AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Optical Illusion | तुम्हाला या चित्रात F हे अक्षर शोधायचंय, फक्त 17 सेकंदात!

ऑप्टिकल भ्रम मानवी मेंदूवर कसा परिणाम करतात याचा अभ्यास संशोधक वर्षानुवर्षे करीत आहेत. त्यांनी केलेल्या अभ्यासात दिसून येतं की मेंदूचे विविध भाग ऑप्टिकल भ्रमांना कसा प्रतिसाद देतात. दिलेल्या चित्रात तुम्हाला एक वेगळं अक्षर शोधायचं आहे. 17 सेकंद आहेत तुमच्याकडे.

Optical Illusion | तुम्हाला या चित्रात F हे अक्षर शोधायचंय, फक्त 17 सेकंदात!
optical illusion spot the odd
| Updated on: Aug 27, 2023 | 8:37 PM
Share

मुंबई: ऑप्टिकल इल्युजनचे अनेक प्रकार असतात. हे एक प्रकारचे कोडे असते. ऑप्टिकल इल्युजन आजकाल खूप ट्रेंडिंग आहे. यात एखादं चित्र तुम्हाला दाखवलं जातं आणि मग त्या चित्रामध्ये एखादी लपलेली वस्तू, प्राणी, पदार्थ तुम्हाला शोधायचा असतो. कधी तुम्हाला यातली चूक ओळखायची असते तर कधी या चित्रात काय वेगळं आहे ते शोधायचं असतं. तुम्हाला हे वाचून लक्षात आलंच असेल की ऑप्टिकल इल्युजन म्हणजे एक प्रकारची परीक्षा. ही परीक्षा तुमच्या मेंदूला चालना देते. मेंदूचा व्यायाम झालाच पाहिजे. हा व्यायाम करण्यासाठी तुम्ही ही कोडी सोडवावीत. आता आज आम्ही तुमच्यासाठी असाच एक वेगळा ब्रेन टिझर, ऑप्टिकल इल्युजन घेऊन आलो आहोत.

17 सेकंदात उत्तर शोधा

हा फोटो बघा, या फोटोमध्ये तुम्हाला सगळीकडे T हे अल्फाबेट दिसेल. पण गंमत अशी आहे की यात एक वेगळं अल्फाबेट आहे जे तुम्हाला शोधायचं आहे. यात तुमच्या मेंदूचा कस लागणार आहे. ज्या व्यक्तीचं निरीक्षण चांगलं असेल त्याच व्यक्तीला याचं योग्य उत्तर सापडेल आणि तेही वेळेत. कोडं सोडवण्यापेक्षा सुद्धा अवघड आहे की ते दिलेल्या वेळेत सोडवणे. 17 सेकंदात तुम्हाला याचं उत्तर शोधायचं आहे.

जर उत्तर सापडलं नसेल तर…

तुम्हाला याचं उत्तर सापडलं आहे का? पुन्हा एकदा या चित्राकडे नीट बघा, एकाग्र व्हा. शांत चित्ताने हळू-हळू करत एक एक लाईन तपासा. पण उत्तर शोधताना लक्षात ठेवा की तुम्हाला दिलेल्या वेळेतच याचं उत्तर शोधायचं आहे. तीक्ष्ण नजर असणाऱ्यांना याचं उत्तर सापडेल. हे ऑप्टिकल इल्युजन खूप व्हायरल झालंय. F अक्षर सापडले असेल तर अभिनंदन. जर उत्तर सापडलं नसेल तर काळजी करण्यासारखं काहीही नाही खाली आम्ही याचं उत्तर देत आहोत.

here is F

Follow Us
अजित पवार अपघात प्रकरण, कॅप्टनची बदली का झाली?, फडणवीसांनी सांगितलं...
अजित पवार अपघात प्रकरण, कॅप्टनची बदली का झाली?, फडणवीसांनी सांगितलं....
मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे अशोक खरातबाबत कठोर वक्तव्य
मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे अशोक खरातबाबत कठोर वक्तव्य.
उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांचं निवडणूक आयोगाला पत्र
उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांचं निवडणूक आयोगाला पत्र.
चंद्रकांत पाटील यांचे अशोक खरातसोबत जवळचे संबंध?
चंद्रकांत पाटील यांचे अशोक खरातसोबत जवळचे संबंध?.
अशोक खरातबाबत आणखी एक मोठा खुलासा, ईशान्येश्वर मंदिरासाठी दीड कोटीचा..
अशोक खरातबाबत आणखी एक मोठा खुलासा, ईशान्येश्वर मंदिरासाठी दीड कोटीचा...
महाराष्ट्रात पेट्रोल टंचाई, भंडाऱ्यात लांबच लांब रांगा
महाराष्ट्रात पेट्रोल टंचाई, भंडाऱ्यात लांबच लांब रांगा.
रुपाली चाकणकर यांना प्रदेशाध्यक्ष पदावरून हटवण्याची मागणी
रुपाली चाकणकर यांना प्रदेशाध्यक्ष पदावरून हटवण्याची मागणी.
अशोक खरात प्रकरणावर माजी मंत्री केसरकरांची प्रतिक्रिया
अशोक खरात प्रकरणावर माजी मंत्री केसरकरांची प्रतिक्रिया.
खरात प्रकरणी रुपाली चाकणकर आणि दीपक केसरकर यांची पोलिसांकडून चौकशी?
खरात प्रकरणी रुपाली चाकणकर आणि दीपक केसरकर यांची पोलिसांकडून चौकशी?.
अजितदादांची ताकद... रोहित पवार यांच्या संशयाने खळबळ
अजितदादांची ताकद... रोहित पवार यांच्या संशयाने खळबळ.