AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Chaturthi : आज चतुर्थीला करा या सहा मंत्रांचा जाप, संकटे होतील दूर

जर तुम्ही संकटकाळातून जात असाल तर अडथळे आणि संकटे दूर करण्यासाठी संकष्ट चतुर्थीचे व्रत ठेवा. जीवनातील त्रासांपासून मुक्ती मिळवण्यासाठी हे व्रत फायदेशीर आहे.

Chaturthi : आज चतुर्थीला करा या सहा मंत्रांचा जाप, संकटे होतील दूर
संकष्टी चतुर्थीImage Credit source: Social Media
| Updated on: May 08, 2023 | 12:44 PM
Share

मुंबई : आज संकष्टी चतुर्थी (Sankashti Chaturthi 2023) आहे. हा दिवस श्री गणेशाची कृपा प्राप्त करण्यासाठी महत्त्वाचा मानला जातो.हिंदू धर्मात श्री गणेशाला प्रथम पुजनीय मानले जाते. चतुर्थीच्या दिवशी केलेल्या गणेश आराधनेमुळे साधकावरील संकटे दूर होतात. जर तुम्ही संकटकाळातून जात असाल तर अडथळे आणि संकटे दूर करण्यासाठी संकष्ट चतुर्थीचे व्रत ठेवा. जीवनातील त्रासांपासून मुक्ती मिळवण्यासाठी हे व्रत फायदेशीर आहे. आज, सोमवार, 08 मे 2023 रोजी, संकष्ट चतुर्थीला चंद्रोदय रात्री 10:07 वाजता होईल. या दिवशी केलेल्या विशेष मंत्र पठणाने साधकावरचे संकटे दूर होतात.

अर्घ्य अर्पण करा आणि या मंत्रांचा जप करा

शिवपुराणात असे म्हटले आहे की प्रत्येक महिन्याच्या कृष्ण पक्षाच्या चतुर्थीला सकाळी गणपतीची पूजा करावी आणि रात्री गणपतीच्या भावाने चंद्राला अर्घ्य द्यावे आणि या मंत्राचा जप करावा: ओम गं गणपतये नमः. ओम सोमाय नमः ।

प्रत्येक महिन्यात येतात दोन चतुर्थी

पौर्णिमेनंतर येणार्‍या कृष्ण पक्षातील चतुर्थीला संकष्ट चतुर्थी म्हणतात.अमावस्येच्या नंतर येणार्‍या शुक्ल पक्षातील चतुर्थीला विनायक चतुर्थी म्हणतात. शिवपुराणानुसार “महागणपत: कृष्ण पक्षाची पूजा चतुर्थ्या. पक्षपापक्षयकरी पक्षभोगफलप्रदा ॥ म्हणजेच प्रत्येक महिन्याच्या गडद पंधरवड्यातील चतुर्थी तिथीला महागणपतीची पूजा केल्याने एकीकडे पापांचा नाश होतो आणि एका बाजूने भोगस्वरूपात उत्तम फळ मिळते.

आपल्या आयुष्यात अनेक समस्या येत राहतात, बऱ्याचदा त्या आपल्या क्षमतेबाहेरचे असतात. अशावेळी तुम्ही शिवपुराणात नमूद केलेले उपाय करू शकता. संकष्टी चतुर्थीला सकाळी सहा मंत्रांचे पठण करताना गणपतीला नमस्कार करावा जेणेकरून आपल्या घरात वारंवार येणारे हे संकट आणि समस्या नष्ट होतील.

या मंत्रांचा करा जप

  • ओम सुमुखाय नम: सुंदर चेहरा असलेला; खरी भक्ती आपल्या चेहऱ्यावरही सौंदर्य बहाल करो.
  • ओम दुर्मुखाय नम: म्हणजे जेव्हा एखाद्या भक्ताला राक्षसी प्रवृत्तीच्या व्यक्तीकडून त्रास दिला जातो. भैरवाला पाहून दुर्जन घाबरतात.
  • ओम मोदया नम: जो आनंदी राहतो, जो आनंदी राहतो. त्याचे स्मरण करणारेही सुखी होवोत.
  • ओम प्रमोदया नम: प्रमोदया; इतरांनाही आनंद देतो. भक्त हा प्रमोदीही असतो आणि भक्त नसलेलाही प्रमादी असतो, आळशी असतो. लक्ष्मी आळशी माणसाला सोडून निघून जाते. आणि जो निष्काळजी नाही तो लक्ष्मी कायम आहे.
  • ओम अविघ्नाय नम: ओम विघ्नकारत्रये नमः।

(वरील माहिती उपलब्ध स्रोतावरून देण्यात आलेली आहे.याच्या तथ्यांबद्दल आम्ही कुठलाही दावा करीत नाही, तसेच अंधश्रद्धेला दुजोरा देत नाही)

CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?.
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका
इंडिगोच्या विस्कळीत सेवेविरोधात प्रवाशांना मनस्ताप, थेट कोर्टात याचिका.
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण
रूपाली ठोंबरेंकडून बाळासाहेब अन् पवारांसोबत फोटो शेअर, चर्चांना उधाण.
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?
मुंबईत भाजपच्या महापौरामुळं कॉलर टाईट होणार! लोढांचं मोठं वक्तव्य काय?.
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी
चैत्यभूमीवर जनसागर... बाबासाहेबांच्या महापरिनिर्वाण दिनी मोठी गर्दी.
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली
डॉ. आंबेडकरांना राज्यपाल, मुख्यमंत्री, उपमुख्यमंत्र्यांकडून आदरांजली.
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.