
शेअर बाजारात गोंधळ असला तरीही कमाईची ही चांगली संधी आहे. शेअर बाजारातील या ट्रेडिंग आठवड्यात गुंतवणूकदारांना मोठा धक्का बसला. 19 ते 23 जानेवारी 2026 दरम्यान चाललेल्या या आठवड्यात दलाल स्ट्रीटवर जोरदार आंदोलन झाले.
बेंचमार्क निर्देशांक निफ्टी 50 25,000 च्या मानसिक पातळीच्या अगदी जवळ पोहोचला, तर सेन्सेक्सही 81,500 च्या जवळ आला. सोमवारपासून बाजारात विक्रीचा कालावधी सुरू झाला. मात्र, मध्यंतरी थोडी आशा होती, जेव्हा निफ्टी 25,290 च्या पुढे गेला आणि सेन्सेक्सने 82,300 चा टप्पा ओलांडला, परंतु तो आनंद फार काळ टिकला नाही.
शेअर बाजारातील घसरणीमागे अनेक कारणे आहेत. परदेशी संस्थात्मक गुंतवणूकदारांकडून (एफआयआय) सातत्याने होणाऱ्या विक्रीमुळे कंबरडे मोडले आहेत. यासोबतच तिसऱ्या तिमाहीचे (Q3) निकालही काही खास येत नाहीत. विशेषत: आयटी आणि कन्झम्पशन क्षेत्रातील कंपन्यांनी निराशा केली. त्याचबरोबर डॉलरच्या तुलनेत रुपयाची विक्रमी घसरण आणि जागतिक व्यापाराबाबत अनिश्चिततेमुळे गुंतवणूकदारांमध्ये भीतीचे वातावरण निर्माण झाले आहे.
आनंद राठी यांचे उपाध्यक्ष मेहुल कोठारी म्हणाले की, यावेळी बाजाराची भावना नकारात्मक सावध आहे. निफ्टी सध्या 24,900 च्या महत्त्वपूर्ण सपोर्ट लेव्हलच्या जवळ बंद झाला. ते पुढे म्हणाले की, जर बाजाराने ही पातळी स्थिर ठेवली नाही तर पुढील मोठी घसरण 24,500 ते 24,400 च्या श्रेणीपर्यंत नेऊ शकते. तथापि, याच्याखाली जाण्याची शक्यता अत्यंत कमी दिसते. बाजाराच्या रचनेतील बदल सूचित करतात की 25,400 ची पातळी ओलांडू न शकणे ही एक मोठी कमकुवतपणा असल्याचे सिद्ध झाले. आता सर्वांच्या नजरा 24,800 च्या पातळीवर खिळल्या आहेत. जर निर्देशांक येथे पुनर्प्राप्त झाला तर पुनर्प्राप्तीची अपेक्षा केली जाऊ शकते.
शेअर बाजारातील सध्याची परिस्थिती पाहता मेहुल कोठारी यांनी गुंतवणूकदारांना तीन समभागांवर पैज लावण्यास सांगितले आहे. त्यांचा असा विश्वास आहे की या घसरणीच्या काळात हे तीन समभाग मजबुती दर्शवू शकतात.
आयडीबीआय बँक: 95 रुपयांच्या पातळीवर खरेदी करण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे, तर 105 रुपयांचे लक्ष्य ठेवण्यात आले आहे. त्याच वेळी, कर्मचार् यांचे 88.50 रुपये नुकसान आवश्यक आहे.
IFCI: हा स्टॉक 55 रुपयांच्या पातळीवर प्रवेश केला जाऊ शकतो, तर 65 रुपयांचे लक्ष्य दिले गेले आहे. त्याच वेळी, 48.50 रुपयांवर स्टॉप लॉसचा सल्ला देण्यात आला आहे.
बँक ऑफ इंडियाचे शेअर्स 155 रुपयांना खरेदी करता येतील, तर 165 रुपये प्रति शेअर आणि 175 रुपये प्रति शेअर अशी दोन लक्ष्ये देण्यात आली आहेत. १४३ रुपयांवर स्टॉप लॉसची सूचना आहे.
(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)