AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Shaniwar Upay : शनिवारी करा पिंपळाचे हे प्रभावी उपाय, होतील चमत्कारीक लाभ

ब्रह्म पुराणात एक घटना आढळते, त्याच्या 118 व्या अध्यायानुसार, शनिदेवाने सांगितले आहे की जो व्यक्ती शनिवारी पिंपळाला स्पर्श करून पूजा करतो, त्याची सर्व कामे सिद्ध होतात आणि त्याचे दुःखही दूर होतात.

Shaniwar Upay : शनिवारी करा पिंपळाचे हे प्रभावी उपाय, होतील चमत्कारीक लाभ
पिंपळाचे झाडImage Credit source: social media
| Updated on: Jul 22, 2023 | 10:03 AM
Share

मुंबई : शनिवार हा न्याय देवता शनिदेवाला समर्पित आहे. या दिवशी हनुमानजी आणि शनिदेव यांच्यासोबत पिंपळाच्या झाडाची पूजा केल्यास शुभ फल मिळते आणि शनीचा अशुभ प्रभावही कमी होतो. ब्रह्म पुराणात एक घटना आढळते, त्याच्या 118 व्या अध्यायानुसार, शनिदेवाने सांगितले आहे की जो व्यक्ती शनिवारी पिंपळाला स्पर्श करून पूजा करतो, त्याची सर्व कामे सिद्ध होतात आणि त्याचे दुःखही दूर होतात. यासोबतच ग्रहांमुळे होणारा त्रासही दूर होतो. ज्योतिषशास्त्रात शनिवारी (Shaniwar Upay) पिंपळाच्या झाडाला स्पर्श करण्याचे महत्त्व सांगणारे काही उपायही सांगण्यात आले आहेत. हे उपाय केल्याने जीवनातील दुःख दूर होतात आणि करिअरमध्ये प्रगतीबरोबरच धनप्राप्तीचा मार्गही तयार होतो. जाणून घेऊया शनिवारी करावयाचे पीपळाचे हे उपाय.

पिंपळाच्या या उपायाने धनप्राप्ती होते

ज्योतिष शास्त्रानुसार शनिवारी पिंपळाच्या 11 न कापलेल्या किंवा न फाटलेल्या पानांचा हार बनवून शनि मंदिरात शनिदेवाला अर्पण करा. यानंतर सात वेळा प्रदक्षिणा करताना कच्चा कापसाचा धागा झाडाला सात वेळा गुंडाळावा. त्यानंतर ‘ॐ शं शनैश्चराय नमः’ या मंत्राचा 108 वेळा जप करा. असे केल्याने शनीचा अशुभ प्रभाव कमी होतो आणि धनप्राप्तीचा मार्ग तयार होतो. त्याचबरोबर जीवनात प्रगतीच्या शक्यता आहेत.

पिंपळाच्या या उपायाने अडथळे दूर होतात

शनिवारी दोन्ही हातांनी पिंपळाच्या झाडाला स्पर्श करताना ‘ओम नमः शिवाय’ या मंत्राचा १०८ वेळा जप करा. असे केल्याने भगवान शंकराच्या कृपेने शनि सोबत इतर ग्रहांचे दोष कमी होतात आणि विघ्नांपासून मुक्ती मिळते. वास्तविक, भगवान शिव हे शनिदेवाचे गुरु आहेत, त्यामुळे पिंपळाला स्पर्श करताना शिव मंत्राचा जप करणे अत्यंत फलदायी मानले जाते.

पिंपळाच्या या उपायाने त्रास दूर होतात

शनिवारी संध्याकाळी स्वच्छ वस्त्र परिधान करून पिंपळाच्या झाडाच्या मुळास पाणी व दूध अर्पण करावे व नंतर मोहरीच्या तेलाचा दिवा लावावा. पिंपळाच्या झाडाची पूजा करण्यासोबतच हनुमान चालिसाचा पाठ करा आणि पाच वेळा प्रदक्षिणा करा. असे केल्याने शनिदशाचा प्रभाव कमी होतो आणि हनुमानजी आणि शनिदेवाच्या कृपेने सर्व त्रास हळूहळू दूर होऊ लागतात.

पिंपळाचा हा उपाय प्रगती करतो

शनिवारी पिंपळाच्या झाडाजवळ काळे तीळ अर्पण करा आणि दूध आणि गूळ पाण्यात मिसळून मुळास अर्पण करा. यानंतर पाच प्रकारची मिठाई अर्पण करावी. यानंतर 11 परिक्रमा करताना ध्यान करा आणि तुमच्या समस्यांची माहिती द्या. असे केल्याने वैवाहिक जीवन आनंदी होते आणि नोकरी-व्यवसायात प्रगतीची शक्यता निर्माण होते.

या उपायाने जीवनात आनंद मिळतो

शनिवारी ‘ओम शं शनैश्चराय नमः’ या मंत्राचा जप करताना वाहत्या पाण्यात कोळसा वाहू द्या. यानंतर शनिदेवाला मोहरीचे तेल आणि काळे तीळ अर्पण करावे. यानंतर सकाळ संध्याकाळ शनि चालिसाचे पठण करावे. असे केल्याने शनीचा अशुभ प्रभाव कमी होतो आणि जीवनात सुख-समृद्धी टिकून राहते.

(वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे.याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण.
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?.
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी.
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली.
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.