त्यांची पात्रता आहे का? अनिल देशमुखांचा विखे पाटलांना टोला

त्यांची पात्रता आहे का? अनिल देशमुखांचा विखे पाटलांना टोला

| Updated on: Nov 16, 2025 | 5:10 PM

अनिल देशमुख यांनी राधाकृष्ण विखे पाटील यांच्या शरद पवारांवरील टीकेच्या पात्रतेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. सत्तेसाठी निष्ठा गहाण ठेवून भाजपात गेलेल्या विखे पाटील यांना राष्ट्रवादी काँग्रेसने नीलेश लंके यांच्या माध्यमातून प्रत्युत्तर दिले. स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुकीत काँग्रेस आणि उद्धव ठाकरे गटाशी आघाडी करण्यावरही चर्चा झाली.

अनिल देशमुख यांनी राधाकृष्ण विखे पाटील यांच्या शरद पवार यांच्यावरील टीकेच्या पात्रतेवर तीव्र आक्षेप घेतला आहे. देशमुख यांच्या म्हणण्यानुसार, राधाकृष्ण विखे पाटील यांनी सत्तेसाठी आपली नैतिकता, तत्त्वे आणि निष्ठा भारतीय जनता पक्षात गहाण ठेवली आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेसने लोकसभा निवडणुकीत नीलेश लंके यांच्या माध्यमातून विखे पाटील यांना त्यांची जागा दाखवून दिली आहे. यामुळे विखे पाटील यांनी आपली मर्यादा ओळखावी आणि मगच टीका करावी, असे अनिल देशमुख यांनी म्हटले आहे.

या चर्चेदरम्यान, स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीत पक्षाच्या रणनीतीबाबतही माहिती देण्यात आली. राष्ट्रवादी काँग्रेसने आपल्या घटक पक्षांना काँग्रेस, उद्धव ठाकरे गटाच्या शिवसेनेसोबत आणि इतर मित्रपक्षांशी चर्चा करून आघाडी करण्याचे अधिकार स्थानिक नेत्यांना दिले आहेत. मोठ्या संख्येने इच्छुक उमेदवार असल्याने नागपूर जिल्ह्यातील काटोल विधानसभा मतदारसंघातील नगरपरिषदांमध्ये उमेदवार निवडणे हे एक आव्हान असल्याचेही त्यांनी नमूद केले. निवडणूक आयोगाने ऑफलाईन फॉर्म भरण्याची व्यवस्था उपलब्ध करून दिल्याने इच्छुकांना दिलासा मिळाल्याचेही सांगण्यात आले.

Published on: Nov 16, 2025 05:10 PM