AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

डोकेदुखी! ‘हे’ उपाय तुम्हाला काही मिनिटांत देऊ शकतात आराम…

या समस्येपासून सुटका मिळवण्यासाठी लोक ताबडतोब औषधे घेतात, पण जर तुम्ही अशा लोकांपैकी असाल ज्यांना किरकोळ समस्यांसाठी औषधे घेणे आवडत नसेल तर तुम्ही या घरगुती उपायांचा वापर करून डोकेदुखीवर मात करण्याचा प्रयत्न करू शकता. हे उपाय तुम्हाला काही मिनिटांत आराम देऊ शकतात.

डोकेदुखी! 'हे' उपाय तुम्हाला काही मिनिटांत देऊ शकतात आराम...
Headache
| Updated on: Jun 29, 2023 | 3:15 PM
Share

मुंबई: डोकेदुखी ही एक सामान्य समस्या आहे जी कोणालाही होऊ शकते. उन्हाळ्यानंतर सुरू झालेल्या पावसाळ्यामुळे लोकांना खोकला, सर्दी, डोकेदुखीचा त्रासही होतो. या समस्येपासून सुटका मिळवण्यासाठी लोक ताबडतोब औषधे घेतात, पण जर तुम्ही अशा लोकांपैकी असाल ज्यांना किरकोळ समस्यांसाठी औषधे घेणे आवडत नसेल तर तुम्ही या घरगुती उपायांचा वापर करून डोकेदुखीवर मात करण्याचा प्रयत्न करू शकता. हे उपाय तुम्हाला काही मिनिटांत आराम देऊ शकतात. जाणून घेऊया काय आहेत हे घरगुती उपाय आणि त्यांचा वापर कसा करावा.

तुळस : तुळशीच्या पानांचे सेवन केल्याने मेंदूला आराम मिळतो. एक कप पाण्यात तुळशीची तीन-चार पाने थोडा वेळ उकळून घ्या. त्यात थोड्या प्रमाणात मध घाला आणि नंतर चहासारखा प्या. दुसरा उपाय म्हणजे तुळशीची पाने चावून खाणे.

गरम पाण्यात लिंबू : हा अत्यंत प्रभावी उपाय आहे. यासाठी एक ग्लास कोमट पाणी घेऊन त्यात लिंबाचा रस मिसळून प्यावा. डोकेदुखी काही मिनिटांतच दूर होईल. अनेकदा पोटात गॅस झाल्याने डोकेदुखी होते आणि अशा वेळी हा घरगुती उपाय अत्यंत प्रभावी ठरतो.

आले: आल्याने डोक्यातील रक्तवाहिन्यांची जळजळ कमी होण्यास मदत होते. त्याच्या वापराने डोकेदुखी कमी होते. यासाठी आल्याचा रस आणि लिंबाचा रस समप्रमाणात मिसळून दिवसातून एक किंवा दोनदा प्यावा. याशिवाय आल्याची पावडर किंवा कच्चे आले पाण्यात उकळून त्या पाण्याच्या सूर्यप्रकाशातून काही मिनिटे वाफवून घेतल्यासही आराम मिळतो.

पुदिना : पुदिन्याचा रस डोकेदुखीतही खूप फायदेशीर आहे. पुदिन्यात आढळणारे मेन्थॉल आणि मेन्थॉल हे घटक डोकेदुखीपासून तात्काळ आराम देतात. पुदिन्याची काही पाने घेऊन त्याचा रस कपाळावर लावावा. यामुळे काही मिनिटांतडोकेदुखी कमी होईल.

(डिस्क्लेमर: येथे दिलेली माहिती घरगुती उपचार आणि सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आम्ही याला दुजोरा देत नाही.)

मेस्सीच्या स्वागतासाठी मुंबईत वांद्रे सी लिंकवर आकर्षक रोषणाई
मेस्सीच्या स्वागतासाठी मुंबईत वांद्रे सी लिंकवर आकर्षक रोषणाई.
मुंबईत बेपत्ता मुलांची संख्या वाढली, राज ठाकरेंचा सावल
मुंबईत बेपत्ता मुलांची संख्या वाढली, राज ठाकरेंचा सावल.
शरद पवारांना भारतरत्न देण्याची मागणी, सदावर्ते, पडळकरांनी उडवली खिल्ली
शरद पवारांना भारतरत्न देण्याची मागणी, सदावर्ते, पडळकरांनी उडवली खिल्ली.
42 हजार मिळतात म्हणून पीएचडी? दादांच PhD शिष्यवृत्तीवरचं वक्तव्य वादात
42 हजार मिळतात म्हणून पीएचडी? दादांच PhD शिष्यवृत्तीवरचं वक्तव्य वादात.
पार्थ पवार घोटाळा प्रकरणी अधिकाऱ्यांवर ठपका, त्यांनी का रोखलं नाही?
पार्थ पवार घोटाळा प्रकरणी अधिकाऱ्यांवर ठपका, त्यांनी का रोखलं नाही?.
पार्थ पवार काही छोटं बाळ... जमीन गैरव्यवहार प्रकरणी दमानियांची टीका
पार्थ पवार काही छोटं बाळ... जमीन गैरव्यवहार प्रकरणी दमानियांची टीका.
परबांचं विधानसभेत पेनड्राईव्ह बॉम्ब, 'त्या' अधिकाऱ्यांवर कारवाई होणार?
परबांचं विधानसभेत पेनड्राईव्ह बॉम्ब, 'त्या' अधिकाऱ्यांवर कारवाई होणार?.
रस्त्यावरच्या मुलांची DNA टेस्ट करा, राज ठाकरेंचं थेट फडणवीसांना पत्र
रस्त्यावरच्या मुलांची DNA टेस्ट करा, राज ठाकरेंचं थेट फडणवीसांना पत्र.
आवास योजनेतल्या इमारतींना अधिकाऱ्यांची नाव, संभाजीनगर महापालिकेचा फतवा
आवास योजनेतल्या इमारतींना अधिकाऱ्यांची नाव, संभाजीनगर महापालिकेचा फतवा.
तरुणांचं हिंसक आंदोलन, अधिवेशनावर जाणारा लोटांगण मोर्चा पोलिसानी रोखला
तरुणांचं हिंसक आंदोलन, अधिवेशनावर जाणारा लोटांगण मोर्चा पोलिसानी रोखला.