आमदार अपात्रतेबाबत मी… शिवसेना सुनावणीवर विधानसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकारांची सर्वात मोठी प्रतिक्रिया
कोर्टात शिवसेना कुणाची याबाबत सुनावण्या सुरु आहेत. आठ दिवसांच्या सुनावणीत ठाकरेंच्या वकिलांनी युक्तिवाद केला. महत्त्वाचं म्हणजे, या युक्तिवादात ठाकरेंच्या वकिलांनी लोकसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकर यंच्यावर गंभीर आरोप केले होते. यावर आता त्यांनी प्रतिक्रिया समोर आली आहे.
कोर्टात शिवसेना कुणाची याबाबत सुनावण्या सुरु आहेत. आठ दिवसांच्या सुनावणीत ठाकरेंच्या वकिलांनी युक्तिवाद केला. महत्त्वाचं म्हणजे, या युक्तिवादात ठाकरेंच्या वकिलांनी लोकसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकर यंच्यावर गंभीर आरोप केले होते. यावर आता त्यांनी प्रतिक्रिया समोर आली आहे.
महाराष्ट्राच्या राजकारणात सध्या अनेक महत्त्वाच्या घडामोडी सुरू असताना, विधानसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकर यांनी सर्वोच्च न्यायालयाचे निर्णय आणि लोकशाहीतील प्रक्रियांबद्दल महत्त्वपूर्ण भाष्य केले आहे. त्यांनी स्पष्ट केले की, केवळ युक्तिवाद सादर झाला म्हणजे कोर्टाने निर्णय दिला असे होत नाही. याचिकाकर्त्यांनी आपली बाजू मांडली असली तरी, दुसरी बाजूही आपला युक्तिवाद करेल आणि तथ्यांची दखल घेऊन सर्वोच्च न्यायालय योग्य तो अंतिम निर्णय देईल.
नार्वेकर यांनी आपल्या मागील निर्णयाचे समर्थन करताना सांगितले की, तो अत्यंत शाश्वत आणि कायद्याच्या चौकटीत राहून, सर्वोच्च न्यायालयाने दिलेल्या निकषांनुसार घेतलेला होता. संवैधानिक पदावर असल्यामुळे प्रलंबित प्रकरणांवर भाष्य करणे अशोभनीय ठरेल, असेही त्यांनी नमूद केले. अपात्रतेच्या विषयात सर्वोच्च न्यायालय योग्य निर्णय देईल, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला. तसेच, लोकशाहीत विरोध प्रदर्शन करण्याचा अधिकार असला तरी, हिंसाचार किंवा अराजकता पसरवणे हे असंवैधानिक कृत्य असून प्रशासनाने त्यावर योग्य कारवाई करणे आवश्यक आहे, असेही नार्वेकर यांनी अधोरेखित केले.
Published on: Aug 22, 2026 12:12 PM
आमदार अपात्रतेबाबत मी... शिवसेना सुनावणीवर विधानसभा अध्यक्षांचं विधान
पुण्यात रहुल गांधी येण्याआधीच दोन विद्यार्थी संघटनांमध्ये मोठा राडा,
शानदार लाइटिंग, मोठमोठे बॅनर अन्... राहुल गांधींच्या मोहिमेची तयारी
भाजपच्या पायाखालील वाळु सरकलेय, आता सप्टेंबरपासून पडझड...

