उद्धवमामूंचा महापौर झाला तर…; अमित साटम यांचा ठाकरेंना टोला
भाजप मुंबई अध्यक्ष अमित साटम यांनी उद्धव ठाकरे यांच्यावर बीएमसीमध्ये 25 वर्षांत तीन लाख कोटींचा महाघोटाळा केल्याचा आरोप केला आहे. मुंबईच्या रस्त्यांसाठी 10 वर्षांत 21 हजार कोटी खर्च होऊनही दुरवस्था कायम असल्याचा दावा साटम यांनी केला. जनतेचा कौल देवेंद्र फडणवीस आणि एकनाथ शिंदे यांना मिळेल, असेही त्यांनी म्हटले.
भाजप मुंबई अध्यक्ष अमित साटम यांनी माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यावर गंभीर आरोप केले आहेत. साटम यांच्या मते, उद्धव ठाकरे यांनी 1997 ते 2022 या 25 वर्षांच्या कालावधीत मुंबई महानगरपालिकेत (BMC) तब्बल तीन लाख कोटी रुपयांचा महाघोटाळा केला आहे. हा देशातील सर्वात मोठा भ्रष्टाचार असल्याचा दावाही त्यांनी केला.
साटम यांनी सांगितले की, 10 वर्षांत मुंबई शहरातील रस्त्यांसाठी 21 हजार कोटी रुपये खर्च करण्यात आले, तरीही रस्त्यांची अवस्था दयनीय आहे. या दयनीय अवस्थेसाठी केवळ उद्धव ठाकरेच जबाबदार असल्याचा त्यांचा आरोप आहे. त्यांनी 2G, कोल स्कॅम यांसारख्या राष्ट्रीय घोटाळ्यांशी या कथित घोटाळ्याची तुलना केली. देशातील सर्वात मोठा भ्रष्टाचार म्हणून गणला जाणारा 1 लाख 76 हजार कोटींचा आकडाही या कथित तीन लाख कोटींच्या घोटाळ्यासमोर लहान असल्याचे साटम यांनी नमूद केले.
साटम यांनी उद्धव ठाकरे यांच्या टीकेला आणि जाहीरनाम्यांना जनता आता गांभीर्याने घेणार नाही असे म्हटले. बाळासाहेब ठाकरे यांचा विकसित मुंबईचा संकल्प पूर्ण करण्याकरिता जनता देवेंद्र फडणवीस आणि एकनाथ शिंदे यांनाच पसंती देईल, असा विश्वासही त्यांनी व्यक्त केला.
Published on: Jan 04, 2026 04:40 PM
आंदोलन मोडायला पाकिस्तानातून गुंड आणलेत का? ठाकरेंचा सरकारला थेट सवाल
त्यालाच जंतर मंतर म्हणतात; दोन बड्या नेत्यांच्या भेटीबाबत राज ठाकरे...
ठाकरे बंधूंचं ठरलं; 26 तारखेला सरकारविरोधात शक्तीप्रदर्शन मोर्चा
29 वर्षांपूर्वी धर्मेंद्र प्रधानानंवर झाला होता लाठीचार्ज
