Radhakrishna Vikhepatil | कायदेशीर बाबींना वेळ द्या, आंदोलन स्थगित करा! राधाकृष्ण विखे पाटलांचं मनोज जरांगेंना आवाहन
मंत्री राधाकृष्ण विखे पाटील यांनी मराठा आरक्षणासंदर्भात मनोज जरांगे पाटील यांना कायदेशीर मुद्यांबाबत माहिती दिली. गणेशोत्सवामुळे आंदोलन थांबवण्याचे आवाहन करत, सरकारने मराठा आरक्षणासाठी अनेक पाऊले उचलल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले. जरांगेंनी मुख्यमंत्र्यांविरोधात कठोर भाषा टाळावी आणि फसवणुकीची भावना सोडून द्यावी, असेही विखे पाटलांनी नम्र आवाहन केले.
मराठा आरक्षणासंदर्भात राज्याचे मंत्री राधाकृष्ण विखे पाटील यांनी मनोज जरांगे पाटील यांना कायदेशीर मुद्यांबाबत माहिती दिल्याचे म्हटले आहे. सरकारने मागण्या पूर्ण करण्यासाठी कारवाई सुरू केली असून, कायदेशीर बाबींना वेळ द्यावा, असे आवाहन त्यांनी जरांगेंना केले आहे.
विखे पाटील यांनी विशेषतः गणेशोत्सवाच्या काळात आंदोलन स्थगित करण्याची विनंती केली आहे, जेणेकरून भाविकांना त्रास होणार नाही आणि हिंदू धर्माच्या या मोठ्या सणात व्यत्यय येणार नाही. जरांगेंनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या विरोधात वापरलेल्या भाषेवरही त्यांनी नाराजी व्यक्त केली. शिंदे आणि फडणवीस यांनीच मराठा आरक्षणासाठी महत्त्वपूर्ण काम केले असून, त्यांच्याबद्दल अशी वक्तव्ये टाळण्याचे आवाहन विखे पाटलांनी केले.
सरकार चर्चेसाठी नेहमीच तयार असून, जरांगेंच्या अभ्यासकांशी संवाद सुरू असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले. मराठा समाजाची फसवणूक झाल्याची जरांगेंची भावना अयोग्य असल्याचे सांगत, शिंदे साहेबांनी आरक्षणासाठी घेतलेल्या पुढाकारावर त्यांनी भर दिला.
Published on: Sep 16, 2026 03:14 PM
देवेंद्र फडणवीस, अन् ठाकरे बंधू एकत्र; बंद दाराआड नेमकी काय चर्चा झाली
बद्रीनाथहून निघालेलं हेलिकॉप्टर कोसळलं; पायलटसह सहाही जणांचा मृत्यू
मी तर टीझर दिलाय, पूर्ण पिक्चर अजून बाकी; धैर्यशील पाटलांच्या विधानाने
प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणात मोठी अपडेट समोर; राम पूर्णेकरांनी घेतली....

