AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Madhuri Dixit: माधुरी दीक्षित आज असती राजघराण्याची सून, तब्बल 1420 कोटींची मालकीण, पण बिनसलं कुठे?

बॉलिवूड अभिनेत्री माधुरी दीक्षितने आपल्या अभिनयाने चाहत्यांची मन जिंकली आहेत. धकधक गर्लचे पर्सनल आयुष्यही तितकचे चर्चेत राहिले आहे.

Madhuri Dixit: माधुरी दीक्षित आज असती राजघराण्याची सून, तब्बल 1420 कोटींची मालकीण, पण बिनसलं कुठे?
| Updated on: Oct 29, 2026 | 12:24 PM
Share

Madhuri Dixit And Ajay Jadeja: क्रिकेट आणि बॉलिवूड यांचे खूप जुने नाते आहे. अनेक क्रिकेटपटूंचे बॉलिवूड अभिनेत्रींसोबत संबंध होते. यापैकी काही संबंध लग्नापर्यंत पोहोचले. असेही काही संबंध होते ज्यात प्रेम होते, पण ते लग्नापर्यंत पोहोचू शकले नाहीत. अनेक अफेअर इतके गाजले की ते आजही लोकांच्या लक्षात तितकेच आहेत. या यादीत माजी भारतीय क्रिकेटपटू अजय जडेजा आणि माधुरी दीक्षित यांचेही नाव येते.

माधुरी दीक्षित आणि अजय जडेजा यांची भेट एका मॅगझिनच्या फोटोशूटदरम्यान झाली. सुरुवातीला ते मित्र बनले, नंतर त्यांच्या भेटीगाठी वाढल्या आणि हळूहळू त्यांचे प्रेम फुलले. त्यांच्या मैत्रीचे रूपांतर प्रेमात झाले.  माधुरी दीक्षितसोबतच्या संबंधांमुळे अजय जडेजाच्या कारकिर्दीवर परिणाम झाला. अजय जडेजाचा खेळ खालावला आणि त्याच्या कामगिरीवर परिणाम होऊ लागला. १९९९ मध्ये, मॅच-फिक्सिंगमध्ये अजय जडेजाचे नाव समोर आले. या प्रकरणात बीसीसीआयने त्याच्यावर पाच वर्षांची बंदी घातली. या प्रकरणी देशभरात अजय जडेजाचे पुतळे जाळण्यात आले. माधुरी दीक्षितच्या कुटुंबानेही या संबंधांना मान्यता दिली नाही. माधुरी दीक्षितने अजय जडेजासोबतचे नाते तोडले आणि डॉ. श्रीराम नेने यांच्याशी लग्न करण्यासाठी ती अमेरिकेला गेली. अजय जडेजाने राजकारणी जया जेटली यांची मुलगी अदिती जेटली हिच्याशी लग्न केले.

जवळपास दोन वर्षांपूर्वी गुजरातच्या जामनगरच्या माजी राजघराण्याचे भाचे आणि माजी क्रिकेटपटू शत्रुशल्य सिंह यांचे उत्तराधिकारी म्हणून अजय जडेजाची घोषणा करण्यात आली. अजय जामसाहेब बनला आहे. जामसाहब बनताच ₹१,४२० कोटीचा अजय जडेजा हा मालक बनला. एका झटक्यात कोट्यवधींचा मालक अजय जडेजा बनला.

जर आज माधुरी आणि अजय जडेजा यांचे नाते आधीसारखेच असते. या दोघांचे लग्न झाले असते तर अर्थात माधुरी आज या राजघराण्याची शुन असती. तर या १४२० कोटींची मालकीण ही असती. पण माधुरीने वेगळा रस्ता निवडला आणि तिने डॉ. नेनेंशी लग्न केले. आज या जोडप्याला दोन मुलेही आहेत.

Follow Us
एकनाथ शिंदेंनी धंगेकरांवर कारवाई करावी, नवनाथ बन असं का म्हणाले?
Navnath Ban : पुणे पदवीधर निवडणुकीवरून महायुतीत ठिणगी; एकनाथ शिंदेंनी रवींद्र धंगेकरांवर कारवाई करावी, नवनाथ बन असं का म्हणाले?
दिवाळीआधी तांदळाच्या दरात किलोमागे एवढ्या रुपयांची वाढ; सर्वसामान्य...
Rice Price Hike : दिवाळीआधी तांदळाच्या दरात किलोमागे एवढ्या रुपयांची वाढ; सर्वसामान्यांचं बजेट कोलमडलं
मुख्यमंत्री फडणवीस, उद्धव आणि राज ठाकरे आज एकाच मंचावर येणार?
Mumbai : मुख्यमंत्री फडणवीस, उद्धव आणि राज ठाकरे आज एकाच मंचावर येणार? चर्चांना उधाण
नागपूर-पुण्यातील पराभवानंतर रवींद्र चव्हाण पक्षसंघटनेचा आढावा घेणार
MLC Election Results : नागपूर-पुण्यातील पराभवानंतर रवींद्र चव्हाण पक्षसंघटनेचा आढावा घेणार
मोदींना हर्षवायू झाला...; भाजपच्या पराभवावर संजय राऊतांचा खोचक टोला
Sanjay Raut on BJP : मोदींना हर्षवायू झाला...; भाजपच्या पराभवावर संजय राऊतांचा खोचक टोला
शिवसेना पक्ष- चिन्ह, आमदार अपात्रता प्रकरणी आज पुन्हा सुनावणी...
Shivsena Hearing Case : शिवसेना पक्ष- चिन्ह, आमदार अपात्रता प्रकरणी आज पुन्हा सुनावणी; आज सुप्रीम कोर्टात काय घडणार?
महाराष्ट्रात मविआचा झेंडा फडकला; विधान परिषदेच्या 3 जागांवर विजय
MLC Election Results : महाराष्ट्रात मविआचा झेंडा फडकला; विधान परिषदेच्या 3 जागांवर विजय
गोकुळ अध्यक्ष निवडीत महायुतीचा खो? 12 संचालक बेळगावात - सुत्र
Gokul Election : गोकुळ अध्यक्ष निवडीत महायुतीचा खो? 12 संचालक बेळगावात - सुत्र
शक्तीपेक्षा युक्ती श्रेष्ठ, काँग्रेसचा भाजपला टोला; अभिजित वंजारी....
Abhijit Vanjari : शक्तीपेक्षा युक्ती श्रेष्ठ, काँग्रेसचा भाजपला टोला; अभिजित वंजारींनी सांगितलं युक्तीचं गणित
मोदींचं काँग्रेसवरील ट्वीट फडणवीसांकडून आधी रिट्वीट मग डिलीट; नेमकं...
CM Devendra Fadnavis : मोदींचं काँग्रेसवरील ट्वीट फडणवीसांकडून आधी रिट्वीट मग डिलीट; नेमकं काय घडलं?