राहुल-प्रियांका गांधींच्या ताब्याचे पडसाद; कल्याणमध्ये युवक काँग्रेसचा रेल रोको, कार्यकर्ते ताब्यात
राहुल आणि प्रियांका गांधींना ताब्यात घेतल्याच्या निषेधार्थ कल्याणमध्ये युवक काँग्रेस आक्रमक झाली. कल्याण रेल्वे स्थानकावर रेल रोकोचा प्रयत्न करत कार्यकर्त्यांनी सरकारविरोधात घोषणाबाजी केली. पोलिसांनी आंदोलनकर्त्यांना ताब्यात घेतले असून, युवक काँग्रेसने निवडणूक आयोगाला भाजपची खासगी संस्था संबोधत आपला आवाज दडपला जाणार नसल्याचे स्पष्ट केले आहे.
राहुल गांधी आणि प्रियांका गांधी यांना ताब्यात घेतल्याच्या निषेधार्थ कल्याणमध्ये युवक काँग्रेसने तीव्र आंदोलन केले. कल्याण रेल्वे स्थानकावर युवक काँग्रेसचे पदाधिकारी आणि कार्यकर्त्यांनी रेल रोको करण्याचा प्रयत्न केला. यावेळी आंदोलनकर्त्यांनी सरकारविरोधात जोरदार घोषणाबाजी करत आपला संताप व्यक्त केला. या आंदोलनादरम्यान पोलिसांनी तात्काळ कारवाई करत आंदोलनकर्त्यांना ताब्यात घेतले. मात्र, युवक काँग्रेसने आपला निषेध कायम ठेवला आहे. एका आंदोलकाने सांगितले की, “निवडणूक आयोग ही भाजपची खासगी संस्था बनली आहे, ज्याला आम्ही इलेक्शन कमिशन ऑफ बीजेपी असे नाव दिले आहे.” त्यांनी पुढे म्हटले की, “आमचा आवाज दाबला जाणार नाही, उलट तो अधिक मोठा होईल.
जनतेचे प्रश्न आणि लोकशाहीला जेव्हापर्यंत हे लोक कमजोर करण्याचा प्रयत्न करतील, तोपर्यंत आम्ही त्यांना कठोर उत्तर देऊ.” या घटनेमुळे कल्याणमध्ये काही काळ तणावाची स्थिती निर्माण झाली होती. युवक काँग्रेसने लोकशाही मूल्यांचे रक्षण करण्याची आणि जनतेच्या हितासाठी संघर्ष करण्याची आपली भूमिका पुन्हा एकदा अधोरेखित केली. जय हिंद, जय महाराष्ट्र च्या घोषणा देत आंदोलनकर्त्यांनी आपला निर्धार व्यक्त केला.
Published on: Oct 07, 2026 08:59 AM
राहुल-प्रियांका गांधींच्या ताब्याचे पडसाद; कल्याणमध्ये युवक...
वाहनधारकांना मोठा झटका! CNG च्या दरात पुन्हा वाढ, नवा दर किती?
राहुल गांधी-प्रियंका गांधींचा ठिय्या, पोलिसांनी घेतलं ताब्यात
घटनात्मक पाप करणाऱ्यांना चिन्ह मिळणार की तक्रार करणाऱ्यांना? शिवसेना

