AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तंत्रज्ञान – शिक्षक एकत्र आल्याने भारतातील विद्यार्थ्यांना होणार मोठा फायदा- धर्मेंद्र प्रधान

META सह शिक्षण मंत्रालय आणि कौशल्य विकास मंत्रालयाची ही भागीदारी संपूर्ण भारतातील विद्यार्थी, शिक्षक आणि उद्योजकांना सक्षम करेल.

तंत्रज्ञान - शिक्षक एकत्र आल्याने भारतातील विद्यार्थ्यांना होणार मोठा फायदा- धर्मेंद्र प्रधान
shailesh musale
shailesh musale | Updated on: Sep 05, 2023 | 11:20 PM
Share

नवी दिल्ली | शिक्षण मंत्रालय आणि कौशल्य विकास आणि उद्योजकता मंत्रालयाने मंगळवारी देशभरातील उद्योजकता विकासासाठी META सोबत सामंजस्य करारांवर स्वाक्षरी केली. या तीन वर्षांच्या भागीदारी अंतर्गत, 10 लाख उद्योजकांना डिजिटल मार्केटिंग कौशल्यांमध्ये प्रवेश मिळेल. सुरुवातीला नवोदित आणि विद्यमान उद्योजकांना मेटा प्लॅटफॉर्म फेसबुक, व्हॉट्सअॅप आणि इंस्टाग्राम वापरून 7 प्रादेशिक भाषांमध्ये डिजिटल मार्केटिंग कौशल्यांचे प्रशिक्षण दिले जाईल.

यावेळी केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, देशात प्रथमच पंतप्रधान मोदींनी विकासाच्या दृष्टीकोनातून अभूतपूर्व लक्ष दिले आहे. लाल किल्ल्याच्या तटबंदीवरूनही त्यांनी समाजातील संपत्ती निर्माण करणाऱ्यांचे महत्त्व सांगितले.

उद्योजकता विकासावर विशेष लक्ष – धर्मेंद्र प्रधान

केंद्रीय मंत्री प्रधान म्हणाले की, भारतात लोकशाही, विविधता आणि लोकसंख्या ही अंगभूत ताकद आहे. प्रधान यांनी भारतातील टियर 2 आणि टियर 3 शहरातील अनेक तरुणांचे उदाहरण दिले जे तंत्रज्ञानाच्या सामर्थ्याचा उपयोग करून आपापल्या क्षेत्रात ठसा उमटवत आहेत. ते म्हणाले की, तंत्रज्ञान आणि शिक्षक एकत्र येणे आपल्या विद्यार्थ्यांना टर्मिनेटर बनवू शकतात. त्याचबरोबर एकविसाव्या शतकातील गरजांशी सुसंगत असा नवा अभ्यासक्रम नव्या शैक्षणिक धोरणाद्वारे विकसित करण्यात येत असल्याचे शिक्षणमंत्र्यांनी सांगितले. एनईपी 2020 मध्ये उद्योजकता विकासावर विशेष लक्ष केंद्रित करण्यात आले आहे आणि आज सुरू केलेला उपक्रम त्या दिशेने एक महत्त्वाचे पाऊल आहे.

Follow Us
पेट्रोल भरायला गेलात तर खिशात कॅश ठेवा! ...ह्या तारखेपासून UPI बंद
Mumbai Petrol Pump | पेट्रोल भरायला गेलात तर खिशात कॅश ठेवा! ...ह्या तारखेपासून UPI बंद करण्याचा पेट्रोल पंप चालकांचा इशारा
दुष्काळ आढावा बैठकीत अधिकारी मोबाईलमध्ये व्यस्त! कुणी WhatsApp, तर...
Akola : दुष्काळ आढावा बैठकीत अधिकारी मोबाईलमध्ये व्यस्त! कुणी WhatsApp, तर कुणी... प्रशासनाच्या संवेदनशीलतेवरच प्रश्नचिन्ह
दीड महिन्यांच्या प्रतीक्षेनंतर धाराशिवमध्ये पावसाची दमदार एन्ट्री!
Dharashiv Rain : दीड महिन्यांच्या प्रतीक्षेनंतर धाराशिवमध्ये पावसाची दमदार एन्ट्री! शेतकऱ्यांना दिलासा, मात्र...
धर्मवीर आनंद दिघेंची खास गाडी 25 वर्षांनी पुण्यात! गाडी पाहण्यासाठी...
Anand Dighe | धर्मवीर आनंद दिघेंची खास गाडी 25 वर्षांनी पुण्यात! गाडी पाहण्यासाठी शिवसैनिकांसह नागरिकांची मोठी गर्दी
माझी चाल कासवाची नाही, पण प्रेरणा... टीकाकारांच्या दगडफेकीवर
Devendra Fadnavis | माझी चाल कासवाची नाही, पण प्रेरणा... टीकाकारांच्या दगडफेकीवर फडणवीसांचा पलटवार
शेतकऱ्यांनी कोणताही वेगळा विचार करू नये, पीक नुकसानीवर...भरणेंची...
Dattatray Bharne : शेतकऱ्यांनी कोणताही वेगळा विचार करू नये, पीक नुकसानीवर... दत्तात्रय भरणेंची मोठी ग्वाही
हे अत्यंत संवेदनशील प्रकरण आहे, रोज बोलणं... दिशा सालियन प्रकरणावर...
Nitesh rane | हे अत्यंत संवेदनशील प्रकरण आहे, रोज बोलणं... दिशा सालियन प्रकरणावर नितेश राणेंचं ट्विट चर्चेत
PM मोदींची मिमिक्री करणाऱ्या पुलकित मणींचा नोएडा शो रद्द; आता...
PM मोदींची मिमिक्री करणाऱ्या पुलकित मणींचा नोएडा शो रद्द; आता अंडरग्राऊंड... म्हणत सोशल मीडियावर पोस्ट
7 एकर शेती करपली, पत्नीचं मंगळसूत्र गहाण ठेवून... पावसाने दगा दिल्याने
Sangali : 7 एकर शेती करपली, पत्नीचं मंगळसूत्र गहाण ठेवून... पावसाने दगा दिल्याने शेतकऱ्याच्या डोळ्यात अश्रू
राहुल गांधींनी आता... मोदींच्या मिमिक्रीवर फडणवीसांचा हल्लाबोल
Devendra Fadnavis : राहुल गांधींनी आता कॉमेडियन बनलं पाहिजे, मोदींच्या मिमिक्रीवर फडणवीसांचा जोरदार हल्लाबोल