Asaduddin Owaisi : मोदीजी अब्बासला विचारा, नुपूर शर्मा जे बोलल्या ते बरोबर होत का? ओवैसींचं मोदींना आवाहन

असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi) यांनी अब्बास यांचे नाव घेत पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना काही सवाल केले आहेत. असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले आहेत की मोदीजी अब्बास यांना विचारा की नुपूर शर्मा (Nupur Sharma) यांनी पैगंबर मोहम्मद यांच्याबद्दल जे म्हटले आहे ते योग्य आहे की अयोग्य?

Asaduddin Owaisi : मोदीजी अब्बासला विचारा, नुपूर शर्मा जे बोलल्या ते बरोबर होत का? ओवैसींचं मोदींना आवाहन
असदुद्दीन ओवेसीं
Image Credit source: tv9
| Updated on: Jun 19, 2022 | 5:45 PM

मुंबई : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Modi) यांनी त्यांची आई हीराबेन यांच्या शंभरव्या वाढदिवसानिमित्त एक ब्लॉग लिहिला ज्यामध्ये त्यांनी त्यांचा बालपणीचा मित्र अब्बास यांचा उल्लेख केला. आता अब्बास यांच्याबाबतही राजकारण सुरू झाले आहे. एआयएमआयएमचे प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi) यांनी अब्बास यांचे नाव घेत पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना काही सवाल केले आहेत. असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले आहेत की मोदीजी अब्बास यांना विचारा की नुपूर शर्मा (Nupur Sharma) यांनी पैगंबर मोहम्मद यांच्याबद्दल जे म्हटले आहे ते योग्य आहे की अयोग्य? तसेच याबाबत बोलताना ओवैसी पुढे म्हणाले, मला समजले आहे की मोदीजींनी त्यांचा बालपणीचा मित्र अब्बासचा उल्लेख केला आहे. मात्र अब्बास आहे की नाही हे मला माहीत नाही. जर अब्बास असेल तर त्याला फोन करा किंवा त्याचा पत्ता द्या, मी फक्त त्याच्या घरी जातो, असे म्हणत ओवैसी यांनी अनेक सवाल उपस्थित केले आहेत.

ओवैसी यांचे मोदींना सवाल

व्हिडिओ ट्विटरवर टाकला

नुपूर शर्मांनी पैगंबरांबाबत केलेल्या वक्तव्याने देशभरात गदारोळ माजला होता. त्यानंतर त्यांना भाजपमधून निलंबित करण्यात आलं आहे. आवैसी यांनीही यावरून आता मोदींना सवाल केले आहेत.  अब्बास यांना माझी आणि त्यांची भाषणे ऐकायला लावा आणि ते बरोबर बोलत आहेत की नाही ते त्यांना विचारा, असे म्हणत अब्बासच्या बहाण्याने त्यांनी पीएम मोदींवर जोरदार हल्लाबोल चढवला आहे. असदुद्दीन ओवेसी यांच्या या वक्तव्याचा व्हिडिओ त्यांच्या पक्षाने त्यांच्या अधिकृत ट्विटर हँडलवरून ट्विट केला आहे.

मोदी आपल्या ब्लॉगमध्ये काय म्हणातात?

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी एक दिवस आधी त्यांच्या आईच्या शंभराव्या वाढदिवसानिमित्त एक ब्लॉग लिहिला होता. आपल्या ब्लॉगमध्ये बालपणीच्या आठवणी शेअर करताना पंतप्रधान मोदींनी त्यांचा बालपणीचा मित्र अब्बासचा मुस्लिम समुदायातून आलेला उल्लेख केला होता. आपल्या ब्लॉगमध्ये अब्बास यांचा संदर्भ देत नरेंद्र मोदी म्हणाले होते की आमच्या घरापासून थोड्या अंतरावर असलेल्या एका गावात त्यांच्या वडिलांचा एक जवळचा मुस्लिम मित्र राहत होता ज्यांचे अकाली निधन झाले होते.

पीएम मोदींनी ब्लॉगमध्ये लिहिले की, वडील अब्बास यांच्या डोक्यावरून वडिलांची सावली उठल्यानंतर त्यांनी त्यांना त्यांच्या घरी आणले. अब्बास आमच्या घरी शिकला. आईचा उल्लेख करून ती म्हणाली की ती आमच्यासारखीच अब्बासची काळजी घ्यायची. अब्बाससाठी ईदच्या दिवशी आई त्यांच्या आवडीचे पदार्थ बनवत असे. पीएम मोदींच्या या ब्लॉगनंतरच अब्बास यांचे नाव अचानक चर्चेत आले आहे.