अभिजीत दीपके राजीनाम्याची मागणी करत असताना शिक्षण मंत्री दादा भुसेंचं मोठं विधान, म्हणाले…
कॉकरोच जनता पार्टीचे अध्यक्ष अभिजीत दिपके यांनी जिल्हा परिषद शाळांकडे आपला मोर्चा वळवला आहे. यादरम्यान अत्यंत मोठे विधान अभिजीत दिपके यांनी केले. ज्यामुळे आता शिंदे गटाचे टेन्शन वाढले.
शालेय शिक्षण मंत्री दादा भुसे यांनी नुकतेच अभिजीत दिपके यांनी शाळांसंदर्भात केलेल्या सूचनांचे स्वागत केले आहे. दिपके यांनी काही शाळांमध्ये आढळलेल्या त्रुटी आणि अव्यवस्थांबद्दल आपले निरीक्षण मांडले होते, ज्याला शिक्षण विभागाने सकारात्मक प्रतिसाद दिला आहे.
शाळांमधील या त्रुटी मान्य करत, राज्यभर शिक्षणाचा दर्जा उंचावण्यासाठी सरकार कटिबद्ध असल्याचे मंत्री भुसे यांनी स्पष्ट केले. दादा भुसे म्हणाले की, “अभिजीत दिपके ज्या पद्धतीने शाळांमध्ये काही ठिकाणी अव्यवस्था आहेत, त्याच्यामध्ये सुधारणा झाली पाहिजे, अशा प्रकारच्या ज्या काही बाबी निदर्शनास आणून देत आहेत, या सर्व गोष्टींना आम्ही सकारात्मक घेतो.” त्यांनी असेही नमूद केले की, दिपके यांनी केलेल्या सूचनांचा विभाग निश्चितपणे स्वागत करतो आणि त्या सूचनांची लवकरात लवकर अंमलबजावणी करून आवश्यक सुधारणा कशा करता येतील, या दृष्टीने विभाग काम करत आहे.
या प्रतिक्रियेतून शिक्षण क्षेत्रातील सुधारणांप्रती सरकारची गंभीरता दिसून येते. राज्यातील विद्यार्थ्यांच्या उज्ज्वल भवितव्यासाठी आणि त्यांना गुणवत्तापूर्ण शिक्षण मिळावे यासाठी शिक्षण विभाग सक्रियपणे प्रयत्नशील आहे. शिक्षणमंत्री भुसे यांच्या या भूमिकेमुळे शाळांमधील गुणवत्ता वाढीसाठी दिपके यांच्या सूचनांना बळ मिळाले आहे.
Published on: Aug 21, 2026 05:38 PM
त्र्यंबकेश्वर ज्योर्तिलिंग मंदिरात १२ ऑक्टोबरपर्यंत व्हीआयपी दर्शन बंद
विजय वडेट्टीवार यांचा सत्ताधाऱ्यांवर मतचोरीचा आरोप; आंदोलनाचा इशारा
महाराष्ट्रातून मान्सूनची माघार, दुष्काळाचं संकट गडद
नाशिक TCS धर्मांतरण प्रकरण, निदा खानला आणखी एक धक्का

