आणि शिक्षक एकत्र येणे आपल्या विद्यार्थ्यांना टर्मिनेटर बनवू शकतात. त्याचबरोबर एकविसाव्या शतकातील गरजांशी सुसंगत असा नवा अभ्यासक्रम नव्या शैक्षणिक धोरणाद्वारे विकसित करण्यात येत असल्याचे शिक्षणमंत्र्यांनी सांगितले. एनईपी 2020 मध्ये उद्योजकता विकासावर विशेष लक्ष केंद्रित करण्यात आले आहे आणि आज सुरू केलेला उपक्रम त्या दिशेने एक महत्त्वाचे पाऊल आहे.