AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

मोठी बातमी! छावा कार्यकर्ता मारहाण प्रकरण तापलं, नांदेडमध्ये टायर जाळून आंदोलन

लातूरमध्ये राष्ट्रवादीच्या काही कार्यकर्त्यांनी छावा संघटनेच्या पदाधिकाऱ्यांना मारहाण केली होती. आता या घटनेचे प्रसाद नांदेडमध्ये सुद्धा उमटले असून येथे आंदोलन करण्यात आले आहे.

मोठी बातमी! छावा कार्यकर्ता मारहाण प्रकरण तापलं, नांदेडमध्ये टायर जाळून आंदोलन
Latur Aandolan
| Updated on: Jul 20, 2025 | 10:24 PM
Share

लातूरमध्ये सुनील तटकरे यांच्या पत्रकार परिषदेत छावा संघटनेच्या पदाधिकाऱ्यांनी पत्ते फेकून माणिकराव कोकाटे यांच्या रम्मी खेळाबाबत जाब विचारला होता. त्यानंतर राष्ट्रवादीच्या काही कार्यकर्त्यांनी छावा संघटनेच्या पदाधिकाऱ्यांना मारहाण केली होती. आता या घटनेचे प्रसाद नांदेडमध्ये सुद्धा उमटत आहेत.

नांदेडमध्ये मराठा चळवतील कार्यकर्त्यांनी एकत्र येत रहदारीचे ठिकाण असलेल्या जिल्हा परिषद कॉम्प्लेक्स समोर चक्क रस्त्याच्या मधोमध टायर जाळून आंदोलन केले. यावेळी पदाधिकाऱ्यांनी कृषिमंत्री माणिकराव कोकाटे व राष्ट्रवादीच्या विरोधात जोरदार घोषणाबाजी केली आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेसची यात्रा जिल्ह्यात फिरू देणार नाही असा इशाराही पदाधिकाऱ्यांनी दिला आहे. त्यानंतर आंदोलन करणाऱ्या पदाधिकाऱ्यांना पोलिसांनी अटक केली आहे.

याबाबत बोलताना दशरथ कपाटे यांनी म्हटले की, ‘अजित दादांचा पक्ष हा सत्तेच्या मस्तीचा पक्ष आहे. शेतकरी नेते विजय घाडगे यांनी कृषी मंत्र्याचा व्हिडिओ सुनील तटकरे यांना दाखवून असा जर कृषिमंत्री असेल तर राज्यात शेतकऱ्यांच काय बोलणार आहे असा जबाब विचारला. तेव्हा सुरज चव्हाण यांनी गुंड बोलवून त्यांना मारहाण केली आहे. आता शेतकरी आणि मराठा समाज तुमची वाट लावल्याशिवाय राहणार नाही.

नेमकं काय घडलं होतं?

कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे हे विधिमंडळात रमी हा गेम खेळतानाचा एक व्हिडीओ व्हायरल झाला आहे. या व्हिडीओनंतर विरोधकांकडून राज्य सरकारवर टीका केली जात आहे. विरोधकांनी तर या मुद्द्यावरून सरकारला चांगलंच घेरलंय. सुनील तटकरे यांनाही लातूरमध्येही अशाच विरोधाला तोंड द्यावे लागले. छावा संघटनेच्या एका पदाधिकाऱ्याने टेबलवर पत्ते टाकले आणि कृषीमंत्र्यांना हे द्या असं म्हटलं होते, त्यामुळे राष्ट्रवादीच्या कार्यकर्त्यांनी आक्रमक होत त्या पदाधिकाऱ्याला बेदम मारहाण केली. तसेच शिवीगाळही केली.

चुकीच्या गोष्टीचे समर्थन करणार नाही – तटकरे

राष्ट्रवादीचे प्रवक्ते सूरज चव्हाण यांनी छावा संघटनेच्या पदाधिकाऱ्याला मारहाण केली. यावरच तटकरे यांनी नाराजी व्यक्त करताना म्हटले की, ‘या मारहाणीत सूरज चव्हाण असतील तर ते चूक आहे. मी याचं कधीच समर्थन करणार नाही, योग्य ती कारवाई झालीच पाहिजे. मी आयुष्यात कधीही चुकीच्या गोष्टीचे समर्थन करणार नाही. छावा पदाधिकाऱ्याला मारहाण झाली ही चूक घडली. मी त्याबाबत नाराजी व्यक्त करतो.’

Follow Us
माझा फोन हिसकावला, खूप मारलं नंतर... अभिजीत दीपके
Exclusive | माझा फोन हिसकावला, खूप मारलं नंतर... अभिजीत दीपकेने सांगितलं जंतर-मंतरवर पहिल्या दिवशी काय घडलं?
वाईतील महागणपती मंदिराला पाण्याचा वेढा; देवस्थानात...
वाईतील महागणपती मंदिराला पाण्याचा वेढा; पाणी देवस्थानात शिरल्यानंतरही भक्तिभावाने महाआरती
भोंदू खरात अडचणीत येण्याची शक्यता, बनावट खाते प्रकरणात, नवी माहिती...
Ashok Kharat | भोंदू खरात अडचणीत येण्याची शक्यता, बनावट खाते प्रकरणात...नेमकी नवी माहिती काय?
धरणाचे 30 दरवाजे पूर्ण उघडले, तब्बल 1 लाख 70 हजार क्युसेकने...
Rain Update | धरणाचे 30 दरवाजे पूर्ण उघडले तरी... तब्बल 1 लाख 70 हजार क्युसेकने विसर्ग सुरु
मिमिक्री आर्टिस्ट, स्टँडअप कॉमेडियन...; साटम यांनी राज ठाकरेंना डिवचलं
Ameet Satam on Raj Thackeray | मिमिक्री आर्टिस्ट, स्टँडअप कॉमेडियन म्हणत...; अमित साटम यांनी राज ठाकरेंना डिवचलं
NEET आंदोलनातील व्हायरल रिया अहिरचा राज ठाकरेंच्या हस्ते सत्कार
Raj Thackeray | NEET आंदोलनातील व्हायरल रिया अहिरचा राज ठाकरेंच्या हस्ते सत्कार
महायुतीत बिनसलं? शिंदेंचे नेते अभिजीत दीपकेला भेटताच...
महायुतीत बिनसलं? शिंदेंचे नेते अभिजीत दीपकेला भेटताच... भाजपच्या बड्या नेत्याने सांगितली खदखद
सिद्धिविनायक दानपेटी वादात सरवणकरांनी ठाकरेंना दिलं सडेतोड उत्तर
Sada Sarvankar On Raj Thackeray | 18 कोटींच्या चोरीचा दावा चुकीचा?; सिद्धिविनायक दानपेटी वादात सरवणकरांनी ठाकरेंना दिलं सडेतोड उत्तर
अभिजीत दीपकेच्या प्रकृतीबाबत मोठी अपडेट समोर, डॉक्टर म्हणाले...
Abhijeet Dipake | अभिजीत दीपकेच्या प्रकृतीबाबत मोठी अपडेट समोर, डॉक्टर म्हणाले...
आश्वासनं पूर्ण करा, आंदोलनाच्या मागण्या विसरलो नाही...
Sonam Wangchuk | आश्वासनं पूर्ण करा, आंदोलनाच्या मागण्या विसरलो नाही; सरकारला सोनम वांगचुक यांचा थेट इशारा