AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

घरांमध्ये पाणी, जिल्ह्यातील 16 रस्ते बंद, गडचिरोलीत पावसाचा हाहाःकार

आरमोरी, कुरखेडा, चार्मोशी, अहेरी, भामरागड, सिरोंचा, एटापल्ली, मुलचेरा, देसाईगंज या तालुक्यात तीन दिवसांपासून पाऊस थांबण्याचं नाव घ्यायला तयार नाही.

घरांमध्ये पाणी, जिल्ह्यातील 16 रस्ते बंद, गडचिरोलीत पावसाचा हाहाःकार
| Edited By: | Updated on: Sep 06, 2019 | 10:02 PM
Share

गडचिरोली : महाराष्ट्राच्या शेवटच्या टोकाला असलेला आदिवासी जिल्हा गडचिरोलीत (Gadchiroli flood) पुराने हाहाःकार माजवलाय. अनेक गावं गेल्या काही दिवसांपासून संपर्काच्या बाहेर आहेत, तर अनेक ठिकाणी रस्ते आणि पूलही वाहून (Gadchiroli flood) गेले आहेत. आरमोरी, कुरखेडा, चार्मोशी, अहेरी, भामरागड, सिरोंचा, एटापल्ली, मुलचेरा, देसाईगंज या तालुक्यात तीन दिवसांपासून पाऊस थांबण्याचं नाव घ्यायला तयार नाही.

देसाईगंज तालुक्यात तीन तासात 215.5 मिमी पडल्याने विक्रमी पावसाची नोंद झाली आहे. भामरागड तालुक्यातील 100 पेक्षा अधिक गावांचा तीन दिवसापासून संपर्क तुटलेला आहे. या पूरपरिस्थितीच्या पार्श्वभूमीवर जिल्ह्यातील शाळांना दोन दिवसांची सुट्टी जाहीर करण्यात आली. काही भागात 8 सप्टेंबरपर्यंत अतिवृष्टीचा इशारा देण्यात आला आहे. त्यामुळे नागरिकांना सतर्कतेचा इशारा देण्यात आलाय.

जिल्ह्यातील आठ नद्यांना महापूर

भामरागड तालुक्यातील पर्लाकोटा आणि बंढीया पुलावरून पाणी वाहत असलयाने आलापल्ली – भामरागड मार्ग तीन दिवसापासून बंद आहे. वाहतूक पूर्णपणे ठप्प असून भामरागड गावात पुराचं पाणी शिरल्याने 25 घरातील नागरिकांना सुरक्षित ठिकाणी हलविण्यात आलं आहे. पर्लकोटा, वैनगंगा, दिना, प्राणहिता, इंद्रवती, गोदावरी, इराई, साप या आठ नदयांना मोठया प्रमाणात पूर आलेला आहे.

या पुरात जीवितहानीही होत आहे. आतापर्यंत दोन जण वाहून गेल्याची माहिती समोर आली आहे. रामदास मादगू उसेंडी हे आरमोरी तालुक्यातील मेंढा येथील नाल्याच्या पुरात वाहून गेले. तर चामोर्शी तालुक्यातील पाविलसनपेठा येथील सुधाकर पोटावी हे पोरनदीत वाहून गेल्याची माहिती आपत्ती व्यवस्थापन विभागाने दिली.

आरमोरी तालुक्यातील ठाणेगाव गावानजवळ शेतामध्ये कामसाठी गेलेल्या 25 युवकांना नाला आणि खोबरगाडी नदीच्या पुराचे पाण्याने वेढा घातला. त्यांना ताबडतोब मदत करून सुखरूप बाहेर काढण्यात यश आलं. याच तालुक्यातील चामोर्शीमाल येथील चामोर्शीमाल ते वैरागड रोडला असलेल्या नाल्याला आलेल्या पुरामुळे शेतरानात अडकून पडलेल्या 15 लोकांना रेस्क्यू बोटीच्या साहाय्याने सुखरुप सुटका करण्यात महसूल आणि पोलीस विभागाला यश आलं.

जिल्ह्यातील बंद असलेले मार्ग

  1. कुरखेडा-वैरागड-रंगी
  2. अहेरी – गडहेरी
  3. अल्लापल्ली-भामरागड / पार्लकोटा, बांदिया, चंद्र, कुमारगुंडा, पर्मिली नाला
  4. कमलापूर-रेपनपल्ली
  5. आर्मोरी-वडसा
  6. शकरपूर- बोदधा
  7. फरी- किन्हाळा गढवी
  8. एटापल्ली – आलापल्ली
  9. अल्लापल्ली-सिरोंचा
  10. बमरागा-लाहेरी
  11. छटगाव-पेंढारी-करवाफा
  12. मानापूर- पायसेवाधा
  13. हळदी- डोंगरगाव
  14. कोरची- घोटेकसा
  15. धानोरा – मालेवाडा -इरोपधोदरी
  16. चोप- कोरेगाव
कोकाटेंची आमदारकी वाचली, शिक्षेला स्थगिती मिळाल्यानं 'सर्वोच्च' दिलासा
कोकाटेंची आमदारकी वाचली, शिक्षेला स्थगिती मिळाल्यानं 'सर्वोच्च' दिलासा.
जेजुरीत भंडाऱ्यानं आगीचा भडका उडाला, प्रत्यक्षदर्शीनं सांगितल घडल काय?
जेजुरीत भंडाऱ्यानं आगीचा भडका उडाला, प्रत्यक्षदर्शीनं सांगितल घडल काय?.
महायुतीत तिढा कायम,सामंत मध्यस्थीसाठी पुण्यात;शिवसेनेचा स्वबळाचा इशारा
महायुतीत तिढा कायम,सामंत मध्यस्थीसाठी पुण्यात;शिवसेनेचा स्वबळाचा इशारा.
दोन भावांची युती अन् मनोमिलन झालंय, 100 टक्के... राऊतांचं मोठं वक्तव्य
दोन भावांची युती अन् मनोमिलन झालंय, 100 टक्के... राऊतांचं मोठं वक्तव्य.
सिंदखेडराजा नगरपरिषदेत 21वर्षीय सौरभ तायडे विजयी, कमी वयाचा नगराध्यक्ष
सिंदखेडराजा नगरपरिषदेत 21वर्षीय सौरभ तायडे विजयी, कमी वयाचा नगराध्यक्ष.
मशालीला आईस्क्रीम कोनासारखं फेकलं...भाजपची टीका, राऊतांचं उत्तर काय?
मशालीला आईस्क्रीम कोनासारखं फेकलं...भाजपची टीका, राऊतांचं उत्तर काय?.
कल्याणमध्ये राजकीय भूंकप, भाजप अन् शिंदे सेनेला मोठा हादरा; एकनिष्ठ...
कल्याणमध्ये राजकीय भूंकप, भाजप अन् शिंदे सेनेला मोठा हादरा; एकनिष्ठ....
हे विजयी कसे झाले? महायुतीच्या विजयानंतर 'समाना'तून जोरदार टीकास्त्र
हे विजयी कसे झाले? महायुतीच्या विजयानंतर 'समाना'तून जोरदार टीकास्त्र.
...म्हणून गप्प होतो, पण आता ती वेळ आलीये, नितेश राणेंचा रोख कुणाकडे?
...म्हणून गप्प होतो, पण आता ती वेळ आलीये, नितेश राणेंचा रोख कुणाकडे?.
जागा वाटपाची रस्सीखेच फार ताणू नका... राज ठाकरे यांच्याकडून सूचना
जागा वाटपाची रस्सीखेच फार ताणू नका... राज ठाकरे यांच्याकडून सूचना.