
बाहुबली: बिफोर द बिगिनिंग - 2015 मध्ये 'बाहुबली: द बिगिनिंग' रिलीज झाला. या चित्रपटाचा सिक्वेल 2017 मध्ये रिलीज झाला होता. ज्यानं 'कटप्पाने बाहुबलीला का मारले' सारख्या प्रश्नांची उत्तरे देऊन बॉक्स ऑफिस रेकॉर्ड तयार केला. आता नेटफ्लिक्सनं दोन हंगामांच्या मालिकांची घोषणा केली. प्रत्येक हंगामात एकूण 9 भाग असतील असं सांगण्यात आलं आहे. जे 'गेम ऑफ थ्रोन्स' च्या पातळीवर बनवलं जाईल. शोची कथा आनंद नीलाकांतन यांच्या 'द राइज ऑफ शिवगामी' या पुस्तकावर आधारित होती. तर अमरेंद्र आणि महेंद्र बाहुबलीच्या आधी राणी शिवगामीची कथा दाखवली जाईल. 2018 मध्ये शोचे काम सुरू झाले.

पृथ्वीराज - अक्षय कुमार वर्षातून तीन ते चार चित्रपट करतो. ते शक्य होते कारण तो 40 दिवसात चित्रपटाचे शूटिंग पूर्ण करतो. मात्र यशराज प्रॉडक्शनमध्ये बनवलेला 'पृथ्वीराज' हा त्या काही चित्रपटांपैकी एक आहे, ज्यासाठी अक्षयने यापेक्षा जास्त वेळ घेतला आहे. अहवालांवर विश्वास ठेवला तर अक्षयला 'पृथ्वीराज'चे शूटिंग पूर्ण करण्यासाठी 110 दिवस लागले. यामध्ये अक्षयसोबत संजय दत्त, मानुषी छिल्लर आणि सोनू सूदसारखे कलाकार दिसणार आहेत.

तख्त – दारा शिकोह. तो मुघल राजपुत्र ज्याला धर्मशास्त्रज्ञ, सूफी आणि विविध कलांचे ज्ञान आहे असं म्हटलं जातं. दाराला प्रशासन, लष्करी व्यवहार आणि राजकारणात विशेष रस नव्हता. ते त्यांचे वडील शहाजहान यांनाही प्रिय होते. शहाजहानने त्याला लढाऊ कौशल्यात पारंगत होऊ न देण्याचे हे देखील एक कारण होते असे इतिहासकार सांगतात. त्याला धोक्यांपासून दूर ठेवलं. आपला दुसरा मुलगा औरंगजेबला लहानपणापासून लष्करी मोहिमेवर पाठवत असताना. औरंगजेबनं दूरच्या भागात सैन्याचं प्रतिनिधित्व केलं. आणि दारा त्याच्या वडिलांच्या दरबारात राहत होता. करण जोहरचा 'तख्त' चित्रपट दारा आणि औरंगजेबच्या नात्याची कथा सांगेल.

RRR - 1920 चा भारत. त्या गुलामी युगावर बनवलेल्या दोन क्रांतिकारकांची कथा. अल्लूरी सीतारामा राजू आणि कोमाराम भीम. ज्यांनी ब्रिटिश राजांशी आणि हैदराबादच्या निजामाशीही लढा दिला. दोघंही इतिहासातील वास्तविक पात्र होते, परंतु येथे कथेबरोबर थोडी सर्जनशील स्वातंत्र्य घेण्यात आली आहे. ही दोन्ही पात्रे लार्ज द लाइफ टाइपची होती. हे लक्षात घेऊन कलाकारांची निवडही करण्यात आली. तेलुगु चित्रपटातील दोन दिग्गज. रामचरण आणि जूनियर एनटीआर. टीव्ही पाहणारे प्रेक्षक रामचरणला चांगले ओळखतात.

मरक्कर - प्रियदर्शन आणि मोहनलाल. या दिग्दर्शक-अभिनेत्याची जोडी 80 च्या दशकापासून सुरू झाली. मग काय, एकापाठोपाठ एक हिट चित्रपटांचा धुमाकूळ सुरू होता. हा चित्रपट भारताच्या पहिल्या किनारपट्टीच्या संरक्षणाची कथा आहे. 16 व्या शतकात, कुंजली मार्करकरांनी पोर्तुगीजांना येण्यापासून रोखले. एक भयंकर लढाई झाली आणि पोर्तुगीजांना परत जावं लागलं. चित्रपटाला प्रियदर्शनाचा ड्रीम प्रोजेक्ट म्हणणे चुकीचे ठरणार नाही. कारण त्यांची कल्पना 1996 पासून त्यांच्याकडे आहे.चित्रपटाचं बजेट सुमारे 100 कोटी आहे.

