विरोधी पक्षनेतेपदासाठी संख्याबळ आवश्यक; शंभूराज देसाईंचा खुलासा
मंत्री शंभूराज देसाई यांनी विरोधी पक्षनेतेपदासाठी संख्याबळ लागते, असे स्पष्ट करत उद्धव ठाकरे यांच्या टीकेला प्रत्युत्तर दिले. त्यांनी रायगड किल्ल्यावरील कथित बांधकामाची चौकशी करण्याचे आश्वासन दिले, तसेच विमान प्रवासातील अडचणी आणि मंत्र्यांच्या बंगल्यांवरील खर्चाच्या आरोपांवरही प्रतिक्रिया दिली. विधिमंडळाचे कामकाज नियमांनुसार चालते, असे त्यांनी नमूद केले.
मंत्री शंभूराज देसाई यांनी नागपूर हिवाळी अधिवेशनासंदर्भात विविध विषयांवर प्रतिक्रिया दिली. विमान प्रवासात झालेल्या अडचणींवर त्यांनी प्रकाश टाकला, ज्यात इंडिगो विमानांची रद्दबातल आणि आमदार-मंत्र्यांची गैरसोय यांचा समावेश होता. यासंदर्भात त्यांनी दिल्लीतील खासदार श्रीकांत शिंदे आणि सुप्रिया सुळे यांना हा प्रश्न अधिवेशनात मांडण्याची विनंती केली असल्याचे सांगितले.
रायगड किल्ल्यावर रोपवे कंपनीने कथित विनापरवानगी सिमेंट-कॉंक्रीटचे रेस्टॉरंट व कॅफे हॉटेल उभारल्याच्या आरोपांवर बोलताना, देसाई यांनी पुरातत्व विभागाच्या अखत्यारीतील किल्ल्यावर नियमांविरुद्ध काम झाले असल्यास जिल्हाधिकाऱ्यांमार्फत चौकशी करून कारवाई करण्याचे आश्वासन दिले.
उद्धव ठाकरे यांनी विरोधी पक्षनेतेपद मिळत नसल्यास उपमुख्यमंत्रीपदे रद्द करण्याची मागणी केली होती. यावर शंभूराज देसाई यांनी उद्धव ठाकरे यांना विधिमंडळाच्या नियमांचा अभ्यास करण्याचा सल्ला दिला. विरोधी पक्षनेता नेमण्यासाठी आवश्यक संख्याबळ नसल्याचे ते म्हणाले, तसेच विधिमंडळाचे कामकाज नियमांनुसार चालते, लहान मुलांच्या भांडणाप्रमाणे नाही, असे त्यांनी स्पष्ट केले.
उद्यापासून हिवाळी अधिवेशन; सरकारचा चहापानाच्या कार्यक्रमाला सुरुवात
महिलांच्या फसवणुकींची आयोग दखल घेत नाही; अंधारेंचा गंभीर आरोप
इंडिगो अजूनही विस्कळीत, आजही अनेक विमानं रद्द
हिवाळी अधिवेशनाच्या पार्श्वभूमीवर नागपूरात नेत्यांची बॅनरबाजी

