AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कारची बॅटरी संपली, आता कशी सुरू करावी? ‘या’ पद्धती जाणून घ्या

तुम्हाला कारच्या बॅटरीची समस्या आहे का? असं असेल तर ही बातमी नक्की वाचा. आज आम्ही तुम्हाला बॅटरीच्या समस्येवर महत्त्वाच्या पद्धती सांगणार आहोत, जाणून घेऊया.

कारची बॅटरी संपली, आता कशी सुरू करावी? ‘या’ पद्धती जाणून घ्या
कारच्या बॅटरीची समस्या असेल तर ‘या’ पद्धती वापरा, लगेच जाणून घ्याImage Credit source: Freepik
| Edited By: | Updated on: Sep 17, 2025 | 5:42 PM
Share

कारच्या बॅटरीविषयी आज आम्ही तुम्हाला माहिती नसलेली माहिती देणार आहोत. कारची बॅटरी संपल्यास त्रास होऊ शकतो. जर तुमची गाडी सुरू होत नसेल तर घाबरू नका. काही पद्धतींचा अवलंब करून तुम्ही या समस्येवर मात करू शकता. चला आपल्याला त्यांच्याबद्दल आम्ही पुढे सांगत आहोत. जाणून घेऊया.

बॅटरी बंद झाल्यामुळे कार स्टार्ट होत नाही. जेव्हा आपण निर्जन ठिकाणी किंवा अज्ञात ठिकाणी असाल किंवा आपल्याला सहजासहजी मदत मिळत नाही तेव्हा ही समस्या आणखी वाढते. अशा परिस्थितीत काय करावे असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. आम्ही तुम्हाला वेळोवेळी रेल्वेशी संबंधित महत्त्वाच्या गोष्टी सांगत असतो. या भागात, आज आम्ही तुम्हाला या लेखात बॅटरी संपल्यावर कार कशी सुरू करू शकता हे सांगणार आहोत. ही माहिती तुम्हाला कठीण काळात खूप उपयोगी पडेल आणि तुम्ही तुमची कार स्टार्ट देखील करू शकाल. चला तर मग जाणून घेऊया.

घाबरू नका, ‘ही’ पद्धत अवलंबा

तुमच्या कारची बॅटरीही संपली असेल तर तुम्ही घाबरण्याऐवजी या सोप्या पद्धतींचे अनुसरण करून ही समस्या सोडवू शकता. पहिला आणि सोपा मार्ग म्हणजे कार ढकलून स्टार्ट करण्याचा प्रयत्न करणे. यासाठी सर्व प्रथम कार न्यूट्रल गिअरमध्ये ठेवा आणि इग्निशन चालू करा. मग दुसर् या व्यक्तीला कार ढकलण्यास सांगा. जेव्हा कार थोडी वेगवान होईल तेव्हा क्लच दाबा आणि दुसऱ्या किंवा तिसऱ्या गिअरमध्ये ठेवा आणि नंतर हळूवारपणे क्लच सोडवा. जर इंजिन सुरू झाले तर क्लच पुन्हा दाबा. जर कार पहिल्यांदा सुरू झाली नाही तर पुन्हा प्रयत्न करा. ही पद्धत खूप प्रभावी आहे आणि बरेच लोक ती वापरतात. यामुळे तुमची कार स्टार्ट होऊ शकते.

‘ही’ पद्धतही कामी येईल

आपण आपली कार सुरू करण्यासाठी जम्पर केबल वापरू शकता. बॅटरी डिस्चार्ज झाल्यावर कार सुरू करण्यासाठी ही पद्धत वापरली जाते, परंतु यासाठी आपल्याला दुसऱ्या कारची आवश्यकता असेल. दोन्ही कार एकमेकांजवळ पार्क करा जेणेकरून बॅटरी एकमेकांच्या जवळ येऊ शकतील. लक्षात ठेवा की दोन्ही कारचे इंजिन बंद आहे. मग जम्पर केबलला दुसऱ्या कारच्या बॅटरीशी जोडून आपली कार सुरू करा. तथापि, अशा प्रकारे कार सुरू करण्यासाठी आपल्याकडे जम्पर केबल असणे आवश्यक आहे. म्हणून, आपल्या कारमध्ये जम्पर केबल ठेवा. आपत्कालीन परिस्थितीत हे खूप उपयुक्त आहे.

गाडी सुरू झाल्यावर काय करावे?

जर कार ढकलून किंवा जम्पर केबल वापरुन सुरू होत असेल तर कार कमीतकमी 20-30 मिनिटे चालवा किंवा थोड्या अंतरावर ड्राइव्ह करा. यामुळे बॅटरी थोडी चार्ज होईल. तसेच, आपल्या कारची बॅटरी बदलण्याचा विचार करा, जेणेकरून आपल्याला नंतर अशी समस्या येऊ नये.

Follow Us
व्ही.के. सिंगला का वाचवलं जातंय? रोहित पवारांचा गंभीर सवाल
व्ही.के. सिंगला का वाचवलं जातंय? रोहित पवारांचा गंभीर सवाल.
एका परिवाराची गुलामगिरी करणाऱ्यांनी...; फडणवीसांची खोचक टीका
एका परिवाराची गुलामगिरी करणाऱ्यांनी...; फडणवीसांची खोचक टीका.
... तर संजय राऊतांची अडचण होईल; नवनाथ बन यांची खरमरीत टीका
... तर संजय राऊतांची अडचण होईल; नवनाथ बन यांची खरमरीत टीका.
राज्यसभेत परराष्ट्रमंत्र्यांचं निवेदन; विरोधकांचा गदारोळ
राज्यसभेत परराष्ट्रमंत्र्यांचं निवेदन; विरोधकांचा गदारोळ.
विरोधकांचं कृत्य निंदनीय, त्यांना...; जे. पी. नड्डा संसदेत यांची टीका
विरोधकांचं कृत्य निंदनीय, त्यांना...; जे. पी. नड्डा संसदेत यांची टीका.
जनतेने त्यांना त्यांची जागा दाखवली! फडणवीसांचा विरोधकांना टोला
जनतेने त्यांना त्यांची जागा दाखवली! फडणवीसांचा विरोधकांना टोला.
वारकऱ्यांच्या गर्दीने पैठणचे गोदावरी नदीचे पात्र फुलले!
वारकऱ्यांच्या गर्दीने पैठणचे गोदावरी नदीचे पात्र फुलले!.
जे बोलणार ते 19 मार्चलाच! राज ठाकरेंनी रायगडावर बोलताना व्यक्त केलं मत
जे बोलणार ते 19 मार्चलाच! राज ठाकरेंनी रायगडावर बोलताना व्यक्त केलं मत.
विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर विरोधकांचे आंदोलन; सातबारा कोराची मागणी
विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर विरोधकांचे आंदोलन; सातबारा कोराची मागणी.
युद्ध वाढलं तर महागाई वाढणार! शशिकांत शिंदेंनी स्पष्टच सांगितलं
युद्ध वाढलं तर महागाई वाढणार! शशिकांत शिंदेंनी स्पष्टच सांगितलं.