ब्रह्मास्त्र - भारतीय पौराणिक कथांमध्ये डोकावणारा चित्रपट. चित्रपटाची कथा तीन भागात पूर्ण होईल. रणबीर कपूर शिवाच्या मुख्य भूमिकेत आहे. बातमीनुसार, त्याचे पात्र भगवान शिवानं प्रेरित आहे. त्याचबरोबर आलिया भट्ट ईशा नावाच्या मुलीची भूमिका साकारणार आहे. 'वेक अप सिड' आणि 'ये जवानी है दिवानी' नंतर अयान मुखर्जी आता 'ब्रह्मास्त्र' घेऊन येत आहे. हे सांगणं चुकीचे ठरणार नाही की, भारतीय चित्रपटांच्या इतिहासात या स्केलचा चित्रपट बनवण्यापासून दूर, तो बनवण्याचा प्रयत्नही झालेला नाही. हे देखील एक कारण आहे की 'ब्रह्मास्त्र' अपेक्षित चित्रपटांच्या यादीत अव्वल आहे. 'ब्रह्मास्त्र' वर काम बराच काळ चालू आहे. गेल्या दोन वर्षांपासून तो ख्रिसमसच्या दिवशी रिलीज होईल अशी अपेक्षा होती. प्रसारमाध्यमांमध्ये अशा बातम्या आहेत की मेकर्स हा चित्रपट वर्षाच्या अखेरीस प्रदर्शित करण्याचा विचार करत आहेत.

पोनिईन सेल्वन - दिग्दर्शक मणिरत्नम आता तामिळ सिनेमाची लार्ज दॅन लाइफ स्टोरी पडद्यावर आणत आहेत. 'पोनिईन सेल्वन' हा मणिरत्नमचा ड्रीम प्रोजेक्ट आहे. पण ही कथा पडद्यावर आणण्याचे स्वप्न यापूर्वी पाहिले गेले आहे. खरं तर, 1958 मध्ये एमजीआरने कल्की कृष्णमूर्ती यांच्या 'पोनिईन सेल्वन' या कादंबरीचे हक्क विकत घेतले. त्यांनी जाहीर केले की त्यांच्याशिवाय या चित्रपटात वैजयंतीमाला, मिथुन गणेशन आणि पद्मिनी सारखे कलाकार देखील असतील.

सूर्यपुत्र महावीर कर्ण - महाभारताचे सर्व पात्र खूप मोठे आहेत की प्रत्येकजण स्वतःचा चित्रपट किंवा मालिका बनवू शकतो. तरीही 'कर्ण'चे पात्र वेगळं आहे. जो स्वतः चुकीचा नसला तरी चुकीच्या बाजूने लढला. मैत्रीसाठी. स्वाभिमानासाठी. अर्जुनला नायक बनवून अनेक कथा सांगितल्या गेल्या आहेत. आता महाभारताचं जग कर्णच्या दृष्टीकोनातून पाहण्याची वेळ आहे. जॅकी भगनानीची कंपनी पूजा एंटरटेनमेंट हा चित्रपट हिंदी, मल्याळम, तेलगू, तामिळ आणि कन्नड भाषेत घेऊन येत आहे.

आदिपुरुष - 500 कोटी रुपये.. हे 'आदिपुरुष' चे बजेट आहे. एकूण बजेटचा निम्मा भाग चित्रपटाच्या VFX वर खर्च केला जाणार आहे यावरून तुम्ही चित्रपटाच्या प्रमाणाचा अंदाज लावू शकता. 'बाहुबली' फ्रँचायझीनंतर प्रत्येक प्रमुख प्रॉडक्शन हाऊसला प्रभाससोबत काम करण्याची इच्छा होती. बँकेबल अभिनेता म्हणून त्यांची ओळख झाली. तो आता काय करणार आहे याची प्रेक्षकही वाट पाहत होते. आदिपुरुष' सह त्याच्या चाहत्यांच्या सर्व तक्रारी दूर होणार आहेत. चित्रपटाची कथा रामायणावर आधारित आहे. प्रभासचे पात्र भगवान रामावर आधारित असल्याचं सांगितलं जातंय. त्याचबरोबर क्रिती सॅनन देवी सीतेने प्रेरित केलेल्या पात्रामध्ये दिसणार आहे. आता राम आणि सीता आहेत, मग कथेत रावण असेलत. इथेही आहे. लंकेश नावाचं पात्र... ज्याची भूमिका सैफ अली खान साकारणार आहे.