फ्रान्सच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या पत्नीसंदर्भात का वाढलाय वाद? मॅक्रॉन यांनी का दाखल केला मानहानीचा दावा, वाचा

कोणत्याही नेत्यासाठी सर्वात विचित्र परिस्थिती म्हणजे जेव्हा त्यांचे कुटुंब, विशेषत: पत्नी आणि मुले राजकारणात ओढली जातात. फ्रान्सच्या राष्ट्राध्यक्षांना सध्या अशाच परिस्थितीला सामोरे जावे लागत आहे, कारण त्यांच्या पत्नीला जन्मत: पुरुष होत्या, असं बोललं जातंय. याविरोधात फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष थेट न्यायालयात गेले आहेत.

फ्रान्सच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या पत्नीसंदर्भात का वाढलाय वाद? मॅक्रॉन यांनी का दाखल केला मानहानीचा दावा, वाचा
फ्रान्सच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या पत्नीसंदर्भात का होतेय चर्चा? जाणून घ्या
Image Credit source: File Photo
| Edited By: | Updated on: Jul 25, 2025 | 3:58 PM

फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन हे आपल्या राजकीय जीवनाबरोबरच वैयक्तिक आयुष्याबद्दल, विशेषत: पत्नी ब्रिगिट मॅक्रॉन यांच्यामुळे सतत चर्चेत असतात. नुकताच व्हिएतनाम दौऱ्यावर जातानाचा एक व्हिडिओ व्हायरल झाला होता, ज्यात ते व्हिएतनामच्या दौऱ्यावर गेले होते. फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष जवळपास पत्नीला मारहाण करताना दिसले. त्याचवेळी पुन्हा एकदा त्यांची पत्नी चर्चेत आली आहे, पण यावेळी कारण आहे त्यांची लव्हस्टोरी किंवा क्लॅश नसून एक सनसनाटी आरोप आहे.

अमेरिकन पत्रकार कॅंडेस ओवेन्स यांनी आपल्या पॉडकास्ट सीरिज ‘बिइंग ब्रिगिट’ मध्ये दावा केला आहे की, फ्रान्सच्या राष्ट्राध्यक्षांची पत्नी ब्रिगिट मॅक्रॉन लिंग बदलणारी आणि नंतर महिला बनणारी पहिली व्यक्ती होती. या वादामुळे उच्च घटनात्मक पदावर असलेल्या व्यक्तीसोबत गदारोळ होण्याची शक्यता होती आणि याच वादामुळे फ्रान्सपासून अमेरिका आणि रशियापर्यंत खळबळ उडाली आहे.मॅक्रॉन आणि त्यांची पत्नी ब्रिगिट यांनी या खोट्या आणि मानहानीकारक दाव्याविरोधात अमेरिकेच्या न्यायालयात मानहानीचा दावा दाखल केला आहे .

कॅंडेस ओवेन्स हा एक आफ्रिकन-अमेरिकन पॉडकास्टर आणि राजकीय भाष्यकार आहे. ऑनलाइन ट्रोलर्सचा पर्दाफाश करण्याच्या उद्देशाने वेबसाइट तयार करण्यासाठी ओवेन्सने पत्रकारितेचा त्याग केला होता आणि यापूर्वी त्याने अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावर जोरदार उपहास केला होता, परंतु अचानक स्वत: ला पुराणमतवादी घोषित केले आणि ट्रम्प यांच्या बाजूने उभे राहिले. कोव्हिड महामारीच्या काळात लशीबाबत नकारात्मक प्रचार केला आणि बिल गेट्स यांच्याविरोधात भाष्य केले.

मॅक्रॉन यांनी दाखल केला मानहानीचा दावा

मॅक्रॉन यांचे वकील टॉम क्लेअर म्हणाले की, ओवेन्स यांचे शब्द खोटे असून मॅक्रॉन कुटुंबाची बदनामी केली जात आहे आणि त्यातून पैसे कमवले जात आहेत. जानेवारी 2025 मध्ये ब्रिगिटने ओवेन्सला कायदेशीर नोटीस पाठवून सांगितले की, कोणत्याही महिलेला आपली ओळख सिद्ध करण्याची आवश्यकता नाही. 2025 मध्ये ओवेन्सने फ्रेंच पत्रकार जेवियर पॉसार्ड यांची मुलाखत घेतली, ज्यांचे “बिइंग ब्रिगिट” हे पुस्तक अॅमेझॉनवर बेस्टसेलर ठरले. मॅक्रॉन यांनी याला सायबर बुलिंग आणि ट्रान्सजेंडरबद्दलद्वेष म्हटले आहे. अखेर जुलै 2025 मध्ये त्यांनी 10 लाख डॉलरचा खटला दाखल केला.

फ्रान्सच्या राष्ट्राध्यक्षांच्या पत्नीवरून वाद का निर्माण झाला?
ट्रान्सजेंडर वाद डिसेंबर 2021 मध्ये सुरू झाला, जेव्हा फ्रेंच यूट्यूबर अमादिन रॉय आणि पत्रकार नताशा रे यांनी 4 तासांच्या व्हिडिओमध्ये दावा केला की ब्रिगिट माजी जीन-मिशेल ट्रोग्नेक्स होती. 1980 च्या दशकात तिने लिंग बदलले आणि ब्रिगिट बनली. तिने ब्रिगिटची कोणतीही शाळा रेकॉर्ड नसल्याचा दावा केला आणि जीन-मिशेल आणि ब्रिगिट ही एकच व्यक्ती असून मानवी इतिहासातील हा सर्वात मोठा राजकीय घोटाळा असल्याचे सांगितले .

फ्रान्सच्या फर्स्ट लेडीने त्यांच्यावर पॅरिसच्या न्यायालयात खटला दाखल केला होता, ज्याने सप्टेंबर 2023 मध्ये दोन्ही महिलांना दोषी ठरवले होते आणि ब्रिगिट मॅक्रॉन यांना 700,000 आणि त्यांचे भाऊ जीन-मिशेल ट्रोग्नेक्स यांना 500,000 नुकसान भरपाई देण्याचे आदेश दिले होते. आणि त्याविरोधात त्याच्या भावाने सर्वोच्च न्यायालयात अपील दाखल केले आहे.