AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Hockey News: विश्वचषकासाठी भारतीय हॉकी संघ जाहीर, अनुभवी हरमनप्रीत सिंगकडे कर्णधारपदाची जबाबदारी

50 वर्षांपासून हॉकी विश्वचषक विजेतेपदाच्या प्रतीक्षेत असलेला भारतीय संघ आता नव्या आशेने मैदानात उतरत आहे. 1975 मध्ये आपले पहिले आणि एकमेव विश्वचषक विजेतेपद पटकावणाऱ्या भारतीय संघाला यावेळी इतिहास रचण्याची संधी आहे. हॉकी इंडियाने 21 जुलै रोजी पुढील महिन्यात होणाऱ्या FIH पुरुष हॉकी विश्वचषकासाठी 20 सदस्यीय संघाची घोषणा केली.

Hockey News: विश्वचषकासाठी भारतीय हॉकी संघ जाहीर, अनुभवी हरमनप्रीत सिंगकडे कर्णधारपदाची जबाबदारी
| Updated on: Jul 21, 2026 | 7:59 PM
Share

50 वर्षांपासून हॉकी विश्वचषक विजेतेपदाच्या प्रतीक्षेत असलेला भारतीय संघ आता नव्या आशेने मैदानात उतरत आहे. 1975 मध्ये आपले पहिले आणि एकमेव विश्वचषक विजेतेपद पटकावणाऱ्या भारतीय संघाला यावेळी इतिहास रचण्याची संधी आहे. हॉकी इंडियाने 21 जुलै रोजी पुढील महिन्यात होणाऱ्या FIH पुरुष हॉकी विश्वचषकासाठी 20 सदस्यीय संघाची घोषणा केली. अनुभवी बचावपटू आणि स्टार ड्रॅग-फ्लिकर हरमनप्रीत सिंग संघाचे नेतृत्व करेल. 2024 च्या पॅरिस ऑलिम्पिकमध्ये भारताला कांस्यपदक मिळवून देणारा हरमनप्रीत, यावेळच्या विश्वचषकातील देशाच्या आशांमध्ये एक प्रमुख खेळाडू असेल. संघातील सर्वात अनुभवी खेळाडूंपैकी एक असलेला मनप्रीत सिंग मिडफिल्डची जबाबदारी सांभाळेल आणि अनुभव व तरुण खेळाडूंचा योग्य समतोल साधण्याचा प्रयत्न करेल.

FIH  प्रो लीगच्या नुकत्याच झालेल्या युरोपियन टप्प्यात भारतीय संघाची कामगिरी अपेक्षेनुसार नव्हती. 16 सामन्यांमध्ये चार विजय, पाच बरोबरी आणि सात पराभवांसह भारत नऊ संघांपैकी आठव्या स्थानावर राहिला. आता, संघ ही निराशा मागे टाकून विश्वचषकात चांगली कामगिरी करण्याचा प्रयत्न करेल. प्रो लीग संघातील चार खेळाडूंना 20 सदस्यीय विश्वचषक संघातून वगळण्यात आले आहे. बचावपटू अमनदीप लाक्रा, मिडफिल्डर राज कुमार पाल, रबीचंद्र सिंग मोइरांगथेम आणि फॉरवर्ड सेल्वम कार्ती यांना वगळण्यात आले आहे. मुख्य प्रशिक्षक क्रेग फुल्टन यांनी संघ निवडीवर विश्वास व्यक्त केला आणि सांगितले की, हा अनुभव आणि तरुण उत्साहाचा एक उत्तम मिलाफ आहे. त्यांनी सांगितले की, खेळाडूंची निवड केवळ त्यांच्या नावांवर आधारित नसून त्यांच्या अलीकडील कामगिरीच्या आधारावर करण्यात आली आहे.

मोहित एचएस आणि सूरज करकर गोलरक्षणाची जबाबदारी सांभाळतील. कर्णधार हरमनप्रीतसोबत बचावफळीत जर्मनप्रीत सिंग, अमित रोहिदास, जुगराज सिंग, संजय, सुमित आणि यशदीप सिवाच यांचा समावेश आहे. मनप्रीत सिंग, हार्दिक सिंग, विवेक सागर प्रसाद, नीलाकांत शर्मा, राजिंदर सिंग आणि आदित्य अर्जुन लालगे हे मिडफिल्डमध्ये खेळतील. तर, मनदीप सिंग, दिलप्रीत सिंग, अभिषेक, सुखजीत सिंग आणि शिलानंद लाक्रा यांच्यावर आक्रमणाची जबाबदारी असेल.

विश्वचषकासाठी भारतीय संघाची खेळाडूंची यादी गोलरक्षक: मोहित एचएस आणि सूरज करकेरा डिफेंडर: जरमनप्रीत सिंग, हरमनप्रीत सिंग (कर्णधार), अमित रोहिदास, जुगराज सिंग, संजय, सुमित आणि यशदीप सिवाच मिडफिल्डर: राजिंदर सिंग, आदित्य अर्जुन लालगे, हार्दिक सिंग, मनप्रीत सिंग, नीलाकांत शर्मा आणि विवेक सागर प्रसाद फॉरवर्ड: दिलप्रीत सिंग, शिलानंद लाक्रा, सुखजीत सिंग, मनदीप सिंग आणि अभिषेक.

Follow Us
राज ठाकरेंचा महाराष्ट्राला गंभीर इशारा: 50 खोके एकदम ok घोषणेवर सडकून
राज ठाकरेंचा महाराष्ट्राला गंभीर इशारा: 50 खोके एकदम ok घोषणेवर सडकून टीका
तुम्ही Gen Z कधी उठणार? वृक्षतोडीवर राज ठाकरेंचं तरुणांना आवाहन
Raj Thackeray : तुम्ही Gen Z कधी उठणार? वृक्षतोडीवर राज ठाकरेंचं तरुणांना मोठं आवाहन
राज्यातील शिक्षक, पदवीधरच्या निकालावरून काँग्रेसला डिवचलं; PM मोदी...
राज्यातील शिक्षक, पदवीधरच्या निकालावरून काँग्रेसला डिवचलं; PM मोदींची पोस्ट चर्चेत!
भाजपच्या बंडखोरांना धक्का देत किरण सरनाईक यांचा विजय; कुटुंबीयांनी...
भाजपच्या बंडखोरांना धक्का देत किरण सरनाईक यांचा विजय; कुटुंबीयांनी व्यक्त केला आनंद, म्हणाले…
शिवसेना पक्षचिन्ह-आमदार अपात्रता प्रकरणी सुनावणी संपली; कोर्टात नेमकं
शिवसेना पक्षचिन्ह-आमदार अपात्रता प्रकरणी सुनावणी संपली; कोर्टात नेमकं काय घडलं?
विधान परिषद निकाल; कोण विजयी? कोण पराभूत? A to Z माहिती
Maharashtra MLC Election Result 2026 : विधान परिषद निकाल; कोण विजयी? कोण पराभूत? A to Z माहिती
शिवसेना कुणाची? शिंदे गटाचा जोरदार युक्तिवाद, व्हीप आणि पक्षांतर्गत...
शिवसेना कुणाची? शिंदे गटाचा जोरदार युक्तिवाद, व्हीप आणि पक्षांतर्गत निवडणुकांवर उपस्थित केले सवाल
सह्याद्रीतील वृक्षतोडीवरून मनोज जरांगे पाटील आक्रमक; मोदींचा...
सह्याद्रीतील वृक्षतोडीवरून मनोज जरांगे पाटील आक्रमक; मोदींचा कार्यक्रम रद्द करण्याची मागणी!
संजय राऊतांच्या अडचणी वाढल्या? सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा आदेश,
संजय राऊतांच्या अडचणी वाढल्या? सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा आदेश, 17 नोव्हेंबरला प्रत्यक्ष हजर राहावे लागणार!
आज माझ्या भावाला जाऊन 9 महिने झाले अन् त्यासोबतच...
आज माझ्या भावाला जाऊन 9 महिने झाले अन् त्यासोबतच... सुप्रिया सुळेंचं भावनिक विधान