AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

BMW कडून स्वस्त ॲडव्हेंचर बाईक भारतात लाँच, फिचर्स पाहून थक्क व्हाल

BMW मोटोराडने भारतीय बाजारपेठेत आपली बहुप्रतिक्षित 'BMW F 450 GS' ही स्वस्त ॲडव्हेंचर बाईक लाँच केली आहे. आकर्षक डिझाइन आणि पॉवरफुल इंजिन असलेली ही बाईक विशेषतः ऑफ-रोडिंगची आवड असलेल्या तरुणांना डोळ्यासमोर ठेवून तयार करण्यात आली आहे.

BMW कडून स्वस्त ॲडव्हेंचर बाईक भारतात लाँच, फिचर्स पाहून थक्क व्हाल
BMW F 450 GS Image Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: Apr 24, 2026 | 2:53 PM
Share

या बाईकमध्ये नवीन X-शेप्ड LED हेडलाईट आणि उंच बनावट देण्यात आली असून, तिची रोड प्रेझेन्स अत्यंत प्रीमियम आहे. परवडणाऱ्या किमतीत जागतिक दर्जाचे तंत्रज्ञान आणि रायडिंग एक्सपिरियन्स देण्याचा दावा कंपनीने या बाईकच्या माध्यमातून केला आहे. बीएमडब्ल्यू भारतात अनेक साहसी बाईक विकते. आता कंपनीने आपली स्वस्त आणि शक्तिशाली साहसी बाईक BMW F 450 GS देशात लाँच केली आहे. ही बाईक केवळ चांगली दिसत नाही, तर तिची परफॉर्मन्स देखील आश्चर्यकारक आहे. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे याची किंमतही खूप कमी ठेवण्यात आली आहे. ज्यांना कमी किंमतीत लक्झरी अ‍ॅडव्हेंचर बाईक खरेदी करायची आहे त्यांच्यासाठी ही एक चांगली बाईक आहे. आम्ही तुम्हाला त्याची किंमत आणि फीचर्सबद्दल तपशीलवार सांगतो.

चमकदार डिझाइन

त्याचे डिझाइन बीएमडब्ल्यूच्या मोठ्या बाईक (आर 1300 जीएस) पासून प्रेरित आहे. त्याची उंच पोत, उत्कृष्ट डिझाइन आणि नवीन एक्स-आकाराचे एलईडी हेडलाइट्स त्याला रस्त्यावर उत्कृष्ट उपस्थिती देतात. तसेच, टॉप मॉडेलमध्ये हँड गार्ड आणि अ‍ॅल्युमिनियम बॅश प्लेट्स सारख्या गोष्टी त्यास पूर्णपणे ऑफ-रोडिंग-रेडी बनवतात.

प्रकार आणि किंमती

बीएमडब्ल्यूने ही अ‍ॅडव्हेंचर बाईक तीन व्हेरिएंटमध्ये सादर केली आहे. त्याच्या बेस व्हेरिएंटची एक्स-शोरूम किंमत 4.70 लाख आहे आणि एक्सक्लुझिव्ह व्हेरिएंटची किंमत 4.90 लाख आहे. त्याच वेळी, त्याच्या टॉप मॉडेल जीएस ट्रॉफीला 5.30 लाख मोजावे लागतील. या बाईकची बुकिंगही सुरू झाली आहे. ज्यांना ही खरेदी करायची आहे ते त्यांच्या जवळच्या बीएमडब्ल्यू डीलरशिपवर जाऊन बुकिंग करू शकतात.

इंजिनमध्ये शक्ती

F 450 GS चा सर्वात उल्लेखनीय भाग म्हणजे त्याचे इंजिन. हे BMW च्या जुन्या 310cc बाईकपेक्षा बरेच प्रगत आहे. यात 420 cc पॅरलल-ट्विन (टू-सिलेंडर) इंजिन आहे. हे इंजिन 48 hp पॉवर आणि 43 Nm टॉर्क जनरेट करते. हे 135-डिग्री क्रॅंक वापरते, ज्यामुळे ते मोठ्या व्ही-ट्विन इंजिनसह बाईकसारखे आवाज आणि चालवते. बाईकमध्ये स्लिपर आणि असिस्ट क्लचसह 6-स्पीड गिअरबॉक्स आहे, ज्यामुळे गिअर बदलणे खूप सोपे होते.

मेड इन इंडियाचे फायदे

ही मेड इन इंडिया बाईक असेल. ही टीव्हीएस मोटर कंपनीच्या होसूर (तामिळनाडू) प्लांटमध्ये तयार केली जात आहे. भारतात बनल्यामुळे बीएमडब्ल्यूला त्याची किंमत कमी ठेवण्यात यश आले आहे. बाईकचे वजन सुमारे 178 किलो आहे, ज्यामुळे ती चालवणे आणि हाताळणे सोपे होते. खराब रस्त्यांसाठी, बाईकमध्ये केवायबी अ‍ॅडजस्टेबल फोर्क्स आणि रियर मोनोशॉक सस्पेंशन आहे. तसेच, बाईकच्या पुढील बाजूस प्रीमियम ब्रेम्बो ब्रेक आणि मागील बाजूस बायब्रे आहे.

हाय-टेक फीचर्स

  • कमी किंमत असूनही, बीएमडब्ल्यूने त्यात फीचर्सची कमतरता सोडली नाही.
  • राइडिंग मोड्स – यात रेन, रोड आणि एंड्रो राइडिंग मोड आहेत. टॉप मॉडेलमध्ये एंडुरो प्रो मोड देखील मिळतो.
  • सुरक्षितता – कॉर्नरिंग एबीएस, ट्रॅक्शन कंट्रोल आणि इंजिन ब्रेक मॅनेजमेंट यासारखी फीचर्स रायडरला सुरक्षित ठेवतात.
  • डिस्प्ले – टॉप मॉडेलमध्ये 6.5 इंचाची मोठी टीएफटी स्क्रीन मिळते, ज्यामध्ये नेव्हिगेशन आणि ब्लूटूथ कनेक्टिव्हिटी आहे.

Follow Us
राज्य थरथरलं! अनेक वर्ष चालला काळा कारभार, अल्पवयीन मुलीवर दोघं...भाजप
राज्य थरथरलं! अनेक वर्ष चालला काळा कारभार, अल्पवयीन मुलीवर दोघं... भाजप नगरसेविकेच्या भावाचं हादरवणारं कांड
गोकुळ गीते यांचं बंड आता थंड होण्याची दाट शक्यता?
Gokul Gite Nashik | नाशिकच्या राजकारणात गेमचेंजर घडामोड; गोकुळ गीते यांचं बंड आता थंड होण्याची दाट शक्यता
पाणी सोडलं नाही म्हणून थेट वस्तीवर हल्ला! बुलढाण्यात तुफान राडा
Buldhana News | पाणी सोडलं नाही म्हणून थेट वस्तीवर हल्ला! बुलढाण्यात तुफान राडा, 15 जण जखमी
मोठी बातमी! बड्या अधिकाऱ्याला रंगेहाथ पकडलं; सापळा रचला अन् धडक कारवाई
मोठी बातमी! बड्या अधिकाऱ्याला रंगेहाथ पकडलं; सापळा रचला अन् धडक कारवाई, चक्क 6 लाख...
पंढरपुरात राजकीय भूकंप! तीर्थक्षेत्र आघाडीचे 9 नगरसेवक भाजपच्या तंबूत
Pandharpur | पंढरपुरात राजकीय भूकंप! तीर्थक्षेत्र आघाडीचे 9 नगरसेवक भाजपच्या तंबूत
अखंडित काँग्रेस उभी राहणार? शरद पवार यांना पुढाकार घेण्याचं राऊतांचं
अखंडित काँग्रेस उभी राहणार? शरद पवार यांना पुढाकार घेण्याचं राऊतांचं आवाहन; देशात मोठ्या उलथापालथी होणार?
पंडित नेहरुंचा कार्यकाळ बारा नाहीतर सोळा वर्षांचा... संजय राऊतांनी
पंडित नेहरुंचा कार्यकाळ 12 नाहीतर 16 वर्षांचा... संजय राऊतांनी मांडलं गणित, काय म्हणाले?
जगातील सर्वात मोठ्या FIFA World Cup ला सुरुवात; भारत World Cup बाहेर?
FIFA World Cup 2026 | जगातील सर्वात मोठ्या FIFA World Cup ला सुरुवात; 104 सामन्यांचा रंगणार थरार, पण भारत पुन्हा World Cup बाहेर?
ब्रेक फेल नव्हता! दादर बेस्ट बस अपघातात RTO चा मोठा खुलासा
ब्रेक फेल नव्हता! दादर बेस्ट बस अपघातात RTO चा मोठा खुलासा; नेमकं कारण आलं समोर
मान्सूनचा मुंबईला दगा! 11 जून उलटला, तरी पावसाचा थेंबही नाही
Mumbai Weather | मान्सूनचा मुंबईला दगा! 11 जून उलटला, तरी पावसाचा थेंबही नाही; उकाड्याने मुंबईकर हैराण