AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

VVS Laxman: टीम इंडियाचे सिलेक्टर बनले तर व्हीव्हीएस लक्ष्मण यांना बीसीसीआय बक्कळ पगार देणार? किती ते पाहा…

भारतीय संघाचे मुख्य निवडकर्ता म्हणून आगरकर यांचा कार्यकाळ जूनमध्ये संपला होता, परंतु बीसीसीआयने तो तीन महिन्यांसाठी वाढवला, जो आता सप्टेंबरमध्ये संपणार आहे. सुरुवातीला, आगरकर यांचा कार्यकाळ 2027 च्या एकदिवसीय विश्वचषकापर्यंत वाढवला जाईल असे वृत्त होते. पण आता असे चित्र पाहायला मिळत नाहीये.

VVS Laxman: टीम इंडियाचे सिलेक्टर बनले तर व्हीव्हीएस लक्ष्मण यांना बीसीसीआय बक्कळ पगार देणार? किती ते पाहा...
| Updated on: Aug 05, 2026 | 1:52 PM
Share

भारतीय संघाचे मुख्य निवडकर्ता म्हणून आगरकर यांचा कार्यकाळ जूनमध्ये संपला होता, परंतु बीसीसीआयने तो तीन महिन्यांसाठी वाढवला, जो आता सप्टेंबरमध्ये संपणार आहे. सुरुवातीला, आगरकर यांचा कार्यकाळ 2027 च्या एकदिवसीय विश्वचषकापर्यंत वाढवला जाईल असे वृत्त होते. पण आता असे चित्र पाहायला मिळत नाहीये. जुलै 2023 मध्ये आगरकर यांची भारतीय पुरुष संघाचे मुख्य निवडकर्ता म्हणून नियुक्ती करण्यात आली. त्यांच्या नेतृत्वाखाली निवड समितीने भारतीय क्रिकेटसाठी अनेक मोठे निर्णय घेतले आणि या काळात टीम इंडियाने दोन टी-20 विश्वचषक आणि एका चॅम्पियन्स ट्रॉफीसह तीन आयसीसी विजेतेपदे जिंकली. गेल्या काही महिन्यांत त्यांच्या अनेक निवड निर्णयांवर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. 2027 चा एकदिवसीय विश्वचषक लक्षात घेता, त्यांना एक वर्षाची मुदतवाढ द्यावी की लक्ष्मण यांना संघात घ्यावे, याचा विचार बीसीसीआय अजूनही करत आहे. व्हीव्हीएस लक्ष्मण यांच्या नावाचा विचार केला जात असल्याच्या वृत्तांमुळे हे प्रकरण अधिकच रंजक बनले आहे.

टीम इंडियाचे मुख्य निवडकर्ता म्हणून अजित आगरकर वार्षिक 3 कोटी रुपये कमावतात. हा पगार पूर्वी 1 कोटी रुपये होता, जो तीन वर्षांपूर्वी वाढवून 3 कोटी रुपये करण्यात आला. साहजिकच, जर व्हीव्हीएस लक्ष्मण टीम इंडियाचे मुख्य निवडकर्ता झाले, तर त्यांचा वार्षिक पगार 3 कोटी रुपये असण्याची शक्यता आहे. मुख्य निवडकर्त्याच्या पगारात पुन्हा वाढ झाल्याची कोणतीही बातमी किंवा अहवाल सध्या उपलब्ध नाही. लक्ष्मण सध्या बीसीसीआयच्या सेंटर ऑफ एक्सलन्सचे प्रमुख आहेत. त्या पदावरील त्यांच्या पगाराबद्दल कोणतीही अधिकृत माहिती उपलब्ध नाही.

नियमित मुख्य प्रशिक्षकाला विश्रांती देण्यासाठी लक्ष्मण टीम इंडियाच्या प्रशिक्षणाची जबाबदारीही सांभाळतात. जेव्हा राहुल द्रविड मुख्य प्रशिक्षक होते, तेव्हा लक्ष्मण यांना टीम इंडियाला प्रशिक्षण देण्यासाठी त्यांच्या वार्षिक पगाराच्या 4.16 टक्के रक्कम मिळत असे. अशी शक्यता आहे की गंभीरच्या कार्यकाळातही लक्ष्मण यांना त्याच भूमिकेसाठी अंदाजे तेवढीच रक्कम मिळाली असेल. आता यावर बीसीसीआयने अधिकृत घोषणा केलेली नाही.

Follow Us
देवगिरीवरील बैठकीबाबत सुनील तटकरे स्पष्टच बोलले! एकनाथ शिंदेंना विरोध
देवगिरीवरील बैठकीबाबत सुनील तटकरे स्पष्टच बोलले! एकनाथ शिंदेंना विरोध नाही, केवळ...
रोहित पवार FDA कार्यालयात; तुकाराम मुंढेंच्या भेटीला; कारण काय?
Rohit Pawar Met Tukaram Mundhe: रोहित पवार FDA कार्यालयात; तुकाराम मुंढेंच्या भेटीला; कारण काय?
KFC च्या म्हाताऱ्याने कोंबड्या वाचवा सांगण्यासारखं! राज ठाकरेंचा टोला
KFC च्या म्हाताऱ्याने कोंबड्या वाचवा सांगण्यासारखं! राज ठाकरेंचा भाजपला जोरदार टोला
जालन्यातील महिलांसाठी पुन्हा रॅम्प वॉक करेन! टीकेला पंकजा मुंडेंचं...
जालन्यातील महिलांसाठी पुन्हा रॅम्प वॉक करेन! टीकेला पंकजा मुंडेंचं सडेतोड उत्तर, म्हणाल्या...
पाच लाखांचा खर्च, अडीच एकरांची मोसंबी बाग वाळली; पाणीटंचाईने शेतकरी सं
Chhatrapati Sambhajianagar: पाच लाखांचा खर्च, अडीच एकरांची मोसंबी बाग वाळली; पाणीटंचाईने शेतकरी संकटात!
सातारा जिल्हा बँक निवडणुकीचे निकाल जाहीर होताच मोठी अपडेट समोर
Satara Bank Election: सातारा जिल्हा बँक निवडणुकीचे निकाल जाहीर होताच मोठी अपडेट समोर
अहिल्यानगर, सांगली, सातारा जिल्हा बँक निवडणुकीत कुठे आणि कोणी बाजी?
अहिल्यानगर, सांगली, सातारा जिल्हा बँक निवडणुकीत कुठे आणि कोणी बाजी मारली? A टू Z माहिती...
कल्याणमध्ये संतापजनक घटना! 'त्या' एका कारणावरून नवऱ्याने उकळतं मटण...
कल्याणमध्ये संतापजनक घटना! 'त्या' एका कारणावरून नवऱ्याने उकळतं मटण बायको आणि लेकावर फेकलं
जळगाव जिल्हा बँक निवडणुकीत मोठा ट्विस्ट! NCP नेत्यांचा अर्ज बाद; नेमकी
जळगाव जिल्हा बँक निवडणुकीत मोठा ट्विस्ट! NCP नेत्यांचा अर्ज बाद; नेमकी कोणाला संधी?
पु. ल. देशपांडे यांच्या आठवणींना उजाळा! राज ठाकरेंच्या उपस्थितीत खास..
पु. ल. देशपांडे यांच्या आठवणींना उजाळा! राज ठाकरेंच्या उपस्थितीत खास दिनदर्शिकेचे प्रकाशन