प्रत्येक मुलगा म्हणेल असाच बाप हवा, नववीत चांगले मार्क मिळाले म्हणून बाापाने थेट 2.30 कोटींची BMW केली गिफ्ट

नववीत शिकणाऱ्या मुलाला त्याच्या सहामीत परिक्षेत चांगले गुण पडले म्हणून वडिलांनी जे केलं त्याची सर्वत्र चर्चा सुरु आहे.

प्रत्येक मुलगा म्हणेल असाच बाप हवा, नववीत चांगले मार्क मिळाले म्हणून बाापाने थेट 2.30 कोटींची BMW केली गिफ्ट
| Updated on: Nov 07, 2026 | 10:15 AM

पश्चिम बंगालमधील एका गावात, एका १५ वर्षांच्या मुलाला त्याच्या वडिलांकडून मिळालेल्या भेटीमुळे सर्वत्र चर्चा सुरू झाली आहे. नववीत शिकणाऱ्या मोहम्मद तलहाने सहामाही परीक्षेत चांगले गुण मिळवले. चांगले गुण मिळवल्यामुळे त्याच्या वडील शम्सुद्दीन मिद्या यांनी त्याला अंदाजे २.३० कोटी रुपये किमतीची बीएमडब्ल्यू (BMW) कार भेट दिली.

एकेकाळी मुंबईत लाईटमन म्हणून काम केलेले शम्सुद्दीन आता एक नामांकित तांदळाचे व्यावसायिक आहेत. त्यांनी त्यांच्या मुलाला एवढी महागडी कार भेट दिली आहे, तो फक्त १५ वर्षांचा असून त्याला ती स्वतः चालवताही येत नाही. शम्सुद्दीन मिद्या हे पश्चिम बंगालच्या पूर्व बर्दवान जिल्ह्यातील गलसी भागातील पराज गावात राहतात. त्यांचा मुलगा, मोहम्मद तलहा, स्थानिक शाळेत नववीत शिकतो. त्याच्या वडिलांच्या म्हणण्यानुसार, तलहाला खूप दिवसांपासून बीएमडब्ल्यू एम४ कॉम्पिटिशन (BMW M4 Competition) हवी होती.

Loading...

शम्सुद्दीन म्हणाले की, “माझ्या मुलाने मला सांगितले होते, बाबा, मला बीएमडब्ल्यू हवी आहे. आता, सहामाही परीक्षेत चांगले निकाल लागल्यानंतर, मी त्याची इच्छा पूर्ण करण्याचा निर्णय घेतला. यानंतर, मी मुंबईला गेलो आणि अंधेरीतील एका शोरूममधून नवीन बीएमडब्ल्यू एम४ कॉम्पिटिशन खरेदी केली. शुक्रवारी, ही कार एका विशेष कंटेनरमधून पराज गावात आणली.”

शम्सुद्दीन हे तांदळाचे मोठे व्यावसायिक आहेत, पण एक काळ असा होता जेव्हा त्यांनी मुंबई चित्रपटसृष्टीत लाईटमन म्हणून काम केले होते. ते २००३ मध्ये कामाच्या शोधात मुंबईला गेले. तिथे सुमारे सात वर्षे राहिल्यानंतर, २०१० मध्ये ते आपल्या गावी परतले. त्यानंतर त्यांनी तांदळाचा व्यवसाय सुरू केला आणि हळूहळू त्याचा विस्तार केला. आज, गालसी परिसरात त्यांच्या मालकीच्या तीन तांदळाच्या गिरण्या आहेत. त्याचा व्यवसाय फक्त बंगालपुरता मर्यादित नाही. तो व्हिएतनाम, मलेशिया, सिंगापूर आणि दुबईसारख्या देशांमध्येही तांदूळ निर्यात करतो.

शम्सुद्दीनला महागड्या वाहनांची आवड आहे. त्याच्याकडे आधीच रेंज रोव्हर, व्होल्वो, महिंद्रा थार आणि ह्युंदाई अल्काझार आहेत. आता त्याच्या कार कलेक्शनमध्ये बीएमडब्ल्यू एम४ कॉम्पिटिशनचीही भर पडली आहे. त्याच्या गाड्यांच्या नंबर प्लेट्ससुद्धा वैशिष्ट्यपूर्ण आहेत. त्यांच्या अनेक नोंदणी क्रमांकांचे शेवटचे तीन अंक ५५५ आहेत. हाच तो क्रमांक आहे जो बॉलिवूड अभिनेता शाहरुख खानच्या गाड्यांशीही जोडलेला आहे.

वडिलांनी गिफ्ट दिल्यानंतर तलहा म्हणतो की, “सध्या मला आपल्या अभ्यासावर लक्ष केंद्रित करायचे आहे. आठवड्यातून एकदा या गाडीत बसायची माझी योजना आहे. त्या दिवशी माझे वडील गाडी चालवतील आणि मी त्यांच्या शेजारी बसून प्रवासाचा आनंद घेईल.”

Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us