AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

देशातील सर्वात मोठ्या सिगारेट कंपनीच्या बॉसच्या पगारात 47 टक्के वाढ, आता दररोज एवढे लाख मिळणार

आयटीसी सिगारेट, हॉस्पिटॅलिटी आणि एफएमसीजी अशा अनेक प्रकारच्या व्यवसायात अस्तित्वात आहे. कोरोनाच्या साथीचा परिणाम कंपनीच्या सिगारेट, आगरी आणि पेपरबोर्ड व्यवसायावर झाला आहे.

देशातील सर्वात मोठ्या सिगारेट कंपनीच्या बॉसच्या पगारात 47 टक्के वाढ, आता दररोज एवढे लाख मिळणार
| Edited By: | Updated on: Jul 16, 2021 | 7:59 PM
Share

नवी दिल्लीः कोरोना संकटात बर्‍याच कंपन्या आपल्या कर्मचार्‍यांची विशेष काळजी घेत आहेत. आता यामध्ये आणखी एक नवीन नाव जोडले गेलेय. आयटीसी ही देशातील सर्वात मोठी सिगारेट उत्पादक कंपनी आहे. कंपनीने जाहीर केलेल्या वार्षिक अहवालात आयटीसीचे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक संजीव पुरी यांच्या पगारामध्ये 47 टक्क्यांनी वाढ झाल्याचे सांगण्यात आलेय. आर्थिक वर्ष 2020-21 मध्ये त्याला एकूण 10.10 कोटी रुपये (सर्व भत्ते समाविष्ट) पगार मिळालाय. आयटीसी सिगारेट, हॉस्पिटॅलिटी आणि एफएमसीजी अशा अनेक प्रकारच्या व्यवसायात अस्तित्वात आहे. कोरोनाच्या साथीचा परिणाम कंपनीच्या सिगारेट, आगरी आणि पेपरबोर्ड व्यवसायावर झाला आहे. (47 per cent increase in the salary of the boss of the country’s largest cigarette company will now amount to Rs 1 lakh per day)

संजीव पुरी कोण?

अमेरिकेतील व्हार्टन स्कूल ऑफ बिझनेस आणि आयआयटी कानपूर येथे शिकणारी पुरी सुरुवातीपासूनच आयटीसीशी संबंधित आहेत. 1986 मध्ये ते कंपनीत दाखल झाले होते. 2015 मध्ये आयटीसीच्या बोर्डावर संचालक म्हणून पुरी यांची नियुक्ती झाली आणि त्यानंतर फेब्रुवारी 2017 मध्ये मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून त्यांची नेमणूक करण्यात आली. संजीव पुरी आयआयटी कानपूर येथून अभियांत्रिकी पदवीधर असून, आयटीसीमधून प्रवास सुरू करत अव्वल पदावर आलेत.

रोज बरेच लाख रुपये कमवा

आयटीसीच्या वार्षिक अहवालात असे म्हटले आहे की, मागील आर्थिक वर्षात पुरीच्या पगाराच्या पॅकेजमध्ये 2.64 कोटी रुपये मूलभूत वेतन, कामगिरी बोनस आणि 48 लाख रुपयांचे इतर लाभ आणि 6.98 कोटी रुपयांच्या दीर्घ मुदतीच्या कामगिरी बोनसचा समावेश आहे. 2019-20मध्ये पुरीला एकूण मिळाले पगार आणि इतर भत्त्यांसह 6.86 कोटी रुपये मिळाले होते, त्याच्या सध्याच्या 10.10 कोटी रुपयांच्या पॅकेजची गणना दररोज केली गेली तर त्याला दिवसाला 2.73 लाख रुपये मिळतात.

कर्मचार्‍यांच्या सरासरी पगारापेक्षा त्याला 222 पट जास्त अधिक मिळाले

आयटीसीच्या एकूण कर्मचार्‍यांच्या सरासरी पगारापेक्षा त्याला 222 पट जास्त मिळाले. कंपन्यांच्या कर्मचार्‍यांना देण्यात आलेल्या दरवाढीपेक्षा त्यांच्या पगारात भर पडलीय. अहवालानुसार आयटीसी कर्मचार्‍यांना वर्षाच्या कालावधीत सरासरी पगाराच्या तुलनेत 16 टक्के वाढ देण्यात आलीय.

अन्य एफएमसीजी कंपन्यांच्या मालकांच्या पगाराची किती वाढ झाली?

यंदाच्या वरिष्ठ एफएमसीजी अधिकाऱ्यांच्या पगारामध्ये संमिश्र ट्रेंड दिसून आला. एचयूएलने अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक संजीव मेहता यांचे पगार 21 टक्क्यांनी कमी केले असून, ते 2020-21 या आर्थिक वर्षात 15.4 कोटी रुपये झालेत. नेस्लेचे व्यवस्थापकीय संचालक सुरेश नारायणन यांचे एकूण पगार 2020 च्या वर्षात 6.3 टक्क्यांनी वाढून 17.19 कोटी रुपये झालेत. गेल्या वर्षी एप्रिलमध्ये या कंपनीत रुजू झालेल्या टाटा कंझ्युमर प्रॉडक्ट्सचे सीईओ सुनील डिसूजा यांना 2019-20 या आर्थिक वर्षात वार्षिक मानधन म्हणून 4.3 कोटी रुपये देण्यात आले होते, त्या तुलनेत त्याचा पूर्ववर्ती अजय मिश्राला 10.49 कोटी रुपये देण्यात आला.

संबंधित बातम्या

LPG सिलिंडर ग्राहकांसाठी चांगली बातमी; इंडेन ग्राहकही आता भारत गॅस आणि एचपी सिलिंडर घेऊ शकतात, कसे ते जाणून घ्या

‘या’ बँकेची मोबाईल बँकिंग आणि नेट बँकिंग सेवा 6 तास राहणार बंद; बँकेने सांगितलं ‘कारण’

47 per cent increase in the salary of the boss of the country’s largest cigarette company will now amount to Rs 1 lakh per day

'स्टाईल वापरुन काही होत नाही, कतृत्व...',आदित्य यांना महाजन यांचा टोला
'स्टाईल वापरुन काही होत नाही, कतृत्व...',आदित्य यांना महाजन यांचा टोला.
माजी मुख्यमंत्री वसंतदादा पाटील यांचा पणतू,पालिका निवडणूकीच्या रिंगणात
माजी मुख्यमंत्री वसंतदादा पाटील यांचा पणतू,पालिका निवडणूकीच्या रिंगणात.
मुंबईत आम्हाला 14-15 जागा मिळाल्या पाहिजेत, रामदास आठवले यांची मागणी
मुंबईत आम्हाला 14-15 जागा मिळाल्या पाहिजेत, रामदास आठवले यांची मागणी.
अशोक चव्हाण यांना भाजपा हिरवा करायचाय, प्रताप पाटील चिखलीकर यांचा आरोप
अशोक चव्हाण यांना भाजपा हिरवा करायचाय, प्रताप पाटील चिखलीकर यांचा आरोप.
मुंबईचा महापौर उत्तर भारतीय होणार, सुनील शुक्ला यांचा दावा
मुंबईचा महापौर उत्तर भारतीय होणार, सुनील शुक्ला यांचा दावा.
दोन्ही राष्ट्रवादी एकत्र आली तर काँग्रेस स्वबळावर लढेल - वडेट्टीवार
दोन्ही राष्ट्रवादी एकत्र आली तर काँग्रेस स्वबळावर लढेल - वडेट्टीवार.
काँग्रेसमध्ये आलो तरी शरद पवार कायम श्रद्धास्थानी - प्रशांत जगताप
काँग्रेसमध्ये आलो तरी शरद पवार कायम श्रद्धास्थानी - प्रशांत जगताप.
जळगाव महापालिकेत प्रतिनिधीत्व द्या, बारा बुलतेदार महासंघाची मागणी
जळगाव महापालिकेत प्रतिनिधीत्व द्या, बारा बुलतेदार महासंघाची मागणी.
याक्षणी आम्ही मुंबई पालिकेत 115 जागा जिंकत आहोत, संजय राऊत यांचा दावा
याक्षणी आम्ही मुंबई पालिकेत 115 जागा जिंकत आहोत, संजय राऊत यांचा दावा.
पुण्यात दोन्ही राष्ट्रवादीची युती होणार की नाही? काकडे काय म्हणाले
पुण्यात दोन्ही राष्ट्रवादीची युती होणार की नाही? काकडे काय म्हणाले.