AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

केजरीवाल गड राखणार की भाजप सुरुंग लावणार? दिल्ली विधानसभा निकालाचं काउंटडाऊन सुरू, इथे पाहा प्रत्येक अपडेट

दिल्ली विधानसभा निवडणूक निकालाचं काउंटडाऊन सुरू झालं आहे. मतमोजणी सुरू होण्यासाठी आता अवघा काही वेळ शिल्लक आहे. दिल्लीमध्ये कोण सत्तेत येणार याबाबत उत्सुकता निर्माण झाली आहे.

केजरीवाल गड राखणार की भाजप सुरुंग लावणार? दिल्ली विधानसभा निकालाचं काउंटडाऊन सुरू, इथे पाहा प्रत्येक अपडेट
Follow us
| Updated on: Feb 08, 2025 | 7:45 AM

दिल्ली विधानसभा निवडणुकीच्या निकालाकडे सर्वांचं लक्ष लागलं आहे. दिल्ली विधानसभा निवडणुकीची मतमोजणी सुरू होण्यासाठी आता अवघा काही वेळ शिल्लक राहिला आहे. दिल्लीमध्ये कोण बाजी मारणार? अरविंद केजरीवाल पुन्हा एकदा आपला गड राखणार की भाजप आपच्या या अभेद्य गडाला सुरुंग लावणार हे आता पुढच्या काही तासांमध्येच स्पष्ट होणार आहे. यावेळची दिल्ली विधानसभा निवडणूक वेगवेगळ्या कारणानं चांगलीच चर्चेत राहिली. दिल्ली विधानसभा निवडणुकीच्या मैदानात उतरण्यापूर्वी भाजपनं यावेळी चांगलीच तयारी केल्याचं पाहायला मिळालं. काँग्रेस आणि भाजपकडून आम आदमी पार्टीला घेरण्याचा प्रयत्न करण्यात आला. तर आपकडून देखील तोडीस तोड प्रत्युत्तर देण्यात आलं. त्यामुळे प्रचारात चांगलीच रंगत आही. त्यामुळे यावेळी दिल्लीत कोणाची सत्ता येणार याबाबत मोठी उत्सुकता निर्माण झाली आहे.

मात्र दुसरीकडे एक्झिट पोलची आकडेवारी पाहिल्यास यावेळी दिल्लीमध्ये आपच्या गडाला भाजप सुरुंग लावण्याची शक्यात आहे. दिल्लीमध्ये भाजपचा विजय होऊ शकतो असा अंदाज आहे. आप दुसऱ्या नंबरवर राहण्याची शक्यता आहे. तर काँग्रेसला दिल्ली विधानसभा निवडणुकीत फारस यश मिळताना दिसत नाहीये. त्यामुळे तब्बल 25 वर्षांनंतर पुन्हा एकदा दिल्लीमध्ये भाजप सत्तेत येण्याची शक्यता आहे.

काय सांगते एक्झिट पोलची आकडेवारी? 

एक्झिट पोलच्या आकडेवारीवर नजर टाकल्यास दिल्लीमध्ये यावेळी भाजपला सत्ता मिळण्याची शक्यता आहे.  चाणक्यने वर्तवलेल्या अंदाजानुसार दिल्लीमध्ये सत्ताधारी आपला 25 ते 28 इतक्या जागा मिळण्याची शक्यता आहे. तर भाजपला 39 ते 44 जागा मिळण्याची शक्यता आहे. मात्र दुसरीकडे काँग्रेसच्या वाट्याला केवळ दोन ते तीन जागाच येऊ शकतात असा अंदाज आहे. पोल डायरीच्या एक्झिट पोलनुसार दिल्लीमध्ये भाजपला 45 ते 50 जागा मिळण्याची शक्यता आहे. तर आपला 25 ते 30 जागांवरच समाधान मानावं लागणार आहे. काँग्रेसच्या वाट्याला केवळ 2 जागा जाण्याची शक्यात आहे.

डीव्ही रिसर्च करून जारी करण्यात आलेल्या एक्झिट पोलनुसार दिल्लीमध्ये भाजप सत्तेत येताना दिसत आहे, दिल्लीमध्ये भाजपला  40 ते 44 जागा मिळण्याची शक्यता आहे. तर आपला 25 ते 29 जागा मिळू शकतात असा अंदाज आहे. तर काँग्रेस केवळ एक जागा येणार असल्याचा अंदाज आहे.

दरम्यान सर्व एक्झिट पोलनुसार दिल्लीमध्ये भाजपची सत्ता येताना दिसत आहे, आपला मोठा धक्का बसू शकतो. तर काँग्रेसची जोरदार पिछेहाट होण्याचा अंदाज आहे. भाजप तब्बल 25 वर्षांनी पुन्हा एकदा सत्तेत येऊ शकते. तुम्ही टीव्ही 9 वृत्त वाहिनीवर निकालाबाबत प्रत्येक क्षणाक्षणाची अपडेट मिळू शकतात. टीव्ही 9 चं वेब पोर्टल तसेच युट्यूब चॅनलवर देखील तुम्हाला निकालाची प्रत्येक अपडेट मिळणार आहे.

मोठी बातमी, मोदींकडून सैन्याला ग्रीन सिग्नल; म्हणाले 'वेळ अन् टार्गेट'
मोठी बातमी, मोदींकडून सैन्याला ग्रीन सिग्नल; म्हणाले 'वेळ अन् टार्गेट'.
पहलगामचा मास्टमाईंड कॅमेऱ्यात कैद, पाक सैन्याची कनेक्शन, काय होता डाव?
पहलगामचा मास्टमाईंड कॅमेऱ्यात कैद, पाक सैन्याची कनेक्शन, काय होता डाव?.
'आपल्याकडे वेळ कमी', मोदींचं सूचक विधान, पाकने घेतला धसका; काय होणार?
'आपल्याकडे वेळ कमी', मोदींचं सूचक विधान, पाकने घेतला धसका; काय होणार?.
पाकने युद्धाची वेळ सांगितली अन् मोदींची दिल्लीत फायनल बैठक, पुढे काय?
पाकने युद्धाची वेळ सांगितली अन् मोदींची दिल्लीत फायनल बैठक, पुढे काय?.
पाकिस्तानची झोप उडाली, भारत बदला घेण्यासाठी ही रणनिती वापरण्याची भिती
पाकिस्तानची झोप उडाली, भारत बदला घेण्यासाठी ही रणनिती वापरण्याची भिती.
'त्या' झिपलाइन ऑपरेटवरील संशय खरा? NIA च्या चौकशीतून मोठी माहिती समोर
'त्या' झिपलाइन ऑपरेटवरील संशय खरा? NIA च्या चौकशीतून मोठी माहिती समोर.
भारतानं पाकला पाडलं उघडं, संरक्षणमंत्र्यांच्या वक्तव्याचा दाखला अन्...
भारतानं पाकला पाडलं उघडं, संरक्षणमंत्र्यांच्या वक्तव्याचा दाखला अन्....
पहलगाम हल्ल्यानंतर भारताच्या संरक्षण दलात मोठे बदल, 1 मे पासून...
पहलगाम हल्ल्यानंतर भारताच्या संरक्षण दलात मोठे बदल, 1 मे पासून....
गुजरात ड्रग्स प्रकरणाचा पहलगाम हल्ल्याशी थेट संबंध - एनआयएने
गुजरात ड्रग्स प्रकरणाचा पहलगाम हल्ल्याशी थेट संबंध - एनआयएने.
इलेक्ट्रिक वाहनांच्या पॉलिसीला राज्य मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत मंजुरी
इलेक्ट्रिक वाहनांच्या पॉलिसीला राज्य मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत मंजुरी